Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watu 396 wafa Dar kwa ajali za pikipiki

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nyambala, Aug 31, 2011.

  1. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135


    396 wafa Dar kwa ajali za pikipiki


    na Zawadi Chogogwe

    Source: Tan Daima

    WATU 396 wameripotiwa kufa katika ajali 2,856 zilizohusisha pikipiki 3,659 zilizotokea katika kipindi cha miezi sita iliyopita.
    Akizungumza na Tanzania Daima Jumatano, jana ofisini kwake Mkuu wa Kikosi cha Usalama barabarani Kanda Maalum ya Dar es Salaam, Mohamed Mpinga, alisema ajali hizo pia zilisababisha majeruhi 2,418.


    Alisema ajali nyingi zinazotokea hivyo kusababisha vifo vya watu hao hutokana na madereva wengi hasa wa pikipiki kuwa wakaidi kuvaa kofia ngumu.


    “Madereva wengi wa pikipiki wanaosababisha ajali hawana utamaduni wa kuvaa kofia; hawana leseni na elimu yao ni duni pia wengine hawajapata mafunzo na kushindwa kufuata sheria za barabarani,” alisema Mpinga.


    Alikiri kuwa kuna ongezeko la pikipiki hapa nchini kuwa kubwa jambo ambalo linawafanya wasimamizi wa sheria barabarani kushindwa kuwashurutisha na kuwakamata.


    Alisema wameanzisha kampeni ya utii wa sheria barabarani bila kuwashurutisha madereva hao na kuwapa adhabu ya papo kwa papo au kuwapeleka mahakamani kwa wale a

    My Take:

    Wakuu hizi data ni kweli au zimepikwa???????? Kama ni kweli basi something is very wrong in our society. Vifo hivyo ni vingi mno katika miezi 6 tena kwa Dar pekee! Najiuliza

    1. Je ni hatua gani zimechukuliwa? Kwa data hizo kuna haja hata ikiwezekana kupiga marufuku daladala-pikipiki mpaka hapo utaratibu na proper regulations zitakapotekelezwa

    2. Nini hasa chanzo cha ajali hizo?

    3. Je watanzania na serikali yao are they somehow shocked kuona such a huge no. of human lives?

    4. Hivi human life ya a common Tanzanian inajaliwa kweli?

    Kwa Marekani a loss of human life is averaged at a cost of $6 million (Soma hapa), the only index I found available so far with regard to monetary value of human life. Ukichukulia hiyo hesabu ni sawa na 6mn x 396 = $2 ,376, 000, 000.00 karibu nusu ya bajeti yetu.
     
  2. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,068
    Likes Received: 5,267
    Trophy Points: 280
    Bora wawe wanakufa madereva peke yao, kibaya zaidi wanakufa na abiria pia
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu yaani ni balaaa!!!!!!!!!!!
     
  4. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #4
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Inasikisha sana! na kila siku ajali zinazidi kuongezeka, kila mwaka tutakuwa tunapoteza zaidi watu 1000
     
Loading...