Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watumishi wa maofisini na vijimambo vyao!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by vukani, Oct 20, 2011.

  1. vukani

    vukani JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 245
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Tafiti nyingi zilizofanywa kuhusiana na upotezaji muda unaofanywa na waajiriwa ni kwamba, wafanyakazi maofisini huwa wanapoteza saa tatu kila siku katika kufanya mambo ambayo hayana maana kwa mwajiri au kwa kazi zao.

    Kwa wale ambao wan mitandao ya intenet maofisini mwao na wanaweza kuiangalia kwa kadiri wanavyopenda hutumia dakika 54 kwa siku kuangalia mitandao hiyo.

    Watumishi wa maofisini hutumia dakika 18 kila siku kuchungulia madirishani. Hata wale ambao viti na meza zao katikati ya ofisi, huwa wanasimama na kwenda kuchungulia madirishani mara kwa mara. Kwa wastani hutumia dakika 18 kutwa.

    Watumishi wa maofisini hutumia dakika 14 kwa kwenda kujisaidia au kwa wanawake kwenda kujipamba au kujipodoa upya bafuni au vyooni. Ile nenda rudi ya kujisaidia au kujipodoa upya huchukua wastani wa dakika 14 kila siku. Kumbuka, kuna watu hujisaidia haja kubwa hata kwa dakika kumi.

    Watumishi wa maofisini yaani wale ambao hukaa ofisini, hutumia dakika 35 kila siku kupiga soga zisizohusiana na kazi na pengine zisizo na maana sana. Soga zinazohusu mpira, siasa, ufuska, majungu na umbeya mwingine hutawala.
    Halafu hutumia dakika 17 katika kunywa kahawa au chai na pengine soda. Inaweza kuwa wananywea kwenye mighahawa ya kazini au pale ofisini walipo. Wengine wakati wakiwa wanakunywa kahawa au chai hawagusi kazi kabisa.

    Siku hizi maofisini kuna mambo mengi ambayo yanaweza kuteka mawazo au akili ya watumishi. Vitu kama mitandao viriba vya chai na kahawa vya kujichotea na mengine mengi yanafanya kujikuta mtumishi ameacha kazi na kuingia katika kitu kingine.

    Lakini watumishi wengi wa maofisini hasa wale ambao wanatumia muda mwingi ofisini,inadaiwa kwamba, hawafanyi mazoezi. Hii inasababisha watumishi wengi wa kazi za aina hiyo kufa au kustaafu mapema kutokana na ubovu wa afya.
     
  2. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 145
    Kuna ukweli hapa ofisi moja nlienda bosi anapiga story 1hour na ukimgöngea anasema subiri ,ukisikilza wanayoongea ni upuuzi mtupu.
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Du hili ni bonge la reseach, wewe kweli ni great thinker..................
     
  4. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    na ndo wa kwanza kudai nyongeza ya mshahara!!
     
  5. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,982
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    niko natafuta thread moja hapa JF ambayo imewekwa na member mmoja na inahusu Kaburu Botha alivyosema juu ya Waafrika. Niliingalia haraka na ikavuta hisia zangu sasa nataka niisome vizuri ili kujua juu ya ukweli huu unaoumiza alafu nitarudi huku kutoa maoni yangu.
     
  6. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Kuna ukweli humo.
     
  7. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #7
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    yaani ukweli mkubwa sana................. na ndio maana wachangiaji ni wachache kwa sababu mada hii imewagusa wengi.........LOL
     
  8. TheChoji

    TheChoji JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 14, 2009
    Messages: 609
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    ..hapo hujataja ofisi zenye tv. Kipindi cha bunge hakuna kazi yoyote inayofanyika. Pia muda mwingi unapotea kwn kuchat kwa sms, kusoma magazeti,
     
  9. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,250
    Likes Received: 1,926
    Trophy Points: 280
    Hapo kati pia kuna muda wa kwenda kungonoka kwani wale wana ndoa inabidi baada tu ya kazi wawahi kwa wake/waume zao.
     
  10. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    mchana na jua kali kungonoka!!!
     
  11. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,250
    Likes Received: 1,926
    Trophy Points: 280
    nenda guest za bongo miida hii hii kama utapata nafasi nitakupa zawadi ya kitenge.
     
  12. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    True that. Very True. Hapo hujaweka kuomba Ruhusa za mara kwa mara, sijui mtoto anaumwa naenda hospitali, sijui nimefiwa naenda mazishi, sijui leo naenda kuchezwa Ngoma mwali anatolewa nje. blah blah......
    Kuna rafiki yangu mmoja Mkenya,amewekeza hapa TZ,na ametajirika akiwa hapa hapa TZ, anasema Watanzania tupo usingizi, hatufanyi kazi, ni kulalamika na porojo kutwa kucha.
     
  13. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Je wewe si mmojawapo?
     
  14. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,151
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Duh! Kweli kama ni haya basi tumekwisha!
     
  15. wilbald

    wilbald JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2011
    Joined: Dec 17, 2007
    Messages: 576
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    ninampango wa kuacha kazi nifanye biashara kwani sioni kama nazitekeleza vilivyo mission zilizonileta hapa duniani nikiwa naendelea kumfanyia kazi boss wangu.
    so i think now it is time for me to chase my destiny(ego) and employ my self.
     
Loading...