Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watoto wa wakulima waanza kuvikimbia vyuo vikuu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bulah, Oct 15, 2011.

  1. B

    Bulah JF-Expert Member

    #1
    Oct 15, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 227
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Baadhi ya wanafunzi walipata udahili second round na kukosa mikopo, wamefika vyuoni na kujiamulia kuondoka coz hawana msaada.
     
  2. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #2
    Oct 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,841
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    Sio 2nd round pekee,hata 1st round wengi tu wameamua kuacha vyuo..sijui hi serikali ya jk itapeleka wapi hii dhambi ya kuwabagua watanzania ktk elimu yan!
     
  3. Pota

    Pota JF-Expert Member

    #3
    Oct 15, 2011
    Joined: Apr 8, 2011
    Messages: 1,767
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    ngoja wale jeuri yao, hao wakulima si ndo serikali yao hii.. kwani magamba ndiko
    yanakoponea huko. bora warudi tu labda wataenda kuwaelimisha wazazi wao
    kuwa magamba ni kero....
     
  4. b

    binti ashura Senior Member

    #4
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Safi sana! usiku ukikomaa karibu mapambazuko!. hayo ndiyo mambo yatakayomuwezesha kila mtu kuona ubabe unaoendelea nchi hii. chama kimegeuzwa Kampuni lenye Wakurugenzi wenye hisa kubwa na ndogo. Wenye hisa kubwa ndiyo wenye sauti kubwa katika kampuni.
     
  5. G

    Gavanor Member

    #5
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inauma sana kwa kweli..
     
  6. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Serikali haina uwezo wa kuwasomesha wanafunzi wote wanaodahiliwa ktk vyuo vikuu.
     
  7. G

    Gavanor Member

    #7
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sidhani kama wewe ni mtanzania mkuu!
     
  8. TUNTEMEKE

    TUNTEMEKE JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 4,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    jmn ikumbukwe kuwa hawa ni wa tz wenzetu system mbovu mbovu imekuwa kama kansa eeeh! Mungu tuhurumie
     
  9. Rwebangira

    Rwebangira Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo wabongo tunachakachua hata visivyohitaji kuchakachuliwa, kitendo cha mtz kukosa elimu ambayo ni haki yake ni sawa na kumuua ni vyema tukajadili nini kifanyike ili wote wenye stahili hiyo waipate au tuanzishe vyuo vikuu vya kata.
     
  10. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kabisa mzee, ila kuilipa Dowans pesa itapatikana tu.
     
  11. B

    Buto JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 249
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi weWe ni mtanzania halisi?Pesa kwa ajili ya kusomesha wanafunz vyuo vikuu haitoshi? Haya ni MASHUDU, Magari ya Vx,V8 wanapewa bure?pesa za epa,dowans,raisi kwenda nje ya nchi,kuwalipa wabunge sitting allowance wanazipata wapi?
     
  12. Tanganyika1

    Tanganyika1 JF-Expert Member

    #12
    Oct 17, 2011
    Joined: May 10, 2011
    Messages: 333
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ....jamani haya sio mazingaombwe hii ni halisi kuwa serikali imezidiwa na matumizi. So kama kesi ni ufinyu wa bajeti hata cc watoto wa wakulima tunajua hilo...mana nakumbuka kule kijijini mambo yanakua magumu mpaka mnalazimika kulala njaa kwa kukosa pesa...so wazo langu ni kuwa hao waliopata mkopo inatosha na waliokosa ndo vile tena bahati mbaya. Ni muhimu kupata mkopo kwa wote wanao dahiliwa lakini sio lazima...
     
  13. N

    NIMIMI Senior Member

    #13
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 2, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli @tanganyika LIKIAZI lenye maji.
     
  14. G

    Gavanor Member

    #14
    Oct 17, 2011
    Joined: Oct 15, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashindwa kuamini kama wewe ni mtanzania na una uchungu na watz wenzako.
     
  15. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #15
    Oct 17, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Inauma sana! Niliwahi kupita St. Josef college of Engineering (SJCT) kukawa kuna mwanafunzi aliyepata asilimia 60 ya mkopo lakini anatakiwa kulipa laki tisa (980,000) za tuition fee na 120,000 za stationary! Yaani milion na laki 2 kila mwaka huko bodi ninamuhesabu kwamba amepata mkopo. Kwa mtoto wa mkulima haya ni maafa, lazima arudi nyumbani!
     
  16. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #16
    Oct 17, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,317
    Trophy Points: 280
    Ninaamini bodi ya mikopo wanaongozwa na bajeti.

    Hawawezi kutumia pesa zinazozidi bajeti yao.
     
  17. B

    Bakeza JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2011
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 297
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    we mpumbav sana tumekuvumilia vya kutosha. Hatutaki tena uandike upupu wako humu ndan kama hauna la kuchangia acha. Kuwa mzalendo bana alaaa!?
     
  18. Mageuzi

    Mageuzi Member

    #18
    Oct 17, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pesa ya Kununua Ma Cruser VX,Safari za Ulaya ,ma world Economic forums hizo zipo,ila pesa za kusomesha watanzania Vyuo hazipo.
    the system is soo broken down.natamani kuchukua mtutu.kwani Maandamano hayasaidii tena ktk Magamba
     
  19. harakat

    harakat JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2,705
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    pole zao hawa jamaa maana msoto wa mtoto wa mkulima sio kitu cha mchezo kaka..................
     
Loading...