Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Waume na Wake zetu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sipo, Oct 28, 2009.

  1. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi huwa tunapata waume na wake zetu ambao kweli ni sehemu ya mbavu zetu na nyama zetu? Nauliza hivi kutokana na mikasa iliyopo kwenye ndoa kama vile kudundana/kupigana; kuvunjika kwa ndoa; kutoka nje ya ndoa; kukosa uvumilivu; kukosa subira; kukosekana kwa heshima ndani ya ndoa n.k.
    Nini kifanyike?
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    maadili yamemomonyoka
    watu tumekosa maadili ya ndoa
    kwanza utasikia kuna baadhi ya watu wanasema naoa/naolewa kuondoa mkosi hata nikiachika /nikiachwa mradi ndoa nimeionja
    Je ukiingia kwenye ndoa na mawazo hayo hiyo ndoa mtashindwa kudundana /kutukanana /na kufukuzana kwa mateke na magumi
    Thamani ya ndoa imepotea
     
  3. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Ndoa ina mambo mengi sana jamani! Mungu atusaidie........
     
  4. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    FL1 hapa kwenye maadili ni kweli hasa kwa sisi vijana, narejea zile niziitazo ndoa za kinyemela!!
    Pia kama kuna hawa wanaolewa ili kuondoa mkosi, ni tatizo kwa kuwa hapana shaka wanakuwa wamedondokea popote pale walipodondokea ili kuondoa nuksi barkishi. Tunahitaji kuangalia tulipotoka ili kuwa na ndoa imara
     
  5. Sipo

    Sipo JF-Expert Member

    #5
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 25, 2008
    Messages: 2,155
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Samahni Kibweka hivi haya mambo mengi ndiyo yanasababisha haya masaibu yote au ni maadili kumomonyoka kama asemavyo FL1? Na in brief tushirikishane haya mambo mengi ili iwe msaada kwetu sote
     
  6. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #6
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    mambo mengi kama yapi hebu tuambie :)
     
  7. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #7
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,479
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Sipo ndoa si rahisi kama unavyohisi. Ndoa si suala la kuupata ubavu wako tu bali na nyiwe kuwork hard kuhakikisha huo ubavu unafit kila siku. Kwa sababu unaweza kuupata ubavu wako na nyama yako kisawa sawa but ukizembea kuutunza tu basi huchakaa.

    Marriage is a working out through out. It has to be natured
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Oct 28, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mi naona solution ni kuishi maisha ya kizamani yale ambayo yanasema baba ndo kichwa cha familia hivyo basi kama hajarizika na mama ruksa kuongeza mama wa pili yaani mama mdogo haya ndo yalikuwa maisha ya ndoa za kiukweli haya siku hizi mnayo sema eti nyumba iwa na usawa ni kuiga tamaduni ngeni za kizungu ambapo sisi ni weusi kabisa.
     
  9. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Have you heard about
    100 Things Every Marriage Should Experience Before Dying
     
  10. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #10
    Oct 28, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    zamani watu wakitaka kuingia katika ndoa, huwekwa kitako wakafunzwa kuhusu ndoa, wakapewa maadili yanayotakiwa kufanywa huko kwenye ndoa, wakafunzwa namna kuishi na mume/mke, wakaonywa kuhusu vishawishi, marafiki nk....

    leo hii mtu anamuokota mtu tu mtaani, hajamchunguza, hajasikiliza wazazi, wanaoana kisa anajua kutoa chakula cha usiku vizuri tu!lazima tusifike kwa ndoa za namna hivi
     
  11. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    ooh Fidel80 mmh una mawazo gani tena hayo ya kuongeza small haouse wakati wewe ni kijana wa kileo kabisa
     
  12. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #12
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kwa ulimwengu wa sasa wachache wanapata ambao ni sehemu ya nyama zao na ubavu wao.Lakini kupata ubavu wako wa ukweli sio guarantee kuwa hamtapata matatizo au hamtakwaruzana.Ukipata wa kufit ubavu wako ina maana umempata atakayekuwa na uwezo wa kuyavumilia madhaifu yako yote bila malalamiko.
    Lakini siku hizi watu hawasubiri apate wa ubavu wake kwa sababu tunaangalia sana material things kama kazi nzuri,pesa,sura nzuri,elimu n.k.vilevile watu wanaoana kwa sababu ya pressure tu kma akiona muda umeenda na wenzie wameoa au kuolewa na yeye anaingia kwenye ndoa na yeyote atakayetokea.Na muda nao unachangia,watu wanaweza kukutana kwenye daladala na ukashangaa baada ya mwezi washatangaza ndoa,sasa hawa kweli watakuwa wameyapima maji?
    Na hapa kwenye ndoa watu wengi huwa wanajuta kwa sababu ya makosa haya na wanaishi misery life the rest of their lives.
    Uchaguzi wa mwenzi wa ndoa unahitaji umakini na msaada wa Mungu.
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Haya mawazo mama niendelevu angalia baba zetu walivyo ishi enzi hizo angalia nyie vijana wa kileo mnavyo ishi yaani bla bla kibao kuongeza wife kwani dhambi si makubaliano ya nyie 2 unamwambia mke wa kwanza nataka niongeze mwingine wewe naona hunitoshi.
     
  14. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #14
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ni wewe kweli Fidel unaongea haya na yanatoka moyoni?Na unaposema hakutoshi,kwani toka mwanzo hukumchunguza uone kama atakutosha au laa.Na ukimwambia unataka uongeze mwingine anakukubalia au unatumia mabavu.Na what if akikuambia na wewe humtoshi na yeye anataka aongeze mwingine?Shaurilo mpwa,utamaliza mabucha na nyama ni ileile tatizo ni mapishi tu.
     
  15. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hapa unatufurahisha tu dada na kaka zako teh teh teh
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Oct 28, 2009
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    hapana nidokezi matatu ...mpaka kumi kwa faida yangu na familia yangu :)
     
  17. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #17
    Oct 28, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hehehe ukweli najua iwa unauma lakini ndo hivyo kama Mr. wako ana mega ovyo ovyo si ukae nae chini mjadili swala zima yawezekana wewe humtoshelezi ili kumpa nafasi mwambie achukue mke wa pili ili awe huru kumega kwa nyie wawili na si mara hapa kesho Mburahati kesho kutwa Mbagala
     
  18. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #18
    Oct 28, 2009
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
  19. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #19
    Oct 28, 2009
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    nimeipenda hii thread maana inalenga kabisa maisha ya ndoa ya sasa, ingawa mie bado sijaingia huko lakini naona na kuyasikia kuhusu ndoa za sasa mkuu
     
  20. m

    mmaringo Member

    #20
    Oct 28, 2009
    Joined: Oct 20, 2009
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    1.suala la ndoa wanaolijua vizuri ni walioko kwenye ndoa
    2.ndoa ndoana mana yake ukiingia kwenye ndoa ni sawa na samaki kwenye ndoana huna ujanja wa kufanya lolote nje ya ndoa.
    3.ndoa nyingi siku hizi huwa na mapungufu mengi sana mfano kutoaminiana baina ya wanandoa na n.k
    4.watoto wadogo wameanza nao kuoa na kuolewa mfano ni ngumu sana kwa kijana wa miaka 21 anamwoa msichana wa miaka 18 hii ni hatari sana kwan watu wote hawa hawajamaliza KUONA
    HAYA NI MAONI YANGU
     
Loading...