Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania wanataka nini kwa CHADEMA?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 24, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 24, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Swali hili labda ni swali kubwa na la msingi ambalo watu wanahitaji kuona linajibiwa wanavyoona CDM inajipanga kushika madaraka. Haitoshi kuunga mkono CDM kwa sababu ya kuchukia CCM au kutokubaliana na sera za CCM. Watu wanapounga mkono CDM au kujiunga na CDM ni kwa sababu wana matarajio fulani au matumaini fulani. Matumaini hayo yanawafanya wawe tayari kuunga mkono CDM na hata kujitolea kwa mambo mbalimbali. Ni nini basi Watanzania wanataka?

    Kisheria: NI sheria gani ambazo CDM itafanyia mabadiliko au inapaswa kufanyia mabadiliko? Yaani, Sheria ambazo CCM imeshindwa kuzifanyia mabadiliko au imefanyia mabadiliko ya juu kwa juu. Au sheria za hivi sasa ndizo zitaendelea kutumika chini ya CDM?

    Kimfumo: Mfumo wote wa utawala uliopo sasa umetengenezwa na serikali ya CCM na matokeo yake tunayaona. Je chini ya CDM ni vitu gani vitabadilika? Jeshi la Polisi, Jeshi, usalama, wizara n.k vitakuwaje?

    Kuwajibishana: Mojawapo ya matatizo ambayo tunayaona sana - na hasa siku za karibuni - ni jinsi gani CCM iko goigoi katika kuwajibisha serikali yake na hata huko serikalini utamaduni wa kubebana ulivyozoeleka. Je chini ya CDM watu watarajie nini?

    Na mambo mengine mengi. Ndio hapa nauliza kwa wale wapenzi na wanachama wa CDM wanatarajia nini kutoka kwa utawala wa CDM tofauti na yale yanayofanywa au kufanyika chini ya utawala wa CCM? Au labda niulize kivingine ; ni mambo gani ambayo ukiyajua sasa kuwa CDM itayatekeleza ikishika madaraka yatakutia hamasa zaidi kuunga mkono, kujiunga au kuwa sehemu ya M4C?
     
  2. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #2
    May 24, 2012
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mzee wangu hiyo yote ni reflections ya yote na maisha magumu na watu sasa wanataka mabadiliko ya kweli na watanzania wote wanaona CHADEMA kama chama chao cha mbadala na hivyo umefika kipindi cha kuwaunga mkono. Hivyo kuna haya hata fikra zetu za kufikiria nazo zibadilike na kuona kuwa wanakuwa na kujenga utadamuni mzuri na kutoogopa kitu na kuhoji kila kitu kwa ajili ya kupata ground nzuri Tanzania
     
  3. MANGUNGO

    MANGUNGO JF-Expert Member

    #3
    May 24, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    wadanganyika wanataka haki na matumaini ya maisha dhidi ya mgawanyo sawa wa rasilimali zao zinazozurumiwa na utawala wa ccm kama ardhi,madini,hifadhi za wanyama n.k
     
  4. everybody

    everybody JF-Expert Member

    #4
    May 24, 2012
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 337
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mzee mwanakijiji,

    Nafikiri kwa kiasi kikubwa swali lako linajibiwa kwenye ile post ya marehemu Regia ya "[h=2]Tunakusanya Kero ambazo ungependa zisemewe Bungeni na Nje ya Bunge na Viongozi wa CHADEMA". Kama CDM watayatilia mkazo na kutekeleza yale yaliyosemwa mule, tutasonga mbele.[/h]
     
  5. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #5
    May 24, 2012
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mada inauliza Watanzania wanataka nini kwa CHADEMA. Ndani ya maudhui mwandishi anawauliza CHADEMA watawafanya nini kwa Watanzania!

    He is among the most dedicated and foremost opinion leaders of the day but he is also a terribly shambolic and incoherent commentator.
     
