Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watu Weusi We Acha Tu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Waridi, May 14, 2008.

  1. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #1
    May 14, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    ASIKUDANGANYE MTU SISI WAAFRIKA(WATU WEUSI) KIBOKO!!!
    Alexander mils aligundua lift ya maghorofa marefu
    Richard spikes aligundua gia automatic ya magari
    Joseph gammel aligundua internal combustion injini
    Charles brooks aligundua fagio la barabara/mitaa
    William Purvis aligundua pen ya fountain na mihuri
    Lee burridge aligundua typewriter
    Lovette aligundua printing mashine yenye uwezo mkubwa
    Fredrick jones aligundua air conditioner/ kiyoyozi
    Alice parker aligundua heating furnance
    Lewis latimer aligundua taa ya umeme
    Granville woods aligundua swichi ya kujizima- automatic
    George Samson aligundua mashine ya kukausha nguo
    John standard aligundua friji
    E Bwana eeeH!!!!!!!!!!!!!!!!
    Na msingi wa internet je? - Philip Emeagwali toka Nijeria!!!

    Hizi figure zote nyeusi hapo sijakutajia mabingwa weusi wa karne za kale, wavumbuzi wa mahesabu na kadhalika. Watu weusi we acha tu, hivi leo marekani iko kama ilivyo kwa sababu ya figure hizo. Wakati bara la afrika linadoda, huenda sababu ni kuibiwa kwa hivi vichwa, jumlisha na brain drain ya sasa, ukiongeza na mafisadi walioko nyumbani balaa nuksi
     
  2. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #2
    May 14, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    One can equally come up with great achievement for any race.

    Good pep talk for self esteem though, for those who need such fluff.
     
  3. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #3
    May 14, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Pundit,
    sijamaanisha races nyingine hawana michango yao, ila
    Dr Watson anayesema weusi hamna kitu, tunamdefeat kwa ushahidi huu, tena hata wenzetu wanaoamini kila kitu kafanya mzungu wapate ujumbe hapa kwamba si kweli
     
  4. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #4
    May 14, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Marhaba, marhaba.

    Na mimi nina maana hiyo hiyo.Uwezob wa akili maarifa hauendani na race, kwa hiyo kuna Waafrika wengi tu waliofanya kazi nzuri sana kama walivyo wazungu, wahindi, waarabu etc.

    Sana sana tofauti zinatokana na sababu za mazingira, kitu ambacho kinaweza kubadili issue kutoka "Waafrika ndivyo tulivyo" kuja "maskini ndivyo tulivyo"

    Jared Diamond kaongea vizuri sana katika "Guns Germs and Steel" kuhusu mambo haya.
     
  5. Shomari

    Shomari JF-Expert Member

    #5
    May 16, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,104
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Weusi wengi tu walishafanya maajabu ila siku zote historia hupotoshwa ama kutothaminiwa na watu ambao wao hujiona kwamba ni superior wa mwenzake.

    http://www.drbencarson.com/
     
  6. Kana-Ka-Nsungu

    Kana-Ka-Nsungu JF-Expert Member

    #6
    May 16, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,260
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Waridi
    Hao wavumbuzi weusi walogundua hayo walogundua hawakufanya hivyo kwa sababu ya rangi ya ngozi yao. Naamini watu hao hao wangegundua yote hayo kama wangekuja duniani wakiwa katika race nyingine.....
     
  7. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #7
    May 16, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Ahsante sana Shomari, historia iliyopotoshwa ndio ambayo tuna wajibu wa kuirekebisha. Umefika wakati hata vitabu vya historia viache kutukuza watu wengine tu na kuacha kurecognize ushujaa na uwezo wa mtu mweusi
     
  8. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #8
    May 16, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mkuu katoto ka Mzungu,
    Nakubaliana na wewe, lakini ipo haja ya kuutaja mchango huu wa watu weusi ili kudhibiti madhalilisho na uongo unaoenezwa na wabaguzi kwamba mtu mweusi ana uwezo duni kiakili akilinganishwa na watu wa rangi zingine. Uongo huu umeenezwa kwa muda mrefu kiasi kwamba wapo wenzetu wanaoamini kwamba kila uvumbuzi wa maana kafanya mzungu, kwa taarifa hii wajue kwamba si kweli.
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    May 16, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Yeah yeah yeah.....
     
