Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania waishio nje ya nchi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kamkoda, Oct 16, 2012.

  1. k

    kamkoda JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 20, 2012
    Messages: 396
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Leo asubuhi hii nimesikia waziri fulani akisema wanataka takwimu za watanzania waishio nje ya nchi ili waweze kukusanya mapato yao na kupigia upatu kwenye katiba uraia wa nchi mbili...wazo hili sio baya

    Je waziri huyu anafahamu ukweli huu?

    1. Makampuni mengi yaliyopo ndani hayalipi kodi vizuri zaidi ya 'paye'
    2. Wageni wa nje waliopo ndani wengi wanavibali feki. Mapato yao hayajakusanywa.
    3. Wageni wengi waliopo chini pia hawastahili kuwepo nchini kwa kuwa hawana sifa hizo, ni mibaka uchumi.
    4. Kodi nyingi ya sekta isiyo rasmi ama inayopotea kwa ujanja ujanja wa wachache ni karibu mara tatu kuliko ile inayokusanywa.
    5. Wageni walioingia nchini kama wataalamu na kujivua gamba kuwa wawekezaji wamulikwe, wao wanawajua kwa kuwa ni wezi.
    6.Ahakikishe wanapiga kura uchaguzi ujao wa 2015 kabla ya kutamani mapato yao.

    Ningemshauri afanyie kazi hayo hapo juu kwanza kuliko kuvaa soksi wakati amekwisha vaa kiatu.
     
  2. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Halafu hao watanzania wanaishi nje wengi wanalipa kodi huko huko walipo...Nahisi itakuwa kama kuwaongea mzigo..anyway kama alivosema mleta hoja hata hapa kuna wakwepaji wa kodi na hawajabanwa.
     
  3. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huyo waziri ni mtupu, kwanza abadilishe safu ya uongozi TRA make akina kitilya hawajui cha kufanya kila mwaka kodi iliyoanzishwa na baba wa taifa huongeza asilimia na kukaa maofisini kama mazezeta, wakati wigo wa kodi ni mpana sana hawa wahuni wanao jifanya wawekezaji na kufanya biashara bila kulipa kodi mbona hawawagusi? viongozi wetu wengi wanafikilia kwa kutumia viuno tu wamelewa vyeo.SAD
     
  4. Fyong'oxi

    Fyong'oxi JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pia kuna amabao wanaingia nchini kwa gia ya NGO , then baadae unashangaa eti ni wawekezaji!
     
  5. S

    Savannah JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 238
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyo waziri kakurupuka hajui asemalo.
     
  6. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,176
    Likes Received: 1,046
    Trophy Points: 280
    Yaani wanataka kuongeza vyanzo vya kuchakachua!
     
  7. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,785
    Likes Received: 549
    Trophy Points: 280
    Umesema waziri fulani bila shaka unamjua,mtaje tumchambue kinyumenyume tumecmhoshwa na viongozi uozo! inase
     
Loading...