Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watumishi wa umma 125,000/-; wanafunzi 300,000/= per month!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kichwa Ngumu, Feb 20, 2011.

  1. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Wiki chache zilizopita tulisikia Wanachuo wa Mlimani wamegoma kuingia madarasani kwa sababu ya fedha wanayopewa meal na accomodation Tsh. 5,000/= haitoshi, sina shaka na hilo na pia naamini kuwa haitoshi kweli kwa sababu miaka miwili iliyopita nilikuwa pale na matatizo kama hayo yalinikuta.

    Waligoma wakitaka hela hiyo iongezwe toka Tsh. 5,000 hadi 10,000

    Nashindwa kuielewa serikali katika hili ilifikiria nini? Mwanachuo ambaye analipwa Tsh. 5000 ni kwa ajili yake yeye mwenyewe bila kujali kama anafamilia au hana na hata kama anayo serikali haitambui hilo; kwa mwanachuo kulipwa Tsh. 5000 kwa siku ni sawa na Tsh. 150,000.00 kwa mwezi kama ungekuwa ni mshahara tunaita TAKE HOME, wengine wanaita NET PAY.

    NASHANGAZWA
    Mtumishi wa Serikali ambaye Serikali inatambua kuwa anafamilia ya watu sita yaani yeye, mke/mme na watoto wanne analipwa kima cha chini cha Tsh. 135,000.00 (TGOS A) as gross pay ukitoa michango ya kijamii analipwa Tsh. sio zaidi 125,000.00 na huyo mtumishi anafanya kazi labda DSM ambapo ugumu wa maisha hauna tofauti kati ya mwanachuo na huyo mtumishi ambaye anafamilia ya watu sita.
    Tena mwanachuo analipwa kwa ajili ya meal na accomodation tu lakini mtumishi ni kwa ajili ya matumizi yote ya binadamu, pia inaaminika mwanachuo anaweza kupata msaada kutoka kwa wazazi wake

    NAAMINI
    Mwaka ujao wa fedha Serikali itaongeza hela ya meal na accomodation kwa wanachuo ingawa inaweza isifike Tsh. 10,000.00

    NAPENDEKEZA
    Serikali imlipa Mwanachuo chini ya kima cha chini cha mshahara wa mtumishi yaani kama mwanachuo atalipwa Tsh. 7,500 kwa siku basi mtumishi alipwe Tsh. 12,500 kwa siku kama kima cha chini.

    KAMA SERIKALI HAITA ZINGATIA PENDEKEZO LANGU NATABIRI
    1. Kutajitokeza mgomo wa wafanyakazi nchi nzima na utaivuruga serikali
    2. Kwa sasa molali ya wafanyakazi imeshuka na itazidi kushuka zaidi hivyo kazi zitafanyika bila kuwa na tija (mafanikio) uzembe mdogo mdogo ambao utasababisha majanga makubwa kama ya Gongo la Mboto utaongezeka na Serikali itatumia fedha nyingi kuurekebisha.
    3. Ufisadi mdogo mdogo maofisini kwa kila mfanyakazi utaongezeka ambao ukijumuishwa mfanyakazi na mfanyakazi utaleta hasara kubwa kwa Serikali
    Nawasilisha
     
  2. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #2
    Feb 20, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Mimi nasikitishwa sana na watumishi wa umma, wanapewa mshahara mdogo mno ambao haukidhi hata mahitaji msingi kwa wiki mbili tu. Hapa nazungumzia wale wa KCC, ambao naamini ndio wengi, lakini hata siku moja hutawasikia wakipaza sauti zao kuishinikiza serikali iongeze mshahara! Kutokana na ugumu wa maisha uliopo sasa, bado wapo kimya, Wanaishije?

    Mi naamini huu ndo wakati muafaka wa watumishi wa umma kusimama kidete kudahi haki zao kwa vitendo na kwa sauti iliyo kuu, TUCTA sio watetezi tena!
     
  3. Kituku

    Kituku JF-Expert Member

    #3
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 239
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mnacheza na watumishi wa umma nyie... wana maganji kibao, maposho, vikao, semina, warsha, kongamano... vyote hivyo ukivijumuisha kwa mwezi ni mara mbili ya mshahara wake... kuna wengine hata mshahara hawautumii, tena na kujenga wanajenga...
     
  4. m

    mpingomkavu Member

    #4
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 26, 2010
    Messages: 97
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    acho uongo wewe,maposho kibao yanatoka wapi? mwalimu anamakongamano na semina za wapi, nesi, askari polisi magereza jwtz hizo semina wanafanyia wapi? na watumishi wengine wengi hizo posho wanazipata wapi?
     
  5. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #5
    Feb 20, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nani kasema TUCTA kipo kwa maslai ya Wafanyakazi, Tucta ni wakandamizaji wa wafanyakazi yako wapi maandamano waliosema wataandamana nchi nzima. Wakina Mgaya ni Wasaliti wa wafanyakazi wa Umma (Traitor)
     
  6. P

    Pokola JF-Expert Member

    #6
    Feb 20, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 714
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    :behindsofa:
     
  7. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #7
    Feb 20, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    porojo hizo mkuu!!
     
  8. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #8
    Feb 20, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Tucta sio watetezi wa wafanya kazi kwani wao wenyewe wanawadhulumu haki zao wafanya kazi wao; nawafahamu wafanyakazi wengi wanaowadai mafao yao baada ya kustaafu na mpaka leo hawajalipwa!! Tucta haina moral authority ya kuwatetea wafanyakazi.
     
