Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watu Wa Kusini na neno "Kugoma"

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Katavi, Oct 7, 2011.

  1. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #1
    Oct 7, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Nilipata wakati mgumu nilipokuwa Mtwara mwaka jana hasa katika matumizi, matamshi na maana ya baadhi ya maneno ya kiswahili. Ila maana ya neno "kugoma" ilinitatiza sana na ilinichukua muda kuizoea. Wao kugoma ni "KUFOKA", sina uhakika kama maana hii ni kiswahili sanifu.
     
  2. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,584
    Likes Received: 1,313
    Trophy Points: 280
    Kugoma=kufoka=wametafsi vibaya.
     
  3. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #3
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Mkuu hukuipata na KUPEGA?
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Oct 7, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Sikuipata ndio nini?
     
  5. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #5
    Oct 7, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kugoma sio ku-boycott?
     
  6. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kugoma ni kugombeza, ila kweli kusini nako kuna mambo! Kuchovya tonge kwenye mboga wanaita 'Kupamba'.........
     
  7. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Kutembea haraka. Mi naiona imetulia kwa sababu kwenye kiswahili
    tuna Kunyata kupega hakuna lakini hiyo hiyo kunyata ukiongea kusini
    inamaanisha kuwa na sura mbaya.
     
  8. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #8
    Oct 7, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Nafikiri imekaa badala ya kugomba!
     
  9. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #9
    Oct 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Ahahahahaaah!! Mkuu umeniongezea hilo neno la "kunyata", nalo nilisikia "baah ntu mwenyewe kanyata"
     
  10. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #10
    Oct 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Ahahahaaah!! Sijui ni maneno ya asili wanayatafsiri kama yalivyo.
     
  11. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #11
    Oct 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    Ndio hivyo.
     
  12. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #12
    Oct 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    inawezekana!
     
  13. HGYTXK

    HGYTXK Senior Member

    #13
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kupega ni kutembea kwa haraka.
     
  14. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #14
    Oct 8, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,788
    Likes Received: 291
    Trophy Points: 180
    Kwahiyo mfano, mbuzi kagoma.....inakuaje hapo??amefoka ama?/
     
  15. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #15
    Oct 8, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hiyo ni kutembea haraka, Pia Lipo neno Njenjema ni Mbu.
     
  16. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #16
    Oct 8, 2011
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kiswahili chao nadhani ni imported kutoka Msumbiji
     
  17. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #17
    Oct 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,776
    Trophy Points: 280
    According to wao hapo anakuwa amefoka!
     
  18. N

    NANI WEWE New Member

    #18
    Oct 10, 2011
    Joined: Oct 9, 2011
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa mkuu ukitembelea kusini ya unguja si utachoka na neno "kusimika" usije ukalitamka huko.au neno tembo.
    Hii ni kuonesha kwamba lugha hutofautiana katka lahaja zake na hapo ndipo tunapopata hasa maana ya lahaja
     
  19. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #19
    Oct 10, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    toa maana mkuu, utakuwa umesaidia sana
     
  20. k

    klf Member

    #20
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Maana nyingine kwamba haijaguswa ni ile ile ya "kuacha/kususia kufanya kazi mpaka masharti fulani yatimizwe".
     
Loading...