  6. leroy

    leroy JF-Expert Member

    #6
    May 24, 2012
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 773
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    What they want is not neccesary. What they need must come from CHADEMA's party Manifesto (ILANI). Hivyo wananchi wakasome ILANI na SERA za CHADEMA.
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    May 24, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,943
    Likes Received: 9,490
    Trophy Points: 280
    • Utawala bora unaofuata sheria
    • Kuhakikisha rasilimali mbali mbali nchini zinainufaisha Tanzania na Watanzania
    • Maisha bora kwa kila Mtanzania
    • Huduma bora katika upatikanaji huduma muhimu (Maji, Umeme, Matibabu)
    • Shule zenye hadhi ya kuitwa shule
    • Kulimaliza kabisa tatizo la Wanafunzi wetu kukaa chini au kukalia matofali
    • Kuwaheshimu Walimu kwa kuwapatia mafunzo muhimu ili kuboresha Elimu yetu kuanzia shule za msingi hadi Vyuoni
    • Kuwaheshimu Walimu kwa kuwalipa mishahara na marupurupu mazuri ili kukidhi gharama za maisha
    • Kupandisha kiwango cha chini cha mshahara na kufikia shilingi 300,000 kwa mwezi
    • Kuhakikisha mikataba mbali mbali ya nchi inakuwa na maslahi kwa Tanzania na Watanzania
    • Kuhakikisha Watanzania wanapata ajira kabla ya mgeni yoyote yule na kama waajiri waonyeshe sababu zilizowafanya kushindwa kumuajiri Mtanzania na kumuajiri mgeni. Hii ni kuanzia kazi za ngazi za chini hadi juu
    • Kuhakikisha Bunge letu linaweka mbele maslahi ya nchi na siyo kama hili Bunge uchwara lililoweka mbele maslahi ya magamba
    • Kuboresha mashirika yetu mbali mbali ikiwemo TANESCO, Bandari na mengineyo ili kuhakikisha huduma bora kwa Watanzania na hata majirani zetu

    Haya yote yanawezekana kabisa ikiwa kuna nia ya kweli ya kuhakikisha maisha bora kwa kila Mtanzania.
     
  8. Kubwajinga

    Kubwajinga JF-Expert Member

    #8
    May 24, 2012
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,188
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    MMJJ,
    Wananchi watakachotaka toka kwa CHADEMA ni viongozi wenye kuona mbele na walio safi, full stop.

    Sheria, Mfumo na Kuwajibika, haya yote hayatakiwi yawe mambo ya chama chochote, bali yanatakiwa yawe fixed character za nchi yetu. Tutengeneze katiba ambayo itayafanya haya yote yawe ni sehemu ya muundo wa nchi yetu.

    1. Sheria isitumiwe tofauti hata kama vyama vilivyo madarakani vinabadilika.
    2. Uwajibikaji uweze kusimamiwa na sheria na sio maamuzi ya raisi
    3. Mfumo wa utawala usiwe wa kubadilika hata kama vyama vitabadilika. Isiwe ikawa CHADEMA wanajenga majimbo halafu wakiondolewa madarakani anayefuata anaamua kujenga kitu kingine tena.
     
  9. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #9
    May 24, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,987
    Likes Received: 4,257
    Trophy Points: 280
    Wakati natafakari maswali yako nikakutana na hicho nilichokinukuu cha uwajibikaji na naomba nikielezee kwa ufupi kwasababu kipo katika wakati muafaka.

    Wananchi wanataraji kwajinsi CDM wanavyoibana serikali katika uwajibikaji huenda huo ndio ukawa ukombozi wao. Wamechoka na kubebena kunakowaumiza. Wananchi wanataraji kuwa serikali ya CDM itakuwa makini, kwamba mtu akitajwa tu bila ushahidi basi kwanza awajibike halafu sheria ichukue mkondo kumsafisha au kumtuhumu mhusika.

    Utamaduni wa kutowajibika ni wa CCM, na sina haja ya kurudia. CDM walishupalia Dr Mwinyi kama kiongozi wa serikali wajibike kwa mabomu. Mkuchika awajibike, Pinda awajibike n.k.

