Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wats so special with SUA graduates?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Perry, Oct 29, 2011.

  1. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #1
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Wadau,nina binamu yangu ambae amehitimu toka mwaka 2008 bcom-Accountn toka chuo flan hapa dar,juz alikua kwenye interview huko mwanza na wenzie wengi tu wa vyuo vngne kama mzumbe,cbe,ifm,sua nk lakin cha kushangaza eti hiyo organization imechukua graduates wa sua kwenye position zote mbili yan ya economist na Accounting.swali,hvi inawezekanaje watu waliosoma kilimo na mifugo wafit kwenye hzo positions au ndo hyo kampun inataka kuwalipa kiduchu hao wajamaa coz wameajiriwa kwenye zisizo zao au hao jamaa wa sua wana nini special?
     
  2. Sanja

    Sanja JF-Expert Member

    #2
    Oct 29, 2011
    Joined: Nov 7, 2010
    Messages: 406
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Unaijua agri business? Ungeanza kwa kutafuta contents za hiyo course, model ya evaluation ya chuo na ungetafiti kuhusu huyo individual wa sua ana uwezo gani utuwekee hapa na za kwako afu tuanze kujadili. Tusiishi kwa speculations tu.
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kwan sua,c is all about kilimo na mifugo au?
     
  4. NGOGO CHINAVACH

    NGOGO CHINAVACH Verified User

    #4
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Yale yale form one wanaendelea na thread zao,mkuu mada kama hzi ma GT wa JF hatuzijadili tena maana thread yako imekaa kibishani,LABDA edit kwa kuuliza kama sua wanatoa economist na accountant,hata hvyo kuna (MUCCOBS pia campus ya SUA) nao wanatoa haya makitu(am ready to be corrected)
     
  5. Teacher1

    Teacher1 JF-Expert Member

    #5
    Oct 29, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 298
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Graduates wa sua wanafit everywhere na wanapiga kazi sana maana chuo chao kinamchakamchaka wa ajabu kwahiyo hutoka wakiwa hardworker na masomo yao mengi ni yale ya faida kwa jamii za watanzania ambao wengi ni wakulima. Ukiangalia hicho ndicho huenda kilichompa upendeleo
     
  6. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #6
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu wale jamaa wanadeal na kufuga panya,nguruwe,utalii watakuwa cheap labour?nauliza
     
  7. Fasouls

    Fasouls JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 899
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    we jamaa kila siku unakosea, tatizo lako bado unaukungu wa kujua mambo to be skeptical to a known content that is foolishnes! 'igorance and bad teeth always have something common,when you keep mouth open you make them seen obviously'
     
  8. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sua is'nt all about kilimo, lakini hawakuwa na digree ya uhasibu, tusidanganyane!
    Sema inawezekana huyo mwenye bcom acc. anaweza akawa ni zobe au ana poor degree, au waajiri pia wamesoma SUA kwani ni tabia common Tanzania!
     
  9. v

    valid statement JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    mtabaki mking'ang'ania SUA chuo cha kilimo. Lakini mkae mkijua graduates wake watamaliza, na wataajiriwa na kwa mishahara MIZURI TU. Nyie endeleeni kubishana tu, wenzenu wa SUA + MUCCOBS. wataendelea kupiga mzigo. Utaendelea kubaki kusema nimesoma chuo kizuri na kizee kuliko vyote Tanzania, wakati unasota mtaani kwa miaka mitatu jobless.
     
  10. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    kwahiyo kusikia hivo unataka kuacha chuo ama????????????
     
  11. H

    HAMY-D JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 6,691
    Likes Received: 403
    Trophy Points: 180
    Hey hao wa sua nadhani wametoka ile campus ya muccobs maana hata wahitimu wa muccobs transcript zao zinatoka sua kama alivyosema mchangiaji mmoja hapo.
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kwan nikiacha ni dhambi?
     
  13. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    sua kozi zote sio za kilimo. Kuna Education, Agr.busnes, informatics, tourism &rurali development si za kilimo.
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Mshenzi mkubwa wewe..anafuga panya mama yako...usifharau shule tulizosoma mpumbavu wewe
     
  15. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    asante kwa kunijuza mkuu,me nlijua sua ni chuo cha kilimo na tiba za mifugo kama jina lake lilivyo.
     
  16. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    punguza hasira ndugu yangu,humu jf ukiwa na hasira utajikuta unatukana kila mtu..
     
  17. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    kigogo mbona jazba kama Nape alivyosikia anaitwa mahakamani Arusha kufundishwa maana ya uhuru wa mahakama,nilikuwa nauliza au unahamu ya BAN
     
  18. N

    NIMIMI Senior Member

    #18
    Oct 29, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kumbuka kuna options kuna mchizi wangu kamaliza SUA Wildlife ila kasoma Accounting sasa endapo ajira ipo kwanini asiajiriwe?
     
  19. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #19
    Oct 29, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,597
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    unamaanisha nini!
     
  20. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #20
    Oct 29, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,570
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Ok nilikuwa sijui kama graduates wa sua wanafit everywhere. Nina ndege hapa inahitaji pilot hawapatikani. Pls graduates wa SUA karibuni
     
Loading...