Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watoto wa vigogo Tanroads wafukuzwa kwa kughushi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgomba101, Oct 21, 2012.

  1. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    SERIKALI imewafukuza kazi watoto wa vigogo waliopata ajira bila ya kufuata taratibu za kisheria katika mizani inayosimamiwa na Wakala wa Ujenzi wa Barabara(Tanroads).

    Hata hiyo imekuja siku chache baada ya Waziri wa Ujenzi, Dk John Magufuli kudai kuwa, kuna baadhi ya watoto wa vigogo wamepata ajira kinyume na taratibu.

    Akizungumza katika kikao cha Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Hesabu za Serikali kuu (PAC), Mkurugenzi Mkuu wa Tanroads, Mhandisi Patrick Mfugale alisema watoto hao waliajiriwa kimakosa.
    Alisema watoto hao wametambuliwa na kwamba baadhi yao tayari wamechukuliwa hatua za kinidhamu ikiwa ni pamoja na kufukuzwa kazi huku wengine vyeti vyao vikiendelea kukaguliwa.

    “Kuna baadhi ya wafanyakazi walikuwa wamepata ajira kinyume na taratibu, hii inatokana na kupata ajira kwa kujuana lakini suala hili tayari tumelifanyia kazi na baadhi yao tumewafukuza,” alisema Mhandisi Mfugale.

    Alisema kutokana na hali hiyo, wataendelea kuhakiki vyeti vya wafanyakazi wote na kuhakikisha kuwa, wanatangaza ajira upya ili wenye vigezo waweze kupitishwa na wasiokuwa navyo waondolewe.

    Alisema mkakati uliopo ni kuhakikisha kuwa, ajira zinazotolewa katika idara hiyo ni za muda mfupi, ili kuondoa mianya ya ajira za kujuana.

    Aliwataka mameneja wote wa mikoa kufuata taratibu za kisheria katika kutoa ajira kwa wafanyakazi wapya.
     
  2. t

    tz03 Member

    #2
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 18, 2012
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cha kushangaza,wenye vyeti na elimu iliyobobea wanaambiwa "over qualified" halafu mnachukua watu wa barabarani then mnalalamika ooh wamegushi,so what do u want?????
     
  3. Chris Lukosi

    Chris Lukosi Tanzanite Member

    #3
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 4,586
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Safi sana,

    Yale mambo ya zamani mtoto wa mkubwa kupewa kazi na tenda hakuna tena, ukifanya hivyo wewe ulietoa ajira na muajiriwa wote mnafukuzwa kazi, safi sana serikali naomba muwapekue na wengine wengi
     
  4. S

    Salary Slip JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 17,434
    Likes Received: 13,442
    Trophy Points: 280
    Baadae utasikia kimya kama hakuna kosa lililotokea.
     
  5. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Wekeni majina yao
     
  6. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Waweke majina hadharani kuthibitisha hilo isijekuwa changa la macho!
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Bila hili suala kuvuja Mfugale angefungua kinywa?
     
  8. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135

    Kuwafukuza tu baada ya makosa haya makubwa kunatosha au kwa kuwa ni watoto wa wakubwa ? Hakuna jinai hapo jamani ?
     
  9. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huyu mkurugenzi naona anaongea siasa ataje majina huu si wakati wa kuficha kitu bali ni kutoa mpaka hata na uhuni walioutumia kupata nafasi zao
     
  10. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,824
    Trophy Points: 280
    Hawa watoto wa Vigogo majina yao ni marufuku kuyataja hadharani!? Au ndio mwendo ule ule wa kulindana? SMH!
     
  11. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Tunaomba majina yao (bila kusahau ubin)
    pamoja na picha ikiwezekana
     
  12. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,185
    Likes Received: 1,423
    Trophy Points: 280
    Kugushi doccument yoyote ile ni kosa la jinai, hayo majina yangetajwa halafu ili kulinda heshima ya taaluma wafikishwe mahakamani kwa kosa la kughushi!
     
  13. m

    mpigauzi JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wamewaonea tu. katika baraza la mawaziri kuna watu kibao kama Nchimbi, Lukuvi wameghushi elimu zao. Kwa nini wasianze na hawa wakubwa ili iwe funzo kwa wadogo?
     
  14. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,156
    Trophy Points: 280
    hapa kuna sanaa tu
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,118
    Likes Received: 9,824
    Trophy Points: 280
    Nami naona hivyo hivyo BT, yaani badala ya kuwataja kwa majina wanaamua kuficha majina yao na kutumia "Watoto wa Vigogo" bado wanakingiana vifua kwa kiwango cha kutisha. Huyu Mfugale akishinikizwa kuyaanika majina hayo hadharani kamwe hataweza kufanya hivyo.

     
  16. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mkuu unoge!! unadhani wanamaanisha? naamini kabisa ni maneno yalitolewwa tu mbele ya hiyo kamati but in actual practice tusitegeme lolote
     
  17. Chris Lukosi

    Chris Lukosi Tanzanite Member

    #17
    Oct 21, 2012
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 4,586
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ndimnofu mkuu, najua hawa wezi kuwafukuza wote lakini nadhani wataondoa baadhi ya madudu, siku hizi yale mambo ya kubebana yanapigwa vita sana kwa sababu kuna vyama vingi kwa sababu usipomtaja mimi nitamtaja kwa hiyo serikali inakuwa under presure na isingependa kuchafuliwa jina kwa sababu ya manufaa ya watu wachache
     
  18. P

    Pampuka Senior Member

    #18
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 199
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kosa kubwa walilofanya hawa ni kughushi ambalo ni kosa la jinai, tulitaraji kuambiwa wanapelekwa kwenye vyombo vya sheria pamoja na walioshirikiana nao kula njama hii, na huenda kukawa hata na kosa rushwa hapa. lakini nafiri hii CCM ya sasa ni makaburu, majitu yalityojaa ubaguzi, Mwal. aliwahi kusema kuwa hatuwachukia wazungu kwa sababu ya rangi zao bali kwa sababu ya ubaguzi wao ndio maana tukawaita makaburu. Hivyo CCM in Chama Cha Makaburu kwa kuwa wanabagua watu kwenye siasa na kuingiza wanafamilia peke yao kama wafalme, wanatubagua kwenye ajira, huduma za Afya, makazi, maji, na rasilimali zingine za Taifa. Ni makaburu tu................!!
     
  19. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    sakata la watoto wa vigogo bot waliofikishwa mahakamani kwa kughushi liliishaje?
     
  20. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,913
    Likes Received: 5,340
    Trophy Points: 280
    Changa la macho hilo!

     
Loading...