    Wananchi wanaona vijana waliopo CDM wakipikwa kuanzia sasa huenda tukawa na matumaini mapya.
    Matumaini hayo ya uwajibikaji sasa naona yameingia doa, tena doa kubwa sana.

    Nimeshangaa Mwenyekiti Mbowe akisema mgogoro wa Heche na Juliana ni mdogo sana.
    Mwenyekiti ameangalia watu na si mazingira yaliyopo yanayotoa mwashirio wa siku za usoni.
    Nimesikitika kwasababu nilitegemea Mbowe angeanza kuwapika vijana katika uwajibikaji.
    Sikutegemea kuwa hadi leo uongozi wa CDM ungekuwa unamlinda Juliana Shonzo kama CCM wanavyobebana.

    Nilitaraji Mbowe amshauri Juliana Shonzo aombe radhi, au awajibike na ikishindikana awajibishwe.
    Kinachoonekana ni utamaduni ule ule wa kulindana na ambao unaanza kufundishwa vijana wanaotegemewa mwaka 2015 nakuendelea.

    Mbowe alitakiwa atende kama kiongozi na siyo siasa zile zile tulizozoea za maneno matamu kama mkakati, tunajipanga, tumeliona hilo na sasa mbowe anaongezea 'ni mgogoro mdogo tu'

    Tukio la BAVICHA ni dogo kama watu watapenda kuiona hivyo, lakini linatoa picha ya jinsi gani uwabikaji ulivyo katika chama kama CHADEMA. Ni mtihani mdogo wenye majibu makubwa. Kwa uwajibikaji sina uhakika CDM wanajipya!
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    May 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Wananchi wanachokitaka kwa CDM ni walivyovitegemea toka kwa CCM 2005 wakaamini kwamba mgombea wao atawapatia na wao wakampatia 82% ya kura. Lakini bahati mbaya hawakipata na matokeo yake wakaegemea kwa CDM wakidhani watayapata yale. Sioni kama watu wanafuata sera za CDM na sijui kama wanazijua bali watu wamechoshwa tu na ahadi ambazo hazikutekelezwa. Vijana kwa mamia walidhani kuanzia mwak 2005 woote watatoka vijiweni ama wataacha kuwa machinga na badala yake kujipatia ajira vivulini zenye vipato vinono; hiyo haikuwa basi vijana wengi wana chuki na CCM wanadhani CDM ikiingia madarakani watapata hizo ajira nono.

    Sheria za kurekebisha ziko nyingi. Kuna zile 40 za tume ya Nyalali hazikuwahi kurekebishwa. Lakini hapa pia wananchi tuna fursa kwenye huu mchakato wa kiandika katiba mpya; fursa hii ikitumika vizuri suala la sheria litakuwa taken care of.

    Mifumo pia inategemea katiba na sheria: Mambo ya kujilimbikizia
    madaraka, oversight institutions kutokuwa huru (PCCB, DPP, nk), nk. Tukiwa makini pia haya yote yatashughulikiwa na Katiba Mpya. Hivyo CDM itabakiwa na utekelezaji wa ahadi zake na kuongoza kwa mifumo na taratibu mpya zitakazokuwepo kwenye katiba mpya (kama watafanikiwa kukamata dola).
     
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    May 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,510
    Likes Received: 2,782
    Trophy Points: 280
    @Mzee Mwanakijiji Watanzania wanacho taka kwa CHADEMA ni kuwa Chadema wajifunze makosa yanayofanywa na chama tawala CCM. Endapo Chadema watakapo pata uongozi wa kutawala nchi chadema wawe mfano bora kwa wananchi na uongozi ulio bora.Na Kurekebisha Makosa yaliyofanywa na Viongozi wa CCM katika uongozi wao chadema itabidi warekebishe ili Wananchi wapate kuwa na imani nao katika kuongoza nchi.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    May 24, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,442
    Trophy Points: 280
    ad hominem! swali laweza kuwa na sehemu mbili ya kitu hicho hicho au kama ni gumu kuingia kichwani unaweza kuomba kueleweshwa kina cha hilo swali.
     
