Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watoto ni liabilities jamani na si assets dah!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by HAZOLE, Oct 4, 2011.

  1. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Hi jf members, jamani juzi nipo na mzee mmoja analalamika eti watoto wake hawana msaada. Nikagundua kwamba tunazaa tu ila watoto ni "liabilities" and not assets. Yaani huwezi rejesha gharama zako za ulezi hata japo expenses zifanane(ku break-even) na vijisenti watakavyokuwa wanakupa. Jamani kuzaa sana mzigo. Naendelea kujipanga...... Na huyo manzi niliyenae awe mpole tu
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    nu upumbavu mno kuzaa watoto kwa lengo la eti waje kukusaidia hapo baadae..
    upumbavu kabisaa....
     
  3. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #3
    Oct 4, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,198
    Trophy Points: 280
    Watoto hawa-fit kabisa hizo descriptions za liability na assets.
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    wazee wa kiswahili ndo huwa wanaita watoto wao 'pensheni'. MwJ1 alishatoa uzi hapa abt watoto wa kike kuonekana sio kitu,mwisho wa siku ndo wanafanikiwa na kukumbuka walau kuangalia wazazi. the true joy of a parent ni kuona mtoto amekua na kufanikiwa kimwili na kiroho,whether anakugea hela or nt!
     
  5. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    tunazaa kama hobby tu ili nafsi ifurahi.
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Assets ni nini na liabilities ni nini?
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    assets ni nali inayoongezeka thamani kadri siku zinavyokwenda mfano dhahabu,hisa za makampuni,majengo...n.k

    liabilities ni vitu unavyonunua kwa pesa nyingi lakini vinapungua thamani kila siku
    mfano magari,nguo viatu n.k
     
  8. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2011
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 537
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Anything can be an asset or liability.........mtoto anaweza kuwa asset ikiwa umemuandaa hivyo.....for instance mzee William,mzee Woods hawa ni baadhi ya watu ambao walijitahidi kuwaweka watoto kwenye mstari katika walichopenda watoto kufanya au walichotaka wao wazazi watoto wafanye toka mapema wakiaminia baadae kingewafaa hawa watoto nao kujinufaisha.......baba au mama anakuwa manager wa mwanawe,na mwanawe anamlipa,hii inamuhakikishia mzazi ajira/kipato mpaka uzeeni mzazi a.k.a bonus.......hii ni kule kwa wenzetu lakini......hapa kwetu,labda umuandae awe fisadi,kama viongozi wanvyoandaaa wakwao ili waje washike nafasi kama zao
     
  9. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #9
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    mmh! Staki kukuuliza sana hapo tusije tukaigeuza topic, kwahiyo watoto ni assets au liabilities?
     
  10. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #10
    Oct 4, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    The boss hapa umetupeleka chaka..
    Hii maana ya assets na liability umeitunga mwenyewe!!
     
  11. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #11
    Oct 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    google........au uliza watu...
    usibishe kitu for fun too......
     
  12. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #12
    Oct 4, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Hiyo uliyodefine hapo siyo maana ya assets wala liabilities... hamna haja ya kugoogle, ni vitu ambavyo nimevisoma na navifanyia kazi.
     
  13. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #13
    Oct 4, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    hahahahaha! We nawe hupotezei!
     
  14. VoiceOfReason

    VoiceOfReason JF-Expert Member

    #14
    Oct 4, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 5,235
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mkuu watoto ni Asset na sio watoto tu hata binadamu nao ni asset kwa kampuni fulani au nchi fulani...

    Na kurudisha gharama sio monetary tu, hata kuwa na mtu wa kukuangalia ukiugua au hata mtu wa kuongea na wewe na kukupa company kwahiyo faida za watoto list is endless (inategemea na mtu mwenyewe) faida haipimwi kwa pesa peke yake....

    hata tukiona definition ya asset hapo chini utaona kwamba kulingana na definition ya namba 1 utaona kwamba mtoto anaweza kuwa asset; na hata ile furaha anayokupa ukimuangalia inaonyesha kwamba yeye ni asset

     
  15. Kireka1980

    Kireka1980 JF-Expert Member

    #15
    Oct 4, 2011
    Joined: Mar 18, 2008
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    kwa hiyo hayo mazungumzo yako na huyo mzee yamekufanya u-conclude kuwa watoto ni liability nadha sehemu nzuri ya kujua kama ni asset au liabilities ni kwa wewe kujiuliza "je mimi kwa wazazi wangu ni asset au liabilities? na jee ni liability kwa sababu nilizosababisha mimi au wazazi?
    "
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Oct 4, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,198
    Trophy Points: 280
    Liability ina maana kadhaa na katika muktadha huu maana yake ni mtu au kitu kinacholeta matatizo.
     
  17. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #17
    Oct 4, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Nakubaliana na wewe NN..
    refer maana aliyoitoa the The Boss na mifano aliyoitoa..
    correct me kama nimekosea kumwambia
     
  18. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #18
    Oct 4, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,385
    Trophy Points: 280
    wewe kila kitu humu umesomea na unakifanyia kazi?????/
    wewe sio ndo ulisemma unafanya kazi ya kujenga nyumba na umesomea?

    sasa leo umesomea finance,business na investments????/

    siku ile ulisomea house buildings???????/

    ukiwa muongo uwe na kumbukumbu.....
     
  19. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #19
    Oct 4, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,711
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Umemaliza king'sti wangu, mwee!
     
  20. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #20
    Oct 4, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Nimekukubali The Boss kuwa una kunakumbukumbu!
    Ngoja niendelee kukupa elimu....Most of Engineers wanafanya MBA kama degree ya pili
    kwenye MBA unacover most ya vitu vinavyohusu Finance, Accounting & Investment.
    Kuwa na taaluma ya ujenzi haimaanishi kuwa sina pia elimu ya Uhasibu.
     
Loading...