Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watu wasiojulikana wavamia na kutoroka na masanduku ya kura uchaguzi mdogo kisarawe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mikael P Aweda, May 31, 2012.

  1. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #1
    May 31, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wakuu leo ktk safari zangu za kikazi nilikuwa mkoa wa Pwani wilaya ya Kisarawe kata ya Msimbu na kijiji cha Mwanzo mgumu. Nilipofika habari zilizozagaa kila kona kijiji kizima ni habari ya watu ambao wenyewe wanawaita mabaunsa waliovamia chumba cha kuhesabia kura 27/5/2012 na kupora masanduku yote ya kura na kutokomea kusikojulikana.
    Huu ulikuwa ni uchaguzi mdogo wa kijiji cha Mwanzo Mgumu ambao ulikuwa na ushindani mkali kati ya Chadema na CCM.
    Habari zinasema tangu awali ilionekana wazi kuwa Chadema wangeshinda kwa mbali. Uchaguzi ukafanyika na kura zikapigwa. Wakati wa kuhesabu kura na kabla hawajafika hata nusu ya kuhesabu kura huku CCM ikiwa na kura 21 na Chadema 103 ndipo mabaunsa hao walipovamia chumba hicho na ikawa mwisho wa stori.
    Cha kushangaza mpaka leo watu hao hawajajulikana na haijajulikana walitumwa na Chama kipi kati ya CCM na Chadema mbaya zaidi hakuna aliyekamatwa. Wengi wanahisi kuwa pengine ni CCM kwa kuwa kipindi chote cha kampeni ilionekana kulemewa sana kutokana na mgombea wake kutokubalika. Nasisitiza CCM inahisiwa tu na hakuna ushahidi wo wote uliopatikana kwa sababu nimeongea na viongozi watatu kutoka kijiji jirani cha Bwama na wote wamesema kwamba hakuna anayejua watu hao walikotoka na aliyewatuma.
    Huku kijiji kimojawapo cha kata ya Kibuta, (jirani na kata ya Msimbu) wilaya ya Kisarawe mapema kidogo (siyo mwezi huu) kulikuwa na uchaguzi wa serikali ya Kijiji hicho ambapo CCM walishinda kwa kupata kura 107 huku Chadema ikipata 64.
    Waandishi wa habari za magazetini ambao ni wanaJF nawapa Changamoto mtupe details ya hii habari. Kutoka chanika (ilala Dsm) ni kama km 50 or Less tu na utakuwa pwani ndani ya kijiji cha Mwanzo mgumu. Mimi sikuwa na Muda wa kukaa kutokana ratiba niliyokuwa nayo.

    My take.
    Mvutano mkali kati ya CCM na Chadema ktk mkoa wa Pwani (nyumbani kwa baba Riz) na ngome ya CCM inatupa ishara gani 2015?
     
  2. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #2
    May 31, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    sosi plizi
     
  3. s

    slufay JF-Expert Member

    #3
    May 31, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,358
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    2015 itakuwa hivyo hivyo na nyie mjiandae pia mnaotaka kwenda magogoni
     
  4. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #4
    May 31, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    We Mpemba, Waunguja wamesema muondoke kwao mrudi kwenu pemba!

    Na sisi hapa Tanganyika hatuwahitaji tena!!

    Nendeni mkapande minazi!
     
  5. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #5
    May 31, 2012
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,178
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu tume ya katiba, Soma vizuri bandiko la Mikael. Hivi hapo sosi ya nini wakati anasema yeye mwenyewe alikuwepo huko na amesikia habari zilizozagaa kila kona?!
     
  6. Mikael P Aweda

    Mikael P Aweda JF Gold Member

    #6
    May 31, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 2,934
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Source ni mimi mwenyewe na kama huamini nenda kijijini hapo uthibitishe mwenyewe. Kama hutaki kuamini kuwa huu ni mwanzo wa mwisho wa ccm nitakusaidiaje? Nimeongea na wananchi zaidi ya sita na nimeongea na viongozi niliokuwa nashirikiana nao ktk kazi zangu na wote ni kutoka ccm.
     
  7. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    May 31, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    We Kiganyi mbona mbaguzi sana wewe, hujui kwamba bindamu wote ni sawa?

    MOD wapo wapi member nabaguliwa?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. R

    Rweye JF-Expert Member

    #8
    May 31, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,712
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Huku bara panakuhusu nini mkuu?nyinyi si hamtaki ushirika,changanya ****** urudi kwenu micheweni baba
     
  9. Ishina

    Ishina Senior Member

    #9
    May 31, 2012
    Joined: Dec 27, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wewe vip?! unata source ya gazeti la uhuru au Mzalendo?! source ni muazisha uzi mwenyewe, ambaye, amefika eneo la tukio na ametoa changamoto kwa waandishi wa habari wafuatilie suala hilo na walipoti ukweli ulijioficha.
     
  10. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #10
    May 31, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Ndugu yangu Mikael P Aweda kuongea na wananchi 6 kati ya watu wa kijiji kizima ndio uje na conclusion hapa jamvini? Mbona hutuambii unafanya kazi gani katika hicho kijiji?
    we mwana CDM na ugomvi ni kati ya CCM na CDM unafikili utakuwa fair? Nasisitiza hii taarifa ina "uchakachuaji wa hali ya juu" na isipewe umuhimu wowote.

    Wananchi wanataka maendeleo sio kila kukicha propaganda!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    May 31, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Hilo zoezi la uhesabuji kura hakukuwa na ulinzi japo hata wa polisi wawili watatu? au sheria hairuhusu uwepo wa wanausalama wakati wa kuhesabu kura
     
  12. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #12
    May 31, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    SOURCE ipi tena unataka si ameshakuambia alikuwepo huko kikazi kwa maana nyingine source ni yeye mwenyewe!!
     
  13. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #13
    May 31, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Hizi ni dalili tosha kuwa hakuna Mtanzania mwenye akili timamu anyeishabikia CCM.

    Wanaamua kuiba kura maana kuchakachua wameshindwa.

    Cha ajabu ina maana huo uchaguzi haukuwa na usimamizi wa Jeshi la Polisi???



    MIZAMBWA
    NABII MTARAJIWA!!!
     
  14. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #14
    May 31, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    yeye mwenyewe!
     
  15. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #15
    May 31, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    na wewe usiwe kama debe tupu takwimu hujubiwa na takwimu, taarifa hujibiwa na taarifa kama huyu mwana JF kaleta taarifa potofu au iliyochakachuliwa fine wewe weka taarifa sahihi inayokanusha ya kwake hapo utakuwa great thinker kinyume unaonekana gamba ndaani ya jf!
     
  16. KML

    KML JF-Expert Member

    #16
    May 31, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 862
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    sosi kachukue kwa nape
     
  17. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #17
    May 31, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    .
    Wewe Tume ya katiba Sosi hii hapa

    [​IMG]

    Kama sosi hiyo hauijui basi ongezea na Urojo wa kwenu Chumbuni - Zanzibar

    [​IMG]
     
  18. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #18
    May 31, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    kumbe huyu ni mwana UAMSHO namihadhara waliochoma kanisa katoliki?? nina uchungu nao we acha tu!!
     
  19. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #19
    May 31, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kushinda uchaguzi ni mbinu tu- JK.
     
  20. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #20
    May 31, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Labda wameenda kutumia hayo masanduku kama ndoo za kuwekea sukari na unga, wanashangaa nchi chaguzi kila siku wakati wao hawana vyombo nyumbani.
     
Loading...