Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wawekezaji wa migodi wazidi kuitafuna serikali...tazama hii!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkeshaji, Jan 13, 2012.

  1. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #1
    Jan 13, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wakuu poleni na mapumziko ya sikukuu ya mapinduzi ya Zanzibar.
    Jana kwenye taarifa ya habari ya ITV saa mbili usiku nilimuona Waziri wa Nishati na Madini Bw. William Ngeleja akifungua mradi wa maji ambao upo katika mgodi wa GGM.

    Katika maelezo yao (Mkurugenzi wa wilaya ya Geita na mwakilishi wa GGM) walidai kuwa pindi utakapokamilika, mradi huo wa maji utakuwa na uwezo wa kutoa mita za ujazo 500 kwa siku ambapo mgodi wa Geita utakuwa unatumia mita za ujazo 300 na kiwango kitakachobaki (mita za ujazo 200) watapelekewa wananchi wa Geita.

    Gharama ya mradi huo ni sh. 15bn ambapo GGM watatoa 6bn na kiasi kitakachobaki 9bn kitagharamiwa na serikali.
    Nilijaribu kufanya analysis ndogo ya haraka haraka ambapo niligundua kuwa:

    1. GGM watatumia 60% ya maji yote yatakayozalishwa na wananchi wa Geita watapelekewa 40% ya kiasi kinachobaki (hatukuelezwa kama mita za ujazo 200 ndiyo mahitaji ya wananchi wa Geita kwa siku).

    2. Katika kuchangia, GGM wao watachangia 40% wakati serikali kwa niaba ya wananchi wake itachangia 60% ya mradi wote.

    Swali linakuja:
    Inakuwaje mgodi ambao utatumia maji zaidi ya mara moja na nusu ya wananchi uchangie mradi huo mara moja na nusu chini ya kiwango ambacho serikali itachanga?
    Nilitarajia kuwa mtu anayetumia zaidi ndiye anastahili kulipa zaidi, lakini vilevile nilitarajia kuwa hii ilikuwa nafasi nzuri kwa mgodi kurudisha japo kiasi kidogo cha faida yao kwa wananchi.
    Napata picha (na hii ni kwa mtu yeyote mwenye akili) kwamba mradi huo ni kwa manufaa ya mgodi isipokuwa kuna hila imefanyika ili serikali igharamie mradi huo kwa manufaa ya GGM.

    IWAPI SASA FAIDA YA UWEKEZAJI KATIKA MIGODI KAMA KILA KITU TUNAWAGHARAMIA KILA KITU HALI WAO HAWALIPI CHOCHOTE SERIKALINI?

    Zinduka!.
     
  2. MANI

    MANI Platinum Member

    #2
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,868
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Mkeshaji tatizo ni kuwa sisi ndio tunaona hivyo lakini wao wanaona vinginevyo.
     
  3. m

    mitishamba JF-Expert Member

    #3
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania wenyewe mmeamua hivyo.
    Na bei ya umeme imepandishwa ili kuilipa dowans, na bado mtakaa kimya tu.
    Kulalamikia kwenye keyboard hakutasaidia kitu.
    Angalieni wenzenu Nigeria wanachokifanya sasa.
     
  4. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    FYI hata mradi wa maji wa ziwa Victoria to Shinyanga and Kahama lenogo kuu ilikuwa kupeleka mradi ili mgodi wa Buzwagi uweze kufunguliwa,pamoja na majigambo ya waasisi wa mradi huo kuwa wamewasaidia wananchi wa kanda ya ziwa,sio kweli lengo ni kwa wawekezaji wa Buzwagi Gold mine,na si ajabu walikula cha juu,wanachi wananufaika kama spill over effect lakini hawakuwa walengwa.The same story na hiyo ya GGM kwani mradi huu uligharamiwa na serikali kwa asilimia 100 lakini kwa manufaa ya wawekezaji,mnaofanya researches mashuleni fanyeni utafiti mtagundu nalolisema kuwa watumiaji wakubwa na wenye priority kwenye mradi wa ziwa Victoia ni wawekezaji wa Buzwagi na ndio walipaji wakubwa wa bill kuliko bill zote za wanachi wa kanda ya ziwa ukizichanganya.
     