  9. m

    mbongopopo JF-Expert Member

    #9
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 24, 2008
    Messages: 1,113
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    yaani umenena haswa mie nimefurahi kujua as nilidhani hiyo elfu 5 ilikuwa kwa sio siku moja.

    Inasikitisha I hope wahusika wataona ujumbe wako
     
  10. S

    Samat Member

    #10
    Feb 20, 2011
    Joined: Dec 20, 2009
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kweli lakini mzee!!:clap2::clap2:
     
  11. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #11
    Feb 20, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Pole sana kwa kuangalia kundi dogo la watumishi wa umma.Unafahamu kuwa walimu,wauguzi,madaktari,watendaji wa vijiji/mitaa/kata nao ni watumishi wa umma?Hawa wana marupurupu gani?
     
  12. Profesy

    Profesy Verified User

    #12
    Feb 20, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wewe tangu lini polisi na waalimu wanapewa posho ya aina hio? Hapa umedanganya nadhani. Safari na semina wapate kutoka wapi?
     
  13. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mimi ni mtumishi wa umma na tena ni Mhasibu, hapa nazungumzia hasa wenye kima cha chini ambao ndio wengi na pia nakuakikishia posho yoyote wanayoipata. cashier wangu analipwa kiasi hicho na Meneja wangu analipwa posho ya simu ya mkononi Tsh.150,000 kwa mwezi.
    Cashier huwa ananung'unika nanukuu "yaani posho yake moja tu ni zaidi ya net pay yangu bado posho nyingine sijui ni lini mimi niatendelea nchi hii sijui kama tutafika"
     
  14. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #14
    Feb 20, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Nipe thanks basi
     
  15. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #15
    Feb 20, 2011
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Wafute huu utaratibu wa posho/walipwe mishahara. Huu ni ubadhirifu. Hata hivyo, nadhani huu utaratibu wa matabaka wa kupeana posho kimsingi unalenga kuwagawa watumishi wa juu na wa chini kwa malengo ambayo ni dhahiri ...
     
  16. semango

    semango JF-Expert Member

    #16
    Feb 20, 2011
    Joined: Aug 24, 2010
    Messages: 531
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Serikalini WENYE MBWA ndo wanamaposho ya kufa mtu.yani mpaka posho zingine huwa wanasahau kuziclaim mpaka wakumbushwe.lakini MBWA wenyenye (watendaji) wana hali mbaya kuliko.yani ukifuatilia magumashi wanayofanya ili kusurvive utachoka mwenyewe
     
  17. M

    Mboja Senior Member

    #17
    Feb 20, 2011
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 158
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Mimi nashauri wachangiaji muelewe, wanafunzi chuo waligoma na madai yao yameonekana, mnataka wawagomee wafanya kazi wa uma? Si wa gome nao sihiyo ni haki yao. Nchi imeoza kila mahali kwani mnafikiri pesa haipo. Swala nikila mtu aamke kudai haki yake na hapo ndipo nguvu ya uma itonekana!
     
  18. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #18
    Feb 20, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,999
    Likes Received: 1,929
    Trophy Points: 280
    Pamekuwa na habari kuwa hali inazidi kuwa si nzuri serikalini na hasa watumishi wenye mishahara midogo kwani serikali haina pesa nafasi za posho kuongeza kipato hakuna.

    Hatari ninayoiona na inabidi kuchangia mawazo ni kurudi enzi za mwinyi yaani walioko serikalini kuanza kurudi kwa kasi private sector na maana yake private sector wataanza kutoa ujira mdogo kwani ukilenga maslah mazuri wapo watu kama wewe watafanya kazi hizo na maana yake thaman ya elimu itashuka kuliko sasa.

    Tatizo la ajira litakuwa kubwa kuliko sasa hiyo shift of labour ikianza.

    Kuna hatari naiona inakuja wakuu.
     
  19. Ligogoma

    Ligogoma JF-Expert Member

    #19
    Feb 20, 2011
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 1,854
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180

    Wewe!! We lazima utakuwa mtoto wa fisadi wewe!!!! Au la we mwenyewe ni fisadi wewe!!!

    Ungekuwa ni mwalimu wa sekondari ya kata usingeandika uliyoyaandika hapa jamvini!!!

    We unaangalia maisha ya `shemeji` yako anayefanya kazi ikulu unaleta kwa waliochoka?
     
  20. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #20
    Feb 20, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    wengi wanaishi kwa magumashi...na ndio maana huwa nasema nchii hii haiwezi kufanya mambo waliyofanya wamisri...juzi tukta wakatangaza mgomo wa kupinga ongezeko la umeme....badae wakasogeza mbele...imeenda weeee mwisho wakaahirisha kabisa.....

    hiki kilichotokea g'mboto na wahanga kuwekwa pale uwanja wa uhuru ndipo palikuwa mahali pa kutokea wote tungejaa pale ...kwanza kushinikiza waziri wa ulinzi aachie ngazi , mwamunyange na mwisho kumtaka kikwete aondoke madarakani...badala yake watu wanalilia nyjma ya kii bodi zao......
    leo huwezi kuwakusanya eti waandamane...hakika hakuna atakayejitokeza.....
     
Loading...