Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wauguzi nao watangaze mgomo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jan 31, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jan 31, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,443
    Trophy Points: 280
    Binafsi nilitarajia kuwa serikali ingeonesha uwezo wa kuwa mchangamfu kushughulikia madai ya madaktari bila kulazimishwa zaidi na migomo. Bahati mbaya sana serikali yetu inaonekana kutoamini kuwa katika hili imeshindwa (it has lost). Bado wanaamini kwa vile wao ni "serikali" basi wanaweza kufanya lolote. Tunapoenda kuelekea siku saba za mgomo wa madaktari uwezekano mkubwa sasa wa kushinikiza serikali utajitokeza endapo wauguzi nao wataamua kutangaza mgomo.

    Kwa kweli, ikifika hapo manake ni kuwa tuna matatizo makubwa zaidi ya kiuongozi. Huu mgomo wala usingefika hapa na kama tungekuwa na viongozi makini na wenye busara wala usingeanza kabisa. Lakini umefika hapa kwa sababu kuna watu ambao hawaamini kabisa kuwa wanatakiwakuongoza siyo kutawala.

    Endapo wauguzi nao watatangaza mgomo serikali itajikuta inalazimishwa kuconcede mambo makubwa zaidi wakati huo kuliko kama ingekubali kabla ya wauguzi kugoma. Jamani, wauguzi wakigoma manake ni kuwa hali imewazidi na maji yamefika shingoni. Wao na mabingwa au wafanyakazi wengine wa afya wakiamua kusimama na madaktari kutakuwa hakuna jinsi tena isipokuwa kujiuzulu mara moja hadi kwa Waziri Mkuu na baraza la Mawaziri kuvunjika.

    We are at the precipice of a disaster! We change or perish!

    Naomba wauguzi wasitangaze mgomo mara moja kusikiliza serikali itafanya nini hiyo kesho; endapo serikali itatangaza madaktari wote waliogoma wamejifukuzisha kazi then wauguzi wanaweza kutangaza kugoma in solidarity. Lakini kama Rais atakubali kujiuzulu kwa Hadji, Katibu Mkuu na Mganga Mkuu mara moja basi safari ya kumaliza mgogoro huu itakuwa imeanza na tutarajie kabla ya mwisho wa wiki madaktari wote kurudi kazini baada ya baadhi ya madai kukubaliwa na kutiwa sahihi kuwa yamekubaliwa kati ya madaktari na serikali. Uamuzi kwa kweli hadi hivi sasa uko kwa serikali.
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Jan 31, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,298
    Trophy Points: 280
    Nimeanza ku doubt 'umakini' wako

    Mwanakijiji...........

    ulitarajia nini? kwa serikali ipi?

    wewe unachochea migomo ukiwa na imani serikali hii itasikia? kweli?

    at what price?
     
  3. T

    TUMY JF-Expert Member

    #3
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 22, 2009
    Messages: 706
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ari zaidi, Nguvu zaidi :poa
     
  4. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #4
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    rejoicing? kind of...
     
  5. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #5
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Mm umetafutwa sana kule kwenye thread ya cck na hukuonekana huko. Sasa naona ff amekufuata na huku. Bado matola, pasco, mchambuzi na wengineo watakufuata huku ili ueleze msimamo wako kuhusu cck, kwani unatuchanganya sasa.
     
  6. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #6
    Jan 31, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    mpe mpeeee vidonge vyake, akikimbia akikijificha ujumbe tayari delivered!
     
  7. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #7
    Jan 31, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    CCK is another hoax:eyebrows:
     
  8. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #8
    Jan 31, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Wauguzi katika Hospitali ya Taifa Muhimbili wametoa msimamo mpya kwamba hawako tayari kufanya kazi na madaktari kutoka Jeshi la Ulinzi la Wananchi (JWTZ). Mwenyekiti wa Chama cha Wauguzi Tanzania, Tawi la MHN, Paul Magesa alisema madaktari hao hawana uwezo wa kufanya kazi katika hospitali hiyo ya taifa ambayo ndiyo kubwa nchini kwa kuwa inahudumia wagonjwa walioshindikana katika hospitali wanazotoka.

    "Ifahamike kuwa Hospitali ya Taifa ya Muhimbili ni ya rufaa na inapotokea wagonjwa walioshindikana katika hospitali nyingine inakuwaje leo wakaletwa madaktari kutoka katika hospitali hizo kuja kutibu?" alihoji Magesa na kuongeza: "Sisi tulishafanya kazi nao mwaka 2005 na tunawafahamu wengi hawajui mambo mengi, watakuja kutuuliza na kutuongezea kazi za kufanya... tunaomba katika hili Serikali isikwepe tatizo, ilishughulikie kwa maslahi ya taifa," alisema.

    Sasa nao wauguzi wakigoma kufanya kazi na wanajeshi, hakuna pia wauguzi huko jeshini ambao Pinda anaweza akawaita chap chap ku-cover?
     
  9. c

    cesc Senior Member

    #9
    Jan 31, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 151
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    mmmmmmmhh...sirikali imeshikwa pabaya
     
  10. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #10
    Jan 31, 2012
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Magesa deserves my congrats for a very strong comment.
     
Loading...