  13. C

    CHANGA Member

    #13
    May 24, 2012
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 94
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    CHADEMA Wana advantage kubwa moja kama wataingia madarakani 2015. Nayo ni katiba mpya. Infact watu lazima wata-feel changes almost katika kila eneo endapo Katiba itakuwa nzuri ambayo watanzania wanaitaka. Hapo ndipo kile walichokikosa Watanzania kwa 50 yrs watakuwa wamekipata hata kama sio kwa utimilifu wake.
     
  14. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #14
    May 24, 2012
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,470
    Likes Received: 758
    Trophy Points: 280
    Oh my God!! Yu are terribly wrong and coherent in exhibiting your IQ!

    we are the employer we are asking employee what he will do for us and you are saying we are wrong??? if u belong to CDM please feel free to respond to this question convince him and other citizen! ulichojibu ni kukwepa swali na kushambulia

    Kuna watu sehemu fulani, mahali fulani humu! niliwauliza kuwa tatizo la CCM ni kuwa kina wafanyabiahsara walio kwenye position kubwa kisiasa na hivyo wanajisukumia tenda na ku-influence decision kwenye kila kitu

    Nikauliza, Mbowe ni mfanyabiashara, Ndesamburo au Komu...Je wakishika nchi, say Slaa ni rais Mbowe ni waziri mkuu

    Mechanism gani au kitu gani kitafanyika kuzuia wafanyabiashara hawa wasifanye yale yale ya CCM given lawas and regulations will still be there before them to change!!

    Hili swali nikiuliza.....nitakuwa 'shambolic and incoherent asker''??
     
  15. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,317
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    Kimoja ni kwamba wana mpango wa kufuta nafasi za Ukuu wa wilaya hapa nahisi patakuwa na Savings kwasababu wakuu wa wilaya nchi nzima kwa mwaka wanatumia mabillioni ya Shiringi ilihali output yao kwa mwananchi haipo na kama ipo ni kidogo sana na ingeweza kuwepo hata kama shughuli za mkuu wa wilaya zikaachwa ziwe chini ya mkurugenzi........ Kwa kifupi nina vitu kibao vya kuisapoti M4C nitarudi baadaye kidogo naona Boss wangu anaingia asije akaicheki ID yangu.
     
  16. Judi wa Kishua

    Judi wa Kishua JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 922
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 80
    Cdm ni kikundi cha watu wenye stress za maisha.
     
  17. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #17
    May 24, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Honestly speaking, Ninachokitaka nimabadiriko tu, CCM iondoke kiingie Chama kingine, this time CHADEMA, Naamini hii italeta displine katika uongozi,na itakuwa imeanzisha desturi mpya kwenye nchi yetu ambayo ni bora kuliko hii ya sasa, lakini kila nikikumbuka jinsi binaadamu walivyokuwa corrupted + the corruption of democratic politics nakuwa mdogooooooo.
     
  18. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #18
    May 24, 2012
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Then, Taifa zima liko stressed basi.
     
  19. Red Giant

    Red Giant JF-Expert Member

    #19
    May 24, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 6,607
    Likes Received: 2,170
    Trophy Points: 280
    watanzania wengi tuna stress za maisha sababu ya kukosa huduma za kijamii na uhakika wa kesho. kurudi kwenye mada mimi ninachokitaka CDM ihakikishe hii nchi na watendaji wanafuata na kuogopa mfumo wa sheria na taratibu zilizopo. mambo ya ahadi nzuri za elimu bora na maisha mazuri hata CCM wanezitoa sana sema hawakufuata sheria na taratibu katika kuzitekeleza. mfano mikataba mibovu ya madini inaingiwa sababu sheria za uwazi zinakiukwa mambo yanafanyika kisirisiri pia sheria za ardhi zinakiukwa na kuteletea migogoro vivyo hivyo sheria za tenda. yote hayo yanawezekana iwapo viongozi hawatakuwa waoga katika kuwajibishana
     
  20. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #20
    May 24, 2012
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nataka cdm ilinde mali za uma, lasilimali za nchi zitumike vyema si kuwauzia mateja wakizungu kama ifanyavyo ccm!
     
Loading...