  5. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    FYI hata mradi wa maji wa ziwa Victoria to Shinyanga and Kahama lenogo kuu ilikuwa kupeleka mradi ili mgodi wa Buzwagi uweze kufunguliwa,pamoja na majigambo ya waasisi wa mradi huo kuwa wamewasaidia wananchi wa kanda ya ziwa,sio kweli lengo ni kwa wawekezaji wa Buzwagi Gold mine,na si ajabu walikula cha juu,wanachi wananufaika kama spill over effect lakini hawakuwa walengwa.The same story na hiyo ya GGM kwani mradi huu uligharamiwa na serikali kwa asilimia 100 lakini kwa manufaa ya wawekezaji,mnaofanya researches mashuleni fanyeni utafiti mtagundu nalolisema kuwa watumiaji wakubwa na wenye priority kwenye mradi wa ziwa Victoia ni wawekezaji wa Buzwagi na ndio walipaji wakubwa wa bill kuliko bill zote za wanachi wa kanda ya ziwa ukizichanganya
     
  6. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Huo mradi wa Geita wananchi waliahidiwa kuwa ifikapo november 2011 wangekuwa wanatumia maji ya mferejini lakini mpaka sasa hakuna kinachoendelea huko wala dalili ya kuwa watapata maji hivi karibuni.
     
  7. O

    Olookule Member

    #7
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tatizo wenyeji wa maeneo ya madini ni wadanganyika sana.Chama Cha Magamba kinawadanganya sana
     
  8. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kama mwekezaji anakopeshwa pesa na Serikali ili alipe mishahara ya wafanyakzai, hata hili sishangai.
    Serikali imenunuliwa na wenye pesa. Inaendeshwa kama gari bovu.
     
  9. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ggm ni mali ya huyo waziri unategemea nini?
     
  10. C

    Chibingwa Member

    #10
    Jan 13, 2012
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 49
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mkuu Zinduka napenda kuchangia kwenye analysis yako kama ifuatavyo:
    1. Nikweli mwakilishi wa GGM alisema mradi huo utakuwa na uwezo wa kuzalisha mita za ujazo 500
    2. Jamaa aliendelea kusema kwasasa hivi uwezo wa uzalishaji ni mita za ujazo 250 ( the existing infrastructures has a capacity of pumping 250 meter cubic).
    3. Kutokana na point No 1 & 2, mradi unaotegemewa ni upgrade ya existing infrastructure na mchanganuo ni wa 60% ya 50% au 40% ya 50% kwani tayari uwezo wa uzalishaji mpaka sasa ni 250 mita za ujazo ambayo ni 50% ya 500 mita za ujazo.
    Kitu chakujiuliza ambacho nadhani hata uongozi wa wiliya kupitia kwa mkulugezi wao hajajiuliza ni ile running cost inakuwaje, wasije kubebeshwa zigo la kupampu maji kutoka Nungwe wao wenyewe na kuwabebesha wananchi wa Geita huo mzigo na kujikuta bill za maji zikawa hazikamatikiti.
    Kama kunauwezekano wakupata agreement ya huo mradi basi ni vizuri iwekwe hapa ili wadau waweze kusaidia kuonyesha mapungufu ya mkataba huo na uendeshaji wa huo mradi.
     
  11. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #11
    Jan 13, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Unasema...!?
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    nchi inaongozwa na vichwa vya wenda wazimu
     
  13. m

    mitishamba JF-Expert Member

    #13
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo solusheni ni nini? nina hasira sana hapa nilipo.
     
  14. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #14
    Jan 13, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    piga mbizi.
     
  15. m

    mitishamba JF-Expert Member

    #15
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 697
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu hapa si mahala pa utani. watu tunaongelea mustakabar wa nchi. Kama unataka jokes lipo jukwaa lake lakini sio hapa.
     
  16. Pelle mza

    Pelle mza JF-Expert Member

    #16
    Jan 13, 2012
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 745
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Serikali inatakiwa kuandaa mazingira mazuri ya kuvutia wawekezaji!!!
     
  17. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #17
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mmeliwa kudadadeki
     
  18. FREDRICK KIMARO

    FREDRICK KIMARO Member

    #18
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 15, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzani tumezidi sana upole watakuja kutufanya vibaya cku moja hawa tunatakiwa tuanze nao mapema
     
  19. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #19
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wewe umechelewa sana kugundua utata miongoni mwa irregularities nyingi kwenye mikataba ya wawekezaji wa migodi. Je umewahi kuwajulisha wananchi kuwa zaidi ya GOLD inayochimbwa pia huwa wanachimba PLATINIUM. Kama ukiwafahamisha wananchi labda watafungua macho na kudai mikataba yote ibatilishwe na ifanyike mipya kwa maslahi ya taifa. Wananchi wenzangu hembu tengeni muda mdogo kila siku ili mjiulize: KWA NINI UDONGO WENYE DHAHABU SIKU ZOTE UNAPELEKWA NJE YA NCHI KWA KISINGIZIO UNAPELEKWA KUSAFISHWA NA KWA NINI HAPAJAJENGWA MTAMBO WA KUUSAFISHA UDONGO HUO HAPA NCHINI HATA AKIPATINA MWEKEZAJI WA KUUJENGA.

    What does a fish know about the water in which it swims all its life?
     
  20. K

    Kicheruka JF-Expert Member

    #20
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 792
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Uliloandika ni fact
     
Loading...