Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watuhumiwa wa ufisadi wa 3.8 billion -suma jkt hawa hapa.....

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by BJEVI, Jul 3, 2012.

  1. B

    BJEVI JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 1,361
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa mujibu wa gazeti la mwananchi, tanzania daima na mengine watuhumiwa wa matumizi mabaya ya ofisi na fedha za umma tshs. 3,853,629,517.90 (billion) ni hawa hapa.



    1.kanali ayub mwakangÂ’ata-mkurugenzi mkuu suma


    2.kanali lukohi kichogo



    3.kanali paul mayavi



    4.meja peter lushika



    5.sajenti john laiezer



    6.meja yohana nyichi



    7.luteni kanali felix samilan-mkurugenzi wa miradi ya matrekta ya suma jkt



    hawa wote walifikishwa mahakamani jana tar 02/07/2012 ili kusomewa mashitaka 7 yanayowakabili.kama kweli wanahusika na matumizi haya mabaya ya fedha za umma!!!!????
    Je! Tutafika!!!!?????
     
  2. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hatutaki kutajiwa tajiwa hawa maafande, tunataka tutajiwe bila kigugumizi majina ya wamiliki wa kagoda pamoja na wale vigogo wa ccm walioweka mabilioni yetu benki za uswisi na wafikishwe mahakamani mara moja.
     
  3. Money Stunna

    Money Stunna JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 13,083
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    hao mafisadi wasiachwe,wakat wananchi wengine wanataabika,wengine wanajichotea mabilioni!
     
  4. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 500
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mi nashukur kunitajia.Kufika tutafika ila tutakua hoiehea
     
  5. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    habari ndio hiyo na kwa taarifa tu SUMA imeoza kuna mengi yanafichwa
     
  6. kivyako

    kivyako JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 4,671
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    Tatizo mahakama, sheria zetu na mfumo mzima wa uendeshaji wa kesi km hizi ni dhaifu mno kiasi kwamba mtu hawezi kuogopa kushtakiwa, kwa mfano kesi km hii mpaka mtu iamuriwe kuwa anakosa la kujibu inaweza kuchukua hata miaka mitatu, chukulia mfano kesi ya mramba na yona, hii ni danganya toto,
     
  7. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wanajesh nao wanapenda maisha kama ya wanasiasa,,,huenda ikawa hata silaha wanauza,,,,,leo tumejua haya ya kilimo maana si mazito,honestly sijashtushwa na huu wizi,hivi ni vijisent tu,maana kwa sasa uswiz kuna za mafuta na madini
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wanajesh nao wanapenda maisha kama ya wanasiasa,,,huenda ikawa hata silaha wanauza,,,,,leo tumejua haya ya kilimo maana si mazito,honestly sijashtushwa na huu wizi,hivi ni vijisent tu,maana kwa sasa uswiz kuna za mafuta na madini
    hawa maafande bado wapo kwenye kundi la VIDAGAA,kwa mujibu wa Hoseah
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kula kande mbichiiiii
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Mbona Luteni Jenerali Abdulrahman Mgonja SHIMBO hayumo?
     
  11. bigcell

    bigcell Senior Member

    #11
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 183
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    brrrrrrrriiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiih! tekenya......! , tekenya! mchakamchaka chiinja alimselema adija.....x2 wera, wera weraaaaaaaaaaaaaaaaaah!
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kama hagus maslah ya wateule,tutamtaja sisi tu HAPA
     
  13. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    wakipatikana na hatia, mali zao zipigwe tanji
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,767
    Likes Received: 1,877
    Trophy Points: 280
    Tuliambiwa amekutwa na 3trl/= kwenye account:

    Shimbo na wizi wa Trilioni 3: Apata mshtuko na kuzirai!


