Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WaTz wamechoka sasa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzuzu, Oct 10, 2007.

  1. Mzuzu

    Mzuzu JF-Expert Member

    #1
    Oct 10, 2007
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 472
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Watu wenye hasira wachoma moto makao ya polisi

    2007-10-09 11:13:02
    Na Renatus Masuguliko, PST Chato


    Watu 56 wanashikiliwa na polisi mkoani Kagera kwa kuhusika na vurugu za kuchoma moto makao makuu ya polisi wilayani Chato, kuharibu ofisi za mahakama ya mwanzo, Ofisi ya Mkuu wa Wilaya na kuwajeruhi polisi watano akiwemo Kamanda wa Polisi wa Wilaya.

    Tukio hilo lilitokea juzi jioni baada ya kuwepo kwa uvumi wa kukamatwa kwa watu watatu, akiwemo mwanamke mmoja wanaoadaiwa kuwa na ngozi ya binadamu.

    Kamada wa Polisi wa Mkoa wa Kagera, Bw. Abdallah Musika, alithibitisha kuwepo kwa tukio hilo na kwamba mara baada ya kupata taarifa hizo alikwenda eneo la tukio, kurejesha utulivu.

    ``Ni kweli kituo cha makao makuu ya polisi wilaya kimechomwa kwa moto na wananchi na kisha kuvunja na kuharibu majengo na nyaraka za serikali zilizokuwepo katika majengo ya mahakama ya mwanzo ya Chato,`` alisema.

    Alisema kuwa wananchi zaidi ya 300 wanadaiwa kushiriki katika tukio hilo.

    Hata hivyo, alisema uvumi huo haukuwa na ukweli wowote wala kuwepo kwa tukio la kukamatwa kwa mtu anayetuhumiwa kujihusisha na uchunaji ngozi.

    Kamanda Musika alisema hadi jana mchana watu 35 walikuwa wanashikiliwa kuhusiana na tukio hilo na polisi inaendelea na upelelezi kufahamu chanzo cha kuenezwa kwa uvumi huo.

    Alisema hasira za wananchi hao ndizo zilizosababisha baadhi yao kukasirishwa na kitendo hicho ambapo walikusanyika na kuanza maandamano hadi kituoni hapo wakitaka wapewe watuhumiwa hao waliokuwa wamewekwa chini ya ulinzi na polisi jambo ambalo lilipingwa na polisi wa kituo hicho.

    Habari zaidi kutoka eneo la tukio zinadai kuwa maandamano ya wananchi hao yalianzia kwenye ofisi ya makao makuu ya CCM wilaya baada ya watu kuhamasishana na kuanza maandamano kabla ya kuvamia majengo hayo.

    Alisema watu hao waliokuwa wamebeba silaha mbalimbali zikiwemo marungu, walipofika hapo walitaka kuchukua sheria mkononi wakidai walikuwa wanawahitaji watuhumiwa wanaodaiwa kuchuna ngozi za binadamu hatua iliyozusha mapambano kati yao na polisi waliokuwepo kituoni.

    Katika mtafaruku huo wananchi hao waliamua kuchukua sheria mkononi kwa madai kuwa kulikuwepo na mikakati ya kuwahamisha watuhumiwa kutoka kituo kikuu cha wilaya kuwapeleka kusikojulikana, hatua iliyosababisha kuhisi wamehifadhiwa katika ofisi walizozivamia.

    Baada ya kutoka kituo cha polisi waliendelea na zoezi lao kwa kuvamia ofisi ya mkuu wa wilaya na baadaye ofisi ya mahakama ya mwanzo.

    Kufuatia vurugu hizo polisi waliomba msaada zaidi kutoka Kikosi cha askari wa kuzuia ghasia (FFU), kilichoongozwa na Kamanda wa Polisi mkoani hapa, Bw. Abdallah Msika.

    Polisi ilifanikiwa kuwakamata waandamanaji wachache baada ya wengine kukimbia.

    Akizungumza na Mwandishi wa PST, Kamanda Musika alisema kuwa amelazimika kuwepo kwenye zoezi hilo kuhakikisha haki inatendeka kwa kubaini ukweli wa chanzo na mazingira ya tukio hilo lilivyotokea na kuwa watakaobainika kuwa chanzo watawajibishwa.

    Katika taarifa yake Kamanda Musika maeahidi kutoa ufafanuzi zaidi mara baada ya uchunguzi wa awali kukamilika na kutaka kuwepo na uvumilivu.

    SOURCE: Nipashe
     
  2. K

    Katibu Tarafa JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2007
    Joined: Feb 16, 2007
    Messages: 974
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    je ndio mazoezi yameanza au vipi
     
  3. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #3
    Oct 10, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hii inatisha, ngoja tusubiri habari zaidi.
     
  4. Insurgent

    Insurgent JF-Expert Member

    #4
    Oct 10, 2007
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wenye kupenda machafuko...bahati mbaya tukio haliusiani na siasa za chuki zinazopandwa kwa nguvu zote.
     
  5. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wacha kujihisi hisi ama dhamira zinawasuta??
     
  6. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2007
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,575
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    wananchi hawana imani tena na vyombo vya dola ambavyo JK anawataka watu wavitumie. itafika mahali wataingia wenyewe bungeni. Hili ni tukio la pili kufuatia lile la Kanali Masawe Dc wa kinondoni na wananchi wa Chasimba.

    Na bado siku watapoteza imani na Rais, hili sijui nalo limehubiriwa na wapinzani wasio itakia mema nchi.

    Mafisadi ndio wanaitakia mema nchi
     
  7. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2007
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 17,516
    Likes Received: 7,119
    Trophy Points: 280
    Pamoja na matukio yote haya bado viongozi wanachapa usingizi,Kelele za mlango hazimzuii mwenye nyumba ......
     
  8. Joel

    Joel JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2007
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 814
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 60
    huko ni kuonyesha ni kwa jninsi gani watz wamechoka na uongozi mbovu uliopo kuanzia ngazi ya kijiji/mtaaa mpaka ngazi ya taifa.
    ipo siku mambo yatakuwa hivyo bungeni na ikulu kama hawa jamaa hawatabadilika
     
  9. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2007
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,186
    Likes Received: 1,885
    Trophy Points: 280
    I propose to establish a new political party which will go by the name TANU (Tanzania African National Union). the aim of the party will be to decolonise Tanzania from neo-colonialism , supervise and utilize our resources for the benifits of all Tanzanians and the generations to come
     
Loading...