Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watu 3000 kuhamishwa Mbagala

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Gumzo, Sep 13, 2012.

  1. G

    Gumzo JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 211
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    [h=3]WAKAZI zaidi ya 3,000 wa Bugudadi, Mbagala katika Manispaa ya Temeke jijini Dar es Salaam wako mbioni kuondolewa kwenye maeneo wanayoishi mabondeni ili kupisha uhakiki na tathimini ya nyumba zao.[/h]Tayari nyumba zao ziwekewa alama ya ‘X’ huku kukiwa hakuna taarifa za kutosha kutoka kwa viongozi kuhusu hatua hiyo.
    Hayo yalibainika jana jijini Dar es Salaam, katika mkutano wa Diwani wa Mbagala, Agrey Kayombo na wananchi.
    Wananchi hao walifikisha kilio chao kwa diwani kuwa wamekumbwa na wasiwasi baada ya nyumba zao kuwekwa alama hiyo huku kukiwa hakuna taarifa za kujitosheleza kutoka kwa viongozi wa wilaya yao.

    “Hii hali imetushtua sana ukichukulia miongoni mwetu tumekuwa tukilipa kodi ya majengo, hii inatufanya tusite kuendelea kulipa kodi kwa sababu hatutakiwi tena katika eneo hili,” alisema mmoja wananchi hao.
    Kwa upande wake Kayombo alisema tangazo hilo ni halali na ni agizo la Mkuu wa Mkoa la kuzitaka Manispaa zote za jiji hilo kuhakikisha zinawaondoa watu wote wanaoishi katika maeneo hatarishi ya mabondeni, ili kuwaepusha na majanga kama yaliyotokea Jangwani Wilaya ya Kinondoni mwishoni mwa mwaka jana

    CHANZO: GUMZO LA JIJI
     
  2. Iron Lady

    Iron Lady JF-Expert Member

    #2
    Sep 13, 2012
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 4,049
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    kazi ipo mwaka huu.
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Serikali legelege hii...ramani za miji wanazo halafu hazifuatiliwi mpaka watu wajenge ndio wanakurupuka...
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,353
    Trophy Points: 280
    wao ndio wanaiweka ccm madarakani, wacha iwafundishe kufikiri, jawabu wanalo wao
     
  5. m

    makeda JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 4, 2012
    Messages: 232
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mh kujenga dar ni kujitafutia maradhi ya moyo,mh.sjui mikoani hali iko ivi ivi
     
  6. s

    shadhuly Senior Member

    #6
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kwa hiyo chadema wakitawala wataachwa wajenge mabondeni?

    Sent from my BlackBerry 9800 using JamiiForums
     
  7. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #7
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,353
    Trophy Points: 280
    Hapana, wawaondoe kwa kuwalipa stahili yao. Historia inaonyesha serikali ya CCM imekuwa ikiwalalia wananchi. Wasijenge mabondeni waondoe basi kwa staha,, utu na heshima, Mwambani Tang mradi wa bandari extension, watu walionewa sana mpaka leo wanalia with negligible compensation
     
  8. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    wawalipe kwa lipi? yani mtu kavunja sheria halafu tena ukamlipe? kuwaondoa kwa staha kivipi zaidi ya hivyo wameshaaambiwa wahame na nyumba zimeshawekwa X sasa staha gani zaidi ya hiyo tena? Piga tu tinga tinga kesho watafikiria mara mbili kujenga pasiporuhusiwa!

     
  9. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,353
    Trophy Points: 280
    Rafiki hizi sehemu zilikuwa wazi tangu zamani bila mamlaka yoyote. They wwere open to everybody to acquire. Ziliumbwa na Mungu kabla ya mwanadamu kuziwekea sheria, Walipoingia hawa hapakuwa na sheria ya kuwazuia kuwa pale, hivyo ukiwaingilia uwalipe.
     
  10. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #10
    Sep 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Yaani apo ndo huwa nachoka ivi hao watu ambao mnawaondoa mabondeni na izi mvua ambazo kila kukicha zazidi kupunguankwa uchafuzi wa mazingira mtawalipa fedha sahikimkweli ili ukonwaendako wakajenge nyumba nasio kukaa kwenye mahema au kutelekezwa!
     
  11. Kijakazi

    Kijakazi JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 26, 2007
    Messages: 3,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Duh! Ugumu wa maisha uko hapo sasa! manake mafuriko yakija na kuwasomba tunarudi kulalamikia mamlaka haijali watu wake!
     
  12. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    As if the only solution ni kuvunja nyumba ... Kwa nini wasitumie hizo nguvu & hiyo pesa kusafisha hayo mabonde maji yapite? Mto Msimbaze au Mto Mbezi ukusafishwa na kujengewa kuta vizuri tutasahau mafuriko.
     
  13. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #13
    Sep 13, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    daaah,haya kapten
     
Loading...