Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watumishi NBC wadai kudhalilishwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Apr 5, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    BAADHI ya wafanyakazi wa Benki ya NBC,Tawi la Corporate jijini Dar es Salaam, wamedai kudhalilishwa na mabosi wao kwa kuvuliwa nguo zote.Wakizungumza na gazeti hili jijini Dar es Salaam jana, wafanyakazi hao walisema walifanyiwa hivyo Ijumaa iliyopita.

    Tukio la wafanyakazi hao kufanyiwa unyama huo, tayari limeripotiwa polisi na kupewa kumbukumbu namba CD/RB/4073/2011 na CD/IR/1319/2011.

    Mmoja wa wafanyakazi hao, Michael Matayo, alisema wafanyakazi waliofanyiwa udhalilishaji huo ni watano na kwamba ni wale wa kitengo cha usafirishaji fedha.Alisema siku ya tukio, walikuwa wanajiandaa kwenda kula na kwamba kabla ya kutoka lazima upite mageti matatu na kukaguliwa na mlinzi.

    "Tulipofika geti la mwisho meneja wetu alituita akatuuliza mnajua tunachotaka kufanya, tukamwambia hatujui akasema tumsubiri nje,"alisema Matayo.Alisema baadaye waliitwa na kuingia chumba cha kubadilishia nguo chenye kamera ya CCTV na kwamba baada ya kutoka kwenye chumba hicho waliingia katika chumba kingine ambacho hakina kamera ya CCTV na kuanza kusachiwa.


    Mfanyakazi mwingine aliyedai kudhalilishwa ni Ramadhan Mbwana, ambaye alisema kitendo hicho, kilidumu kwa dakika 20 na kwamba waliamriwa kuvua nguo zote na kubaki uchi na kuchuchumaa.

    Alisema unyama huo ulifanywa na Mkuu wa Kitengo cha Usafirishaji Fedha katika benki hiyo ambaye ni raia wa Ghana."Baada ya kutusachi na kuridhika kuwa hatujaiba hela alituachia,"alisema Mbwana.

    Wafanyakazi hao pia walidai kuwa Machi 19 mwaka huu, walifanyiwa udhalilishaji mwingine ambapo waliamriwa kunyanyua mikono juu kwa zaidi ya nusu saa, kwa kile kilichoelezwa kuwa ni kusachiwa.

    Licha ya kuvuliwa nguo, wafanyakazi hao wamesema wamekuwa wakinyanyaswa kwa kutukanwa kudharauliwa na kufanyishwa kazi kwa muda mrefu.Hata hivyo, Meneja Uhusiano wa benki hiyo Robi Matiko,alisema hana taarifa kuhusu tukio hilo.

    Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Ilala, Faustine Shilogile, aikiri kuwa na taarifa kuhusu tukio hilo lakini alisema hawezi kuzieleza kwa undani zaidi kwa sababu hawajapata taarifa kamili.Uongozi wa NBC makao makuu nao ulisema hauna taarifa.
     
  2. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Nbc kuna mambo. Siku si nyingi nimesikia wanataka kugoma. Ujio wa Mafuru na Maharage Chande una kasoro.
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Ndani ya nchi yetu? Nimesikia migodini, hata site senta?
     
  4. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    tumewaleta hawa waghana waje wafanye kazi then wanaanza kutubagua weusi wenzao tena hapahapa kwetu
     
  5. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Poleni wapiganaji wenzetu!hivi mimi naomba kuuliza swali moja tuu!hivi hawa wageni wa kiafrika wanaokuja kufanya kazi hapa nchini wanakuwa wapo juu ya sheria?manake hata ukienda sehemu ambazo kuna maboss ambao ni raia wa nchi jirani mfano Kenya wanatudharau sana sisi wabongo!hivi hicho kiburi wanakitoa wapi?hivi M bongo ukienda Kenya achilia mbali kupata kazi inakua ngumu kuupata huo u boss usahau kabisa!lakini kwa hapa kwetu kila kitu tambarare!
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    we hebu acha uchochezi bana...
     
  7. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nchi yetu imekua kama shamba la bibi lisilo na mwenyewe ndio maana tunaendeshwa na kila mtu yaani wabongo hatuna msimamo kabsa na hatujiamini nadhani falsafa hii tunajengewa toka tukiwa shule yaani tumekua watu wa kunyanyaswa na kila mtu kisa eti tuna utu moyoni kweli jamani tuamke na tusimame kutetea haki zetu tuache uoga
     
  8. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Kuna haja ya sisi nasi kuwabagua wageni
     
  9. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hawa mbona wamezoea kunyanyaswa!
    Kunawakati nilisikia hawaruhusiwi kuingia mlango mmoja wala kupanda kwenye lift moja na wazungu wa South, pia kupark magari ndani ya fence, ni wazungu tu wanao ruhusiwa.
     
  10. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nazjaz sounds like she's working at NBC
     
  11. pangalashaba

    pangalashaba JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    poleni sana ndugu zanguni wa NBC. ushauri ni kwamba tusiogope kutoa taarifa yanapotokea mambo kama hayo. ni udhalilishaji usiokuwa na mantiki yoyote ile. hata kama ni security ya fedha zao,kwani wameanza kusafirisha pesa leo? miaka yote walikuwa wanatumia mbinu gani kukagua staff wa kitengo hicho? usikute huyo mghana anamind kuchungulia dada zetu if nao wapo ktk department hiyo.
     
  12. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    l used to work there, sera za ubaguzi zikanikimbiza.
     
  13. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,607
    Likes Received: 166
    Trophy Points: 160
    Hivi hawa NBC walisharudisha ile Server waliyoifunga south africa?
    Branches na operations zote zinafanyika Tanzania iweje Server ikae south africa?
    Yaani watanzania ni watumwa kwenye nchi yetu.
     
  14. p

    pointers JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 3, 2011
    Messages: 781
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sijui kwa nini watanzania tunanyanyasika ndani ya nchi yetu, tulizoea kwenye viwanda watu wanalalamika leo ni kwenye mabank ambamo tunaamini watu waliomo huko wengi wamesoma na wana uelewa na kujua haki zao na kuwa na uwezo wa kujitetea. sasa mtu anaambiwa anyunyue miko juu kwa muda mrefu hivyo na yeye anakubali.........hapo ipo kazi.
     
  15. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Dawa yao ndogo tu hao,

    Ni kutembeza mkono tu, kama huwezi mkono hata stuli ikushinde!!??
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    mbona umenichanganya??

    Ubaguzi ulikuondoa pale... lakini tena unasema Maharage na Mafuru kuja ndio mambo yakaharibika, sasa mbaguzi ni mafuru na maharage au hao foreigners?

    I thought ujio wa mafuru na marage ndio unaashiria kupunguza ubaguzi?? hebu nisaidie dadangu
     
  17. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nazjaz hebu tusaidie kwa hili dada yetu
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    ni kweli nahitaji msaada ili nielewe, dadangu nasjaz ananichanginyi
     
  19. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Faida ndogo ndogo za kuwakumbatia wanaoitwa wawekezaji toka nje,huu ni unyama...
     
  20. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180

    Yani Robi nae ndio jibu la kutoa?kwanini asingeendelea kwa kusema atafuatilia kiundani?! halafu ni mbongo,agrrrr!!
    Kama hili tukio ni kweli ni unyanyasaji wa hali ya juu!
     
Loading...