Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wauza mafuta waigomea EWURA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Aug 30, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2][/h]MONDAY, 29 AUGUST 2011 19:27 NEWSROOM


    [​IMG]












    NA WAANDISHI WETU GAZETI LA UHURU

    BAADHI ya wafanyabiashara wamekaidi agizo la Mamlaka ya Udhibiti Huduma za Nishati na Maji (EWURA), kwa kuendelea kuuza petroli na dizeli kwa bei ya zamani, badala ya elekezi iliyotolewa juzi. Bei mpya ilianza kutumika jana, ambapo petroli imeshuka kwa asilimia 2.11, dizeli asilimia 1.57 na mafuta ya taa kwa asilimia 1.28. Kutokana na punguzo hilo, mkoani Dar es Salaam, petroli inauzwa sh. 2,070, dizeli sh. 1,999 na mafuta ya taa sh. 1,980 kwa lita. Hata hivyo, uchunguzi uliofanywa na Uhuru mjini Dar es Salaam, umebaini vituo vya kampuni ya TOTAL vimeendelea kuuza nishati hiyo kwa bei ya zamani.

    EWURA katika toleo la wiki mbili zilizopita, kabla ya kutangaza bei mpya elekezi juzi, petroli ilipanda kwa sh. 100.34 (asilimia 5.51), dizeli sh. 120.47 (asilimia 6.30) na mafuta ya taa sh. 100.87 (asilimia 5.30).


    Katika toleo hilo, petroli kwa mkoa wa Dar es Salaam ilikuwa sh. 2,114, dizeli sh. 2,231 na mafuta ya taa sh. 2,005 kwa lita.

    Vituo vya TOTAL vilivyopo Manispaa ya Kinondoni, maeneo ya Morocco, Shekilango na Mlimani City, mabango ya matangazo yalionyesha bei ya zamani ya sh. 2,114 kwa petroli na dizeli sh. 2,231.


    Walipoulizwa wahudumu katika vituo hivyo, kwa masharti ya kutotajwa majina gazetini walisema wataendelea kuuza kwa bei hizo mpaka watakapopata maelekezo kutoka kwa maofisa wa kampuni hiyo.


    Hali katika vituo vya Oryx, Oil Com, Camel Oil, TSN, Victoria na GAPCO ilikuwa tofauti, kwani mabango kwenye vituo yalionyesha bei mpya elekezi na wahudumu walikuwa wakiuza nishati hiyo.


    Akitangaza bei hizo mjini Dar es Salaam juzi, Mkurugenzi Mkuu wa EWURA, Haruna Masebu, alisema kushuka kwa bei kunatokana na kushuka katika soko la dunia. Hata hivyo, alisema bei zingeweza kushuka zaidi kama shilingi ya Tanzania ingeimarika ikilinganishwa na dola ya Marekani.


    Aliwaonya wafanyabiashara watakaokaidi bei hizo kuwa watachukuliwa hatua za kisheria. Adhabu kwa kituo kinachokiuka bei elekezi ni faini ya sh. milioni tatu papo hapo na sh. milioni moja kwa kila siku mpaka atakapotii bei elekezi.


    Masebu hakupatikana jana kuzungumzia hatua zitakazochukuliwa dhidi ya TOTAL.

    Ofisa Mawasiliano na Uhusiano wa EWURA, Titus Kaguo, alisema hawajapata taarifa lakini wanafuatilia kwa kina, endapo watabaini hilo, sheria itachukua mkondo wake.

    ÒKwa kawaida huwa hatufanyi operesheni mara moja baada ya kutangaza bei elekezi, hata mimi nimepita kwenye kituo kimoja asubuhi nikakuta bei hazijabadilishwa nilipohoji walisema wanasubiri maelekezo,Ó alisema.

    Takriban mwezi mmoja uliopita, EWURA iliposhusha bei, wafanyabiashara waligoma na kusababisha adha kuwa nchini.

    Kampuni za Engen, Oil Com na Camel Oil zilipewa onyo kutokana na mgomo huo, huku BP ambayo imefungiwa kufanya biashara imefikishwa mahakamani.


    LAST UPDATED ( MONDAY, 29 AUGUST 2011 19:54 )
     
  2. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #2
    Aug 30, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hivi jamani watanzania tuwe na akili wakati mwingine, hivi wewe umenue bidhaa kwa shs 100, faida yako ni shs10, pamoja na vat utauza kwa shs 128, sasa unapotanzzaza akupunguza bei hata shs 5, yuo mfanyabiashara hasara nani atamfidia?
     
  3. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #3
    Aug 30, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    haya ni matunda ya ukiritimba waliouanzisha wao wenyewe EWURA wa bulk supplies.....................sasa tuwaache wavune walichopanda wao wenyewe kwa kiu yao ya kuyatumikia matumbo yao...........................ambayo kamwe hayajui kushiba au kutosheka...........................
     
  4. M

    Msharika JF-Expert Member

    #4
    Aug 30, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 934
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Je ni kina nani walipewa zile hela za makampuni kufidia uchumi?
     
  5. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    mbona wakati bei ikipanda wanapandisha kwa kas?
     
  6. G

    Godwine JF-Expert Member

    #6
    Aug 30, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    mkuu mbona mfano wako hauendani na habari hii bei hazipangwi kama unavyofikiri
     
  7. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #7
    Aug 30, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Hivi mkuu unafahamu biashara ya mafuta? Usiwatetee tu hawa jamaa bila kujua upande wa pili! Jiulize kwa nini wakati ule serikali imetangaza bungeni kupandisha kodi ya mafuta ya taa na kuondoa baadhi ya kodi kwenye petroli jamaa walipandisha bei ya mafuta ya taa bila kushusha jamii ya petroli?
    Hawa wanapata faida sana na watanzania tunamuia sana, sema tumeshazoea kupigwa kama wanawake wa kikurya, tukitetewa twalalamika.
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Ewura!!!!
     
  9. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2011
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,292
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    I// Kama wikimbili zilizopita Eura walipandisha bei nawalisha nunua mafuta hiyofaida ilienda wapi?
     
Loading...