Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WaTZ wananyimwa fursa za jumuiya ya africa mashariki? Ni amri au ni sheria?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Ziroseventytwo, Jun 4, 2011.

  1. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #1
    Jun 4, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,854
    Likes Received: 607
    Trophy Points: 280
    Kwa kutokuelewa,au kutokujua,baadhi ya wafanya biashara wameshindwa kufanya shughuli zao kwa uhuru kufuatia marufuku iliyowekwa kwa amri(sijui) au kwa sheria(sijui) kusafirisha mazao ya chakula hususani mahindi kwenda nchi ya kenya kupitia mpaka wa tarekea...ni nini maana ya soko la pamoja? Hawa polisi wanaosumbua watu hapo rombo wanafanya kazi kwa sheria au amri? Mimi ni muadhirika wa hawa jamaa. (polisi)WanaJF, fursa za EAC ni zipi? Naomba kuwasilisha
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Ok,ngoja tusubirie wahusika kwenye hili.
     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Bei ya mahindi Dar,arusha iko juu.
    karatu wanakufa njaa halafu wewe unaenda kuuza mahindi kenya.wewe sio mzalendo!safi sana polisi wa tarakea.
     
  4. Ziroseventytwo

    Ziroseventytwo JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2011
    Joined: Mar 27, 2011
    Messages: 2,854
    Likes Received: 607
    Trophy Points: 280
    mkuu hapa 2nazungumzia fursa, na tuliambiwa tuchangamkie, jibu hoja ni amri au sheria? Kwani mkulima anatakiwa kuuza mazao yake wapi,dsm na arusha?
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Niliwahi ksikia jamaa wa serikalini wanaliongelea hili kuwa kama wataruhusu sana kuuza nje basi inaweza kuleta shida kwa soko la ndani kwani hii bidhaa inaweza kwenda juu sana kwa kuwa mahitaji ya ndani yatakuwa juu na supply itakuwa ndogo. Kama ni kweli basi ilikuwa ni kwa ajili ya kumpunguzia maumivu mtz "KAMA NI KWELI" nkaona kuna lojic hapa!
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Jun 4, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    fursa ulizoziona ni kuuza chakula kenya wakati karatu watanzania wanakufa na njaa!
     
  7. T

    Tsidekenu Senior Member

    #7
    Jun 4, 2011
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ni kisheria ndugu, huruhusiwi kuexport chakula mpaka kwa kibali maalum. Kibali hicho kinatoka wizara ya kilimo na chakula na ni mpaka wajiridhishe kuwa ipo surplus kubwa ya chakula ndio ombi lako linaweza kukubaliwa. kwa hiyo ndugu badilisha biashara, kwa hali ya hewa ilivyo sasa hivi tanzania sidhani kama unaweza pata hicho kibali labda upitie njia za panya ambazo sio uzalendo.
     
Loading...