    Hali ilivyokuwa:


    JK alienda AFRICA YA KUSINI majuzi na alikuwa anajaribu kuomba msaada kuisaidia TZ, wakamwambia hatutaweza kukusaidia maana una watu wana hela ambazo ni zaidi ya ambazo tungekusaidia. Ndipo wakamfahamisha juu ya Mnadhimu wetu kuwa na account huko yenye zaidi ya TZS zaidi ya trilioni 3. Habari hii ilimshtua JK naye akataka ufanyike uchunguzi ambao uliibuka na usahihi wa taarifa toka SA kwani ilikutwa kweli jamaa ana hela hizo.Inasemekana Interpol wamempatia Afande Shimbo ukweli wa Account zake nje ya nchi zenye pesa nyingi sana na amechukuliwa chini ya Ulinzi wa Interpol kwenda Africa ya kusini kwa matibabu.
    Amekuwa akiwakata posho wanajeshi wanaoenda kujitolea kusaidia mataifa ya nje na wa ndani.


    Hela nyingi zaidi ni pale alipokata fungu kubwa sana toka fedha za shukrani toka Comoro baada ya Tanzania kuisaidia nchi hiyo. Fedha hizo zilitakiwa kugawiwa kwa wanajeshi kwa kuisaidia nchi hiyo lakini mkuu huyu alizipiga panga na hawakujua kuwa alikuwa kafungua akaunti nje ya nchi na kuzihamishia kule.Ameshindwa kueleza kwa undani alizipataje pesa hizi kwenye akaunti na aliishiwa nguvu na kudondoka!


    Si Shimbo pekee...


    Kuna kijana mdogo sana anaitwa PTE Gwilla, huyu yupo Kurugenzi ya DPA ana-deal na salaries za wanajeshi... Kinachoshtua ni askari mdogo sana lakini alikuwa ana maghorofa mawili makubwa, magari aina ya Coaster mawili na benki alikutwa na zaidi ya 73mil TZS (kwa mshahara wake asingeweza kuwa na vitu hivi)


    Uchunguzi umeonyesha Gwilla alikuwa anacheza na mishahara ya wanajeshi kwa muda mrefu (4yrs) kwa aidha mishahara hewa, kukata 500 kwa kila mwanajeshi (4yrs) na zaidi akawa anakula hela za likizo za wanajeshi kwa zaidi ya miaka 3 (2009-2011).


    Huyu naye kakamatwa na anashikiliwa Mgulani.


    Kuna mwingine...


    Ni Mkurugenzi wa malipo jeshini, Brigedia (CC) Zakayo, naye kalamba mabilioni ya hela (kiasi sijakinasa vema bado lakini ni zaidi ya EPA) naye anashughulikiwa kwa karibu.

    Source: http://darusi2008.blogspot.com/2011/08/breaking-news-mnadhimu-mkuu-wa-jwtz.html
     
  15. kivyako

    kivyako JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 2, 2012
    Messages: 4,671
    Likes Received: 528
    Trophy Points: 280
    Sijakusoma!!!
     
  16. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    naona afande ndomba ameamua kusafisha jkt,

    Shimbo anatakiwa kustaafu mwezi wa tisa kwa mujibu wa umri, ameandika barua ya kuomba kuongezwa muda wa utumishi lakn sidhani kama ataongezewa
     
  17. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #17
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Kazi ya vigango si ndio yenyewe hapo! Mafisadiii tuacheni tupumue!
     
  18. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #18
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ni kamsemo tu, danganya toto kula kunde mbichi.
     
  19. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #19
    Jul 3, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,374
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Umesahau Trilion tatu kule South Africa zilisemwa kisha ziii!!!!!

     
  20. R

    Rubesha Kipesha Member

    #20
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa style hii ya kuchota fedha ukata ndio unazidi kuongezeka katika taasisi za umma!
    Mmmh yawezekana kabisa ndio maana huduma zinakuwa chini ya kiwango mfano katika hospitali nk.

    Mafisadi hao ni walafi na wa binafsi mnooooooooo kaah!
     
Loading...