Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania waibuka kidedea mbio za Olimpiki Marathon! - wafanikiwa kumaliza hadi mwisho kabisa

Discussion in 'Sports' started by kichwat, Aug 12, 2012.

  1. kichwat

    kichwat JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2012
    Joined: Mar 4, 2010
    Messages: 1,814
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hatimaye hayawi hayawi YAMEKUWA baada ya Watanzania wawili kufanikiwa KUMALIZA mbio za Marathon katika siku ya mwisho ya michezo ya Olimpiki, London 2012.

    Hiyo ni baada ya mkimbiaji wetu mahiri Mussa Faustine kushika nafasi ya 33, huku mwenzake Ramadhan Samson akifanikiwa kushika nafasi ya 66 kati ya wakimbiaji 85 waliomaliza mbio hizo.

    Kama kawaida yetu, sote tujumuike pamoja kuwapongeza vijana wetu kwa KAZI KUBWA waliyoifanya ya kufanikiwa kumaliza mbio hizo za Km 42 (yaani zaidi ya tripu 10 za Ubungo-Mwenge kwa kupitia Sam Nujoma).

    Wahenga walisema KUMALIZA NI JUHUDI, KUSHINDA MIPANGO YA MUNGU. (ingawa kwa mtaji huo basi Mungu atakuwa na upendeleo kwa wenzetu).

    ...Wapi Gida Buday!

    kwa matokeo kamili bofya hapa: http://www.london2012.com/athletics/event/men-marathon/index.html?v=20120812-214304762
     
  2. s

    sony wega JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 234
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hamna kitu hapo kushindwa na kuboronga hakuna tofaut na serikali ya ccm kushindwa kuongoza kwa hili ndungu nasema ni rabbish n foolish
     
  3. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Aiseeeere baba yangu tusiwalaumu wakimbiaji,tazizo sio hao tatizo ni jei kei mi nawakiki chichiemu ikingika madarakani mpira 2tafika mbali mahakama itatenda haki,wanafunzi watafaulu, wasanii wanufaika,,lakini kama kiongozi wao alie madarakani mbumbumbu hakuna kitachoeleweka kamwe hacha niishie hapo

    nipate mbege nikalale
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kidabudai ameshindwa kuchoma vyeti vyake kwa matokeo haya
     
  5. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    Mwanzo mzuri. Tutajipanga vizuri siku za usoni.
     
  6. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwani walikwenda kumaliza kukimbia au kushinda? Hili ndilo tatizo kubwa tulilo nalo watanzania. Tunapenda kujisifu na kusifiwa hata kwa upuuzi. Hivi hapa kuna kuibuka kidedea eti wamemaliza mbio? Mtoa hoja angeachana na ugonjwa huu wa kujifisia hata upuuzi. Hizo sifa zinawafaa wanasiasa na wasanii wetu lakini si watanzania wote. Kesho utasikia wakijisifu kuwa maskini wa Tanzania ni wapole au hawalalamiki kama wa nchi nyingine na upuuzi mwingine.
     
  7. Mama Mdogo

    Mama Mdogo JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 21, 2007
    Messages: 2,705
    Likes Received: 165
    Trophy Points: 160
    Stephen Kiprotich clinched the gold medal in the men's marathon at the 2012 London Olympics-winning in a time of 2:08.01. The Ugandan athlete won ahead of Kenyan runners Abel Kirui and Wilson Kiprotich-winning by almost 200-meters after blowing the competition away in the final ten kilometers of the race. The 23-year-old won his first Olympic title with the victory in the event, having sat behind the Kenyan pace before pulling away to victory. The competition had no answer to the Ugandan's kick and, at such a young age, no doubt has a bright future ahead of him in the sport.

    And by the time he neared the finish line, Stephen Kiprotich had such a commanding lead that he grabbed a flag from the stands and wore it on his way to gold. After finishing, he dropped to his knees, bowed and then raised his hands high over his head. A moment to cherish because these haven't happened all that often for Uganda. This was the country's seventh Olympic medal in any sport and second gold. John Akii-Bua, a 400-meter hurdler, won the other gold 40 years ago in Munich. "I made history with my people," Kiprotich said. "They didn't expect me to win. I was keeping behind them, keeping the fire burning. When they go, they thought they'd left me, but I was there. "I kept in touch. Later, I said, 'I believe in myself.' Then, I made my move."


    Source: Men's Olympic Marathon 2012: Result, Stephen Kiprotich Wins Men's Marathon | Bleacher Report

    Source: Uganda's Kiprotich wins men's Olympic marathon - Connecticut Post
     
  8. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    Jamani huu ni zaidi ya ujinga kusheherekea kushindwa, Tanzania tumechemsha kola Olimpiki kwa kuambulia kapa kasoro ile ya Moscow (1980 ) ambapo Bayi na Nyambui walipotuletea medali 2.
    Kama mnawapongeza hawa walioshindwa hakuna haja ya kuendelea kupoteza pesa kutuma watalii.
    BTW, inabidi umpongeze yule bondia alietwanga kwenye duru za awali na yule mwogeleaji alieshika namba 57 kati ya 62 akijifurahisha kwenye freestyle duru ya awali, Dah...Nimechoka kwa kweli kwa aibu na ujinga wetu.
     
  9. Elviejo

    Elviejo JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 222
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Acha warud wameshatalii vya kutosha
     
  10. Kang

    Kang JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 4,698
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Hawa jamaa wamejitahidi sana kusema ukweli, namba 33 sio mchezo maana ni dakika 9 tu nyuma ya mshindi katika shindano la zaidi ya masaa mawili ni margin ndogo sana, at least wameonyesha kuwa wamo maana wale wa kuogelea walikuwa sio professionals kabisa walienda kujifurahisha zaidi.
     
  11. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,151
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Wakirudi, tuwaulize kisayansi kabisa hawa watu wa Olympics Taifa, "kwanini mnatuletea aibu? Siku hatuutaki huu ujinga". Serious kabisa tuwaulize hivyo waelewe tumechoshwa!
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hakuna kitu, they have to work hard!! Ni kosa kubwa kuwaambia wamejitahidi wakati wana-east africa wamekula medali. Let them work hard siyo kulala hadi saa mbili ndo wanaanza mazoezi, hakuna kitu kirahisi kihivyo.
     
  13. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Watakuambia serikali haiwapi fedha, ndiyo mwisho wao wa kufikiri. Hawawezi kubuni mbinu nyingine ya kupata fedha. In short, they are tired, no more thinking zaidi ya kuvizia bajeti kutoka serikali. Ndiyo maana mi nasema kila siku tusipobadilika mentality ya kuendelea kujaza wazee hata bila kuchanganya vijana aka damu changa tena iliyo-smart, tutaendelea kupiga kelele kwenye keyboard.
     
  14. Papa Mopao

    Papa Mopao JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 7, 2009
    Messages: 3,151
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Mkuu,
    Wakijibu hivyo tuwaambie kabisa hatujaridhishwa na majibu kabisa na wala hatuziamini kazi za mikono yenu, watoke au siku wasipeleke wanamichezo kama hakuna maandalizi, kama maandalizi ya medali yanaanza leo hapo sawa!
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Hakuwezi kupatikana