Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watu wa Mombasa wataka kujitenga na Kenya na kurejea kwao Zanzibar

Discussion in 'Kenyan News and Politics' started by Fatal5, Aug 12, 2011.

  1. Fatal5

    Fatal5 Senior Member

    #1
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hii inatukumbusha mbali. Wakati ule Zanzibar ilipokuwa Zanzibar. Wakati ule wa Unguja ni njema, atakaye aje. Wakati ule wa baragumu likipigwa Zanzibar, samaki wa maziwa makubwa hucheza. Zanzibar nakupenda. Bonyeza link ifuatayo: Watu wa Mombasa wataka kurejea kwao Zanzibar.
     
  2. TECHMAN

    TECHMAN JF-Expert Member

    #2
    Aug 12, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 2,677
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Ha watuhusu.
     
  3. K

    Kamundu JF-Expert Member

    #3
    Aug 12, 2011
    Joined: Nov 22, 2006
    Messages: 1,915
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Zanzibar imeshuka sana hakuna mwelekeo wa maendeleo elimu haitiliwi mkazo, uvivu na ulalamishi wa bara kila siku umeirudisha nyuma sana. Hao wa Mombasa watarudi Kenya wakiona kinachoendelea Zanzibar
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Aug 12, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    watajiju
     
  5. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #5
    Aug 12, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 145
    i think i like this comment.i
     
  6. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #6
    Aug 12, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,765
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kiufupi ni kwamba jamii za watu wa zanzibar na mombasa wanafana kitabia na kila kitu,wa mombasa hawataweza kujitenga,ni extremists wachache tu wanaowapa taabu,ambao wengine wanalishwa ujinga na wasomali waliojazana hapo kenya
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Aug 12, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,039
    Likes Received: 14,252
    Trophy Points: 280
    wazanzibari hawataki kuungana na yeyote yule
    sio mombasa sio tanganyika
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Warudi tu Zanzibar wawaachie Wakenya Mombasa yao.
     
  9. Fatal5

    Fatal5 Senior Member

    #9
    Aug 13, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33

    Mkuu, ukifuatilia historia vizuri inasema mwambao wa africa mashariki wote ulikuwa uko chini ya Zanzibar hadi 1950.
    Mombasa,Lamu,Mafia,Kilwa, Bagamoyo zote hizo ilikuwa ni sehemu ya Zanzibar. Wakati huo Zanzibar haikuwa sehemu ya Tanzania. Hakukuwa na Tanzania bali Tanganyika:clap2:ndipo wazungu wakaja kuleta ushenzi wao na kuliuwa Taifa la Waswahili!!!!
    Wee fikiria kwanini hiyo serikali ya wakikuyu Kenya inawabagua wamombasa, ni kwasababu wanajua kwamba hawo ni waswahili halisi, kwa mila, desturi, dini lugha hata utamaduni wao ni sawa na Wazanzibari.
    [​IMG][​IMG]
     
  10. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Karibuni ndugu zetu wa Mombasa. ZNZ ni njema atakae na aje.
     
  11. mtu kitu

    mtu kitu JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 256
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    hii ilianza tangu mwaka 1997 ila kuna wasaliti ndani ya kundi lao................... je nayo hii ni THE SWAHILI UPRISING DHIDI YA WABARA ?? Je waswahili wa Tanzania nao wataibuka kama vile ilivyo katika nchi za kiarabu ??

    yangu macho na kuomba salama tu.
     
  12. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2011
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    I namaana Zanzibar inatawaliwa na tanganyika!.
     
  13. Fatal5

    Fatal5 Senior Member

    #13
    Aug 14, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
  14. Chamoto

    Chamoto JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2011
    Joined: Dec 7, 2007
    Messages: 1,432
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hakukuwahi kuwa na taifa wala kabila la waswahili
     
  15. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #15
    Aug 14, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Waje tu kwa raha zao tunawakaribisha sie na wao hatukosani.
     
  16. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #16
    Aug 14, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,893
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    Kwa kweli wa mombasa na wazenji wanafanana kitabia: kupenda ubwabwa na huko mabwabwa mengi mno. Ugaidi ndo usiseme.
     
  17. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #17
    Aug 14, 2011
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Kisheria hawa jamaa wanahoja ya nguvu Zanzibar ilikuwa ni ardhi ya halali ukanda wa pwani. Kudai kuwa hawa masheikh ubwabwa ni kubeza ila time will tell mtakuja kutuambia. Sultan wa zanzibar alinunua ardhi halali kutoka kwa wazawa. Wajerumani na waingereza walimzidi kete Sultani na kudai aliwauzia wakati hawana sale agreement yeyote isipokuwa ni hiring agreement between Germany na Sultan. Ni vema mnaowabeza wajibuni basi kama mnao mkataba wa mauzo baina ya sultani na mabeberu wa kiingereza na kijerumani?
     
  18. Gavana

    Gavana JF-Expert Member

    #18
    Aug 14, 2011
    Joined: Jul 19, 2008
    Messages: 15,170
    Likes Received: 684
    Trophy Points: 280
    hao wanaobeza ni wale wanakunywa kila kitu wanachoambiwa kule kanisani na wazee wa mambo
     
  19. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #19
    Aug 14, 2011
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wanataka kujitenga na kila mtu ili wawezekuwa ombaomba kwa waarabu, naomba sana waingine kwenye mtego wa seif. wajitenge na Jamhuri then soon pemba inajitenga na unguja.
     
  20. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #20
    Aug 14, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,053
    Trophy Points: 280
    ....Na Pemba wakijitenga na unguja watakimbilia kujiunga tena na Tanganyika...Ungujka watabakia peke yao watashangaa....supply zote zikikata unguja itakuja kuwa njaa bei vitu itapanda maana watakuwa wanalipa ushuru tokl bara kuvusha...fujo zikizuka kutakuwa hakutawaliki tena maana wananchi wataanza kulaumu nani alietaka tuvunje muungano!!!mawazo yangu tu ....
     
Loading...