Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WaTZ 80,000 kufikishwa mahakamani

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Shine, Feb 23, 2012.

  1. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    WaTZ 80,000 watafikishwa mahakamani kwa kutolipa mikopo ya elimu ya juu

    Source BBC
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Feb 23, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,104
    Likes Received: 5,676
    Trophy Points: 280
    hao watanzania wana kazi?
     
  3. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 0
    Point!
     
  4. S

    Samsindima Member

    #4
    Feb 23, 2012
    Joined: Jan 18, 2012
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali imechemsha. Tunatoa mikopo tupate wasomi wataalam wamalizapo ajira hakuna kwa vile serikali inaruhusu wageni kushika nafasi zote za kazi. Hata wale wachache wanaopata ajira mishahara inasikitisha na haimfikishi robo ya mwezi! Katika mazingira ya namna hizi nani atalipa mkopo wa Bodi? Kama ni kushitaki watashitaki mamia ya maelfu ya waTz. Serikali inatakiwa ijenge na kutumia wataalam wake kikamilifu kwa kuweka mfumo wa fedha za mikopo ya elimu sambamba na kusimamia ajira za wahitimu pamoja na viwango vyao vya mishahara ya chini kulingana na taaluma na madaraja yao. Hali ilivyo hivi sasa msomi wa chuo kikuu usishangae akalipwa mshahara mdogo kuliko mtoto wa bosi mmiliki wa kampuni hata kama hakusoma kabisaaa.
     
  5. TUJITEGEMEE

    TUJITEGEMEE JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280

    Kurejesha mikopo ni jambo jema kama hujawekewa vikwazo/mizengwe katika shughuli unayoifanya.

    Kinachonikera mimi ni kwa nini baadhi ya watanzania waliofaidika na kusomeshwa bure tangu tupate uhuru hawakushirikishwa katika kutunisha mfuko wa bodi ya mikopo ya elimu ya juu, wakati wengi wao ndio walioifilisi serikali mpaka ikashidwa kutoa huduma muhimu ya elimu bure kwa wananchi wake.
     
  6. Binti Magufuli

    Binti Magufuli JF-Expert Member

    #6
    Feb 24, 2012
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 7,351
    Likes Received: 495
    Trophy Points: 180
    Na mafisadi je?
     
  7. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #7
    Feb 24, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Am i being Punk'd??
     
  8. M

    MNUSO New Member

    #8
    Mar 3, 2012
    Joined: Feb 29, 2012
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nadhani serikali inapaswa kuilea bodi ya mikopo kwa kiasi kikubwa kwanza kabla haijaweza kusimama yenyewe. Ninachoona hapa ni kwamba huenda imefika sehemu ikaachiwa mzigo kama ilivyo kwa TEMESA na vivuko vya Kigamboni n.k. Wanabaki kutapatapa sasa wapate wapi hela.

    Kwa ufupi, la kuwashitaki watanzania halitakuwa na tija. Waanza na kuiomba serikali ifanye mabadiliko ya ki-sera kwanza kuhakikisha kila mnufaika mkopo ana nafasi kubwa ya kupata ajira mara tu ahitimupo masomo yake. Soko la ajira lilindwe kikamilifu na pawepo mazingira bora ya kazi.

    Nawasilisha wakuu.
     
  9. Bumpkin Billionare

    Bumpkin Billionare JF-Expert Member

    #9
    Mar 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 1,336
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hakimu atakayesikiliza kesi zao sina hakika kama yeye mwenyewe atakuwa amerudisha mkopo.

    Ze semu tu mawakili na makarani.
     
  10. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #10
    Mar 3, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Serikali haina priorities kabisa.Nadhani wanajaribu ku-divert attention na kunyamazisha wasomi,kwa kuwa wao ndio wanaoipigia serikali kelele kuhusu udhaifu wake.Frankly logic ya kufanya kitu kama hiki siioni.Serikali yenyewe ina ubavu gani wa kumnyoshea anybody kidole kwamba ana kosa.Ingejisafisha kwanza uovu wake ndio iweze kuwajibisha wengine,otherwise huu ni uonevu mtupu.Hivi hata lini watanzania tutaendelea kudhalilishwa na hawa watu huku tukiangalia?Wao wameiba ngapi?Sisi hatujaiba,ni mkopo ambao tumeshindwa kulipa kwakuwa hatuna ajira,which is a very valid reason,na wao ndio wameharibu uchumi wa nchi tena makusudi, kiasi cha ajira kukosekana.
     
  11. Innobwoy

    Innobwoy JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 847
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Duh,,mh mh naomba tuanze na watu waliopata tangu 1961,,kuna special tribunal kwa ajiri ya hili au tutatumi hizihizi mahakam zetu ambazo wengi wa waajiliwa wao ni wadeni sugu????waanzae na mawaziri, usalama wa taifa, na wote waliosomeshwa nje ya nchi,,hii operation iwaexclude wasio na ajira au wapewe ajira then ndo muwadai....
     
Loading...