  10. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #10
    May 16, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tena Mkuu Nyani, kwa taarifa hii uifanyie ukarabati sahihi yako
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    May 16, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Swali: Mbona hao watu weusi hawavumbui vitu vitakavyoifanya Afrika iondokane na umaskini na ufukara..?
     
  12. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #12
    May 16, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Brain drain inaondoa human resource ya maana katika bara la afrika, usidhani yanaibiwa madini tu. wakishaondoka hao vipanga wetu kwenda kufanya mavituzi huko nje, nyumbani kunabaki wasanii na mafisadi wakishikilia madaraka na kuudumisha umaskini.
     
  13. hollo

    hollo JF-Expert Member

    #13
    Jun 11, 2008
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 744
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    sasa hao vipanga mbona wasibaki home kuendeleza bara lao?Africa sijui kuna nini?haiwezekani nchi zote zikawa na mabaya yanayofanana?kidogo south AFRICA nako ni kwa sababu wazungu walikaa muda mrefu!kweli waafrica tuna matatizo!
     
  14. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #14
    Jun 11, 2008
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hivi wewe kumbe bado unaishi? ina maana kifo chako ilikuwa ni uvumi tu?
    ahh kweli tatizo bado lipo..........
     
  15. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2008
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    ukikaa ukafikiria na kuanza kuandika mafanikio ya mtu kwa kuangalia ngozi yake, ukaa tena na kufikria ukaanza kuandika mafanikio ya mtu au watu kwa ukabila wao, na hujachoka ukakaa tena na kufikria ukaanza kuandika mafanikio ya watu au mtu kwa udini wake jibu ni rahisI NALO NI-WEWE NI MMOJA WA WATU WANAOFIKIRI KIBAGUZI! NA WEWE NI MBAGUZI KWA NJANJA ZOTE.
     
  16. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2008
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mkuu Mwakimbi,
    Tuhuma zako si za kweli. Mtu anayeamua kuleta ushahidi kwamba mtu mweusi naye yumo katika uvumbuzi, ni mpinzani wa ubaguzi anaofanyiwa mtu mweusi kwa kudhalilishwa kwamba yeye ana akili duni as compared to races nyingine. Ushahidi unaotolewa hapa watosha kuwaziba midomo watu kama Dr.Watson wanaodai watu weusi ni duni.
     
  17. R

    Rubabi Senior Member

    #17
    Jun 11, 2008
    Joined: Nov 30, 2006
    Messages: 174
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukiangalia historia ya dunia sio miaka 500 iliyopita, kama 2000 iliyopita, race ya mweupe ni ya mwisho kustaarabika weusi walikuwa wa kwanza

    1)Chunguza alphabet tunayoitumia sasa hivi source yake ni wapi?Ni waafrika wa egypt.
    2)Oldest standing stone building in the world ipo wapi? afrika(ilijengwa 3000 bc)
    3)Calendar tunayoitumia sasa hivi ilianzia wapi? Afrika.
    4)Mzungu i.e wagiriki walichukua teknologia hii na kuiendeleza,lakini SOURCE kubwa ni waafrika.(soma aristotle,herodotus, sikiliza,wanasemaje kuhusu walipotoa elimu yao)
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Jun 11, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Hizo ni blah blah tu....hakuna lolote
     
  19. Pundit

    Pundit JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2008
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 3,742
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    Uncle Ruckus from "The Boondocks"
     
  20. Mbu

    Mbu JF-Expert Member

    #20
    Jun 12, 2008
    Joined: Jan 11, 2007
    Messages: 12,703
    Likes Received: 92
    Trophy Points: 145
    ...Naam, kama Ethiopia! mimi hawa watu nishaanza kuwachoka, kila mwaka wao tu ndio wanakufa njaa afrika? Rais na watawala wao hawana hata haya?

    mfano; How many times ( since 1985) kina Bono na Geldof waje na ideas za Live Aid, Sports Relief funds? Misaada inayotolewa inapotelea wapi!???

    Hatuna raha, kila mwaka kwenye TV sura zao tu zimejaa manzi, na makamasi, tunaulizwa, Afrika ndivyo mlivyo?

    Haya leo mmarekani katoa msaada wa $ 70m. Mwakani utawaona tena na mikamasi yao,...


    ...shame!
     
Loading...