Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watoto wa vigogo waongoza kuchakachua ripoti vyuo vikuu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by kilimasera, Apr 5, 2011.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    SUALA la uchakachuaji mitihani limeingia katika sura mpya baada ya kuibuka kampuni zinazoendesha biashara ya kuwaandikia ripoti za utafiti, wanafunzi wanaohitimu elimu ya juu katika vyuo vikuu.

    Uchunguzi wa Mwananchi Jumapili umebaini kuwa kampuni hizo hutengeneza kazi hizo, ambazo baadaye huziandika ili zionekane zimefanywa na mwanafunzi husika baada ya kukamilisha malipo.

    Wanafunzi hao ni wale wanaomaliza elimu ya juu katika vyuo vikuu mbalimbali nchini katika ngazi ya shahada, shahada ya uzamili na shahada ya uzamivu (PhD).

    Wanafunzi wengi kabla ya kukamilisha mafunzo katika ngazi husika kwa kawaida hutakiwa kufanya utafiti na baadaye kuandika ripoti kuhusu taaluma aliyosomea, lakini kwa kuona ugumu wa kazi hiyo, wenye uwezo hutumia kampuni hizo ili kufanyiwa kazi hiyo tena kwa ustadi wa hali ya juu.

    Uchunguzi unaonyesha kuwa wanafunzi wenye tabia hiyo wengi wao ni watoto wa vigogo ambao hutumia ipasavyo uwezo wa kifedha wa wazazi au baadhi ya wale wanaosoma huku wakiwa kazini.

    Wanafunzi hao inaelezwa hutoa kati ya Sh2 milioni hadi saba ili kupata taarifa za tafiti wanazozihitaji zikiwa tayari zimetengenezwa katika mfumo wa kitabu.

    Baadhi ya wahadhiri wa vyuo vikuu mbalimbali nchini wamekiri kuwapo kwa vitendo hivyo wakieleza kuwa walivibaini baada ya kuwauliza maswali wanafunzi kuhusu tafiti walizoziwasilisha, lakini wakashindwa kujitetea.

    "Mmoja aliandika tafiti nzuri. Nikawa na wasiwasi.
     
  2. matwi

    matwi JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2011
    Joined: Sep 2, 2009
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hili ni tatizo kubwa na sio tu kwa watoto wa vigogo hata wengine wanatumia miili yao kama rushwa kuandikiwa riport tabu inakuja pale wanapoambiwa wafanye presentation.unakuta hata mtu hajui eneo alilifanyia hiyop research.
     
  3. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    hahaaaaaa kweli nchi sasa inaandaa vilaza kwanini watu wasijitume tu hv kwa mtindo huu tutaendelea kweli
     
  4. wapalepale

    wapalepale JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 259
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 33
    nakubaliana na wewe tena maswali katika presentation mengi yanataka ku prove kama hiyo research umeifanya wewe mwenyewe au vinginevyo (HASA RESEARCH ZA UNDERGRADUATE), ila wanavyochemka aibu... ukitaka kuwagundua mapema fanya uchunguzi karibu na siku ya presentatation utakuta mtu anakomaa kuisoma repoti utafikiri ni desa!!! kumbe hajui kilichomo kwenye hiyo repoti

    SHAME ON THEM...
     
  5. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,765
    Likes Received: 113
    Trophy Points: 160
    Tuanze kwa kuwataja kwanza watoto wa vigogo alafu tuenddlee kuchangia.....................hivi wale wa bot waliishia wapi?
     
  6. L

    Leliro Member

    #6
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama hali ndo hii basi tumekwisha! unategemea mtu kama huyu anaweza kuwa critical kwa jambo linalohusu maendeleo ya nchi yake? sidhani kwani huyu atakuwa mstari wa mbele kujilimbikizia mali na kuiacha Tanzania ikiwayawaya. kweli tumekwisha, ukombozi haupo hata kidogo!
     
  7. N

    Newvision JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nadhani Si lazima wawe watoto wa vigogo tu wote wanaofanya hivyo ni sawa tu-VIHIYO++++++
     
  8. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Bongo bongo bongooooooo!!
     
  9. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #9
    Apr 8, 2011
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...for a great thinker THIS IS AN OPPORTUNITY! if we have too many fools at mid-levels, then the smart few will ultimately PROSPER. Just a matter of staying awake. Usijali sana ukimwona kobe juu ya mti, jipange.
     
  10. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #10
    Apr 8, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nasikia IFM wanaongoza
     
  11. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #11
    Apr 8, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    yalimalizwa kimyakimya ila mpaka sasa bado wanabebana pale nadhani hali hii itakwisha labda mpaka chama cha upinzani kichukue madaraka!wewe huoni tu hali ilivyo sasa hv kila sehemu CCM wanachakachua kisa watoto wao ndio warithi nafasi hizo!wakati utafika tu hata kama itachukua muda mbona kenya waliweza na maka sasa haoo wanapiga bao!
     
  12. M

    Mmongolilomo Senior Member

    #12
    Apr 10, 2011
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Tatizo ni kubwa kuliko linavyosemwa
     
  13. B

    BARRY JF-Expert Member

    #13
    Apr 10, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 35
    Kazi ipo, kama ni uzembe hiyo hatari.
     
  14. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #14
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    kama mtu kuanzia anaanza 1st yr amezoea kumeza unategemea mwisho afanye nini ili apete gamba? ARDHI kidogo wanjitahidi maana wao kuanzia semister ya kwanza hadi ya mwisho wana project hii inawasaidia wakati wa dissertation
     
  15. i411

    i411 JF-Expert Member

    #15
    Apr 14, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 751
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    I will do anything for Grade 'A'
     
  16. TATIANA

    TATIANA JF-Expert Member

    #16
    Apr 14, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 3,667
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    ril??...?..?
     
Loading...