Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watoto wa kariakoo mpo jf?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by KIFILI, Jan 28, 2012.

  1. K

    KIFILI Member

    #1
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo nataka tukumbushane mji wetu mkongwe,mji maarufu wenye historia kubwa ndani ya nchi hii lakini inayoelekea kupotea.Mko wapi watoto wa kariakoo wa ukweli mtueleze tuijue kariakoo iko vipi,ilikua vipi,raha na karaha za mitaa ya kariakoo,na je kariakoo ya zamani na ya sasa zinalingana?karibu sana maskani mnaoijua kariakoo kiundani mtujuze sie wakuja maana ndo kwanza tunaishi kwenye maghorofa mapya baada ya wenye mji kuukimbia mji wao,maana tumekuwa tukiyasikia mengi kuhusu mitaa hii ilivyokua zamani.
     
  2. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Aisee badilisha kwanza ID yako maana ni utata mtupu
     
  3. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,156
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    wewe naona unahitaji kupigwa sound tu!
     
  4. K

    KIFILI Member

    #4
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaangalie kwenye kamusi ya kiswahili utaona maana yake halisi...mzee,usikurupuke.
     
  5. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Sijakurupuka hapa tatizo ni mkanganyiko mpaka mtu afukunyue kamusi sio leo kwa hiyo inabidi uendane na mabadiliko ya kwenye jamii
     
  6. K

    KIFILI Member

    #6
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kiswahili kina utajiri mkubwa sana wa maneno tatizo watu wavivu wanakopa maneno kwenye lugha nyimgine wakati kiswahili kinajitosheleza,mimi nimeamua kuonyesha mfano ili watu wajifunze na kuyajua maneno yakiyosahaulika kama hili la id yangu
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,622
    Trophy Points: 280
    Misheni Kota right here....
     
  8. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #8
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hiyo misheni kota bado kuna utata kama iko ilala au kariakoo,maana ilala hawaikubali na kkoo haijakubalika sana
     
  9. ENZO

    ENZO JF-Expert Member

    #9
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 3,890
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Oyah! dogo badilisha ID hiyo.
    POPOBAWA.
     
  10. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #10
    Jan 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,993
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    Sasa kama haikubaliki kwa ilala na kariakoo pia basi haina nima sie tuna mji wetu Ndio huu Misheni Kota...

    Zamani nilikuwa naishi Upanga Tukapata Jirani Mzee Flan alihamia na Mtoto wake anaitwa Perry huyo Dogo alikuwa anajua aina zote za matusi ya kkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkkmdomoni tokea siku hizo nilikuwa najua matusi ni jadi ya Watu wa Kariakoo but miaka hii wengi weshahama na kuhamishwa matusi hakuna maisha ni raha kwa sie tuliyehamia miaka kadhaa iliyopita..

    FF bado anayo yamemkaa mdomoni ukimgusa hata kwa bahati mbaya anakumwagia mitusi
     
  11. Duduwasha

    Duduwasha JF-Expert Member

    #11
    Jan 28, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 2,993
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    Kulikuwa na Mwizi Maarufu alikuwa anaitwa Ali Gulu.. Cha kushangaza alikuwa ana mguu mbovu anachechemea lakini ni mwizi tena yule wa kukaba na anaondoka pole pole hakimbiii alikuwa anakuja hadi mitaa a kwetu kuba na wenzake mitaa tote ya Upanga kawaliza sana wahindi na waswahili...

    ukisiikia mtu anataka kwenda kariakoo unamshangaa na kumuuliza wewe humuogopi Ali Gulu
     
  12. I

    Independent Voter JF-Expert Member

    #12
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 279
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watu wa upanga nao bwana kweli wahindi,yani mlikua mnamuogopa mlemavu eti anawabia then hakimbii anatembea tu,kweli nyie ni watu wa upanga.
     
  13. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #13
    Jan 28, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,073
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kariakoo ilikua zamani,siku hizi wamevamia wageni na kuondoa radha yote ya kariakoo,sasa hivi wamejaa wachagga na wakinga na wapemba!bora wapemba walikuja siku nyingi kidogo
     
  14. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #14
    Jan 28, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    home oooh sweet home
     
  15. K

    KIFILI Member

    #15
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sina maana hiyo,hiki ni kiswahili fasaha kaka,tafuta kamusi tu utaelewa na kufurahi na roho yako
     
  16. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #16
    Jan 28, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Kwa nini utulazimishe kutafuta kamusi toa maana yake basi wewe au ibadilishe
     
  17. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #17
    Jan 28, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Amekuingilia kwenye kazi yako nini maana wewe ndo unatisha hapa town. Watu wa mbagala wakikusikia hulala na majeanz
     
  18. K

    KIFILI Member

    #18
    Jan 28, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    una wadhifa gani humu?
     
  19. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #19
    Jan 28, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Mimi ni mod sasa nakupa warning ya mwisho kijana
     
  20. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #20
    Jan 28, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,723
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 145
    kifilio!!!!!!!!
    Hahahahahahahahaaaaaaaaaaaaaaaaa!!!!!
    Lakini pia watoto wangu wakiona avatar yako wanalia sana kwa woga mkuu!!!
     
Loading...