Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watatu Wahukumiwa kunyongwa hadi kifo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kibunango, Sep 23, 2009.

  1. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #1
    Sep 23, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    [​IMG]
    A court in north-western Tanzania has sentenced three men to death by hanging for killing a 14-year-old albino boy.
    They were found guilty of attacking Matatizo Dunia and severing his legs in Bukombe district in Shinyanga province.

    Albino body parts are used in potions sold by witchdoctors promising wealth. Tanzania has seen an unprecedented rise in the killings in recent years.
    Dozens of people have been arrested, but the justice system is notoriously slow and this is the first conviction.

    There are 50 other cases of killings of albino people before the courts.
    The Tanzanian government has publicly stated its desire to end the killings.
    In March, President Jakaya Kikwete called on Tanzanians to come forward with any information they might have.

    In July a court in neighbouring Burundi sentenced one person to life in prison and eight others to jail for the murder of albino people whose remains were sold in Tanzania.

    There are estimated to be about 17,000 albino people living in Tanzania. They lack pigment in their skin and appear pale.

    Source: BBCNEWS
     
  2. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #2
    Sep 23, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Na bado tutanyonga woote waliopoteza uhai wa ndugu zetu Albino!! na hii iwe fundisho kwa yoyote yule mwenye mawazo hayo!!
     
  3. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2009
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Muhimu wangewahoji wote mpaka wamkamate mteja wa mwisho wa hivyo viungo vinginevyo wataibuka wachinjaji wengine tu.

    "Deal with the problem from the roots not branches".
     
  4. Kimey

    Kimey JF-Expert Member

    #4
    Sep 23, 2009
    Joined: Mar 25, 2009
    Messages: 4,119
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kazi ya mahakama ni kuhukumu na kazi ya police ni kufanya uchunguzi so wamehukumiwa kwa makosa yao ya kuua hiyo ishu ya "mteja" ni kazi ya polisi kuwasaka na sio mahakama!!
     
  5. M

    Mwambashi Member

    #5
    Sep 23, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunaishukuru Mahakama kwa kutenda haki kwa hili jambo. Tunaziomba mahakama zote ambazo kuna mashitaka kama haya yaharakishwe na haki itendeke labda itasaidia kwa namna moja au nyingine kuondoa kabisa unyanyasaji huu kwa ndugu zetu hawa wenye ulemavu wa ngozi.
     
  6. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Safi sana mahakama kwa kazi nzuri na kesi imesikilizwa kwa speed ya hali ya juu.
    Sasa nyie mnao husika na mahakama vp kesi za mafisadi mbona zipo slow mnataka mpaka wengine wafe watuhumiwa? Maana wengine afya mgogoro kweli kweli akipulizwa na upepo wa Makambako ana dondoka na hao ongezeni speed jamani.
     
  7. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kamanda hilo ni dongo!
     
  8. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #8
    Sep 23, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Yeah kama kawa mkuu waharakishe haki zitendeke sio mara leo hakimu hayupo tumbo limefuruga kesho utasikia hakimu yupo kwenye semina muda unazidi kwenda.
     
  9. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #9
    Sep 23, 2009
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Good stuff!.....mbona sijasikia kny local media?
     
  10. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #10
    Sep 23, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Utaisikia usiku wa leo ama kesho magazetini, kwani issue imetokea mikoani...
     
  11. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #11
    Sep 23, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Ingekuwa china hao tayari adhabu ishatekelezwa.

    Labda inabidi wamtumie JK fail marekani, ili akirejea hukumu iwe sihatekelezwa. Japo ni haki ya kila mtu kupewa nafasi ya kukata rufani, basi kama zipo rufani wapewe nafasi na kesi zisikilizwe shasha, ila wakunyongwa wanyongwe mara moja. (wengi watasema kunyonga ni kukiuka haki za binadamu, kama vile wao Albino hawana haki)
     
  12. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #12
    Sep 23, 2009
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Tatizo hao waganga waheshimiwa wanaendaga kupata mambo kwa ajili ya vyeo serikalini na kwenye post nyinginezo. Sasa watadeal vipi na waganga hao?
     
  13. M

    Magezi JF-Expert Member

    #13
    Sep 23, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Adhabu ya kifo inabidi iwe ya risasi na siyo kitanzi na itekelezwe mara moja.
     
Loading...