Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waunguja wawabagua Wapemba

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by matongo, May 31, 2012.

  1. m

    matongo New Member

    #1
    May 31, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Vipeperushi hivi vimesambazwa kwa kasi jana katika maeneo mbalimbali ya Zanzibar vikiwa na ujumbe unaowataka Wapemba waondoke Unguja na kurudi kwao Pemba wakajipange huko kuukataa Muungano.

    Sehemu ya waraka huo - angalia kiambatanisho....

    UPDATED:

     

    Attached Files:

  2. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,084
    Likes Received: 1,108
    Trophy Points: 280
    fitna hizi.. na uzushi... sidhani kama wazenji ndio wameandika huu...





     
  3. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nyerere alisema jeuri ya wazanzibar kujiita wazanzibari, inatokana na muungano. Pasipo muungano hakutakuwa na Zanzibar, badala yake kutakuwa na Unguja na Pemba. Hizi ni dalili tosha kwamba baada ya muungano kuvunjika, watabaguana tena. Kama nia yao ni kuikataa bara, kwanini wasiungane pamoja bila kujali uunguja na upemba kuikabili Tanganyika?
     
  4. w

    warea JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2012
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yale yale ee alosema Nyerere!
    Wazanzibariii wazanzibara
    Wazanzibariiii wapemba
    wapembaaaa waunguja.
    Mwisho mtasema aliyetoka Omani arudi kwao!
     
  5. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    safi sana maana haiingiii akilini wabara wafukuzwe pembe ili hali wapemba wapo kibao huku bara
     
  6. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #6
    May 31, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    bwa ha ha ha ha...ngoma ikipigwa sana...
     
  7. kelvito

    kelvito JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2012
    Joined: May 30, 2012
    Messages: 388
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hahahah hii itakuwa ni janja ya ccm!
    Basi waziri mkuu tuwe tunamchagua wenyewe wa tanganyika aaati!
     
  8. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Sasa kule ambako kila mtu alikua anategemea ndio tunaelekea,

    Hawa pimbi wabaguzi sana!
     
  9. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #9
    May 31, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Hata bila kijiujumbe hiki, ukweli ni kwamba huko ndo wataelekea. Ndo gharama ya upumbavu.
     
  10. s

    slufay JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mtalaaniwa hii ni propaganda ya ubaguzi sidhani kama Pemba na Unguja imefikia hatua hivyo,,,,, acheni kuongeza machungu kwa watawala
     
  11. mkomatembo

    mkomatembo JF-Expert Member

    #11
    May 31, 2012
    Joined: Dec 17, 2011
    Messages: 1,288
    Likes Received: 219
    Trophy Points: 160
    Mh ! huo ni uongo kabisa, ni hila za kisiasa na kutaka kuwadhoofisha wadai haki yao ya muungano! msirudi nyuma vijana ! endeleeni kudai haki yenu ni muungano gani mnautaka ! dunia sasa hivi watu wameamka sio mambo yale ya kizamani jamani!
     
  12. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Gaadem! nyie mkijua upande huu na wenzenu wanajua upande wa pili...sasa hapa ni full propaganda chezea wabara wewe!
     
  13. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    1. Sasa hapa sisi Watannganyika tuendelee kuwauliza tu consistently mpaka waseme khaswaa wanataka nini kwa vurugu hii??
    2. Kama wahuni ....kama wanafahamu na lengo hiyo juu yao sisi letu moja tu WANATAKA NINI HAWA??? Na wamatumwa na kupata nguvu kutokea wapi????
    3. Na kama hayatatoka maelezo ya kina then hili tatizo litakuwa relapsing and persistent cum intermittent in character

    Tusikubali haya maneno kama ya khanga hayana authority wala responsibility kama wanayamaanisha waweke adress zao tuhoji zaidi............ let us face the problem and dig the roots up !!!!!!
     
  14. K

    KIMBULU Member

    #14
    May 31, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dhambi ya ubaguzi haimuachi mtu! Endeleeni tuone mwisho wake!
     
  15. H

    Hacha Member

    #15
    May 31, 2012
    Joined: May 20, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hamna lolote!!

    Kazi ya TISS hii!!!
     
  16. h

    harbab Member

    #16
    May 31, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dah ccm kweli mahodari kwa propaganda. jana niliziona zile karatasi zinagaiwa pale kisonge(maskani ya ccm) hao viongozi wa uamsho hakuna hata mmoja mpemba, sheikh mselem ni mdonge(unguja) juma musa aliekamatwa juzi akasababisha fujo mdonge(unguja) azzan mfenesini unguja, faridi mama yake pemba baba yake unguja. sasa sijui muamsho gani wanaosema wao! wanataka wawagawa wazenji ili wawastopishe na harakati za kudai zenji yao.
     
  17. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #17
    May 31, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,747
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Hivi MPEMBA na M-UNGUJA ntawatofautishaje? Maana Bibi zetu wa huku Bara walibakwa na waarabu
    Mm natoa shuume wote wafukuzwe huku bara watu gani wabaguzi wakubwa wanawaita wenzao Punda hapandi Muscat watoke kote Namanga, Kariakoo Bungeni, Wizarani hata na
     
  18. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Huu waraka kwa asilimia 100 haujaandikwa na UAMSHO bali umeandikwa na serikali ikishirikiana na ccm ili kuwagawa wanachi wa zanzibar katika jitihada zao za kuupinga muungano. Mimi niko Unguja na hakuna hata mkazi hata mmoja wa unguja anayeupenda muungano wao huu wa kinyonyaji.
     
  19. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    MODS mpo wapi?

    Huu ni uzushi wa hali ya juu kuwahi kupostiwa hapa kwenye jukwaa

    1
     
  20. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #20
    May 31, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hii inanikumbusha maneno ya busara ya baba wa taifa hayati Mwl. J. K. Nyerere. Dhambi ya ubaguzi inaanza kuwatafuna. Walianza kwa kuwabagua wabara na sasa wameanza kubaguana wapemba na waunguja.
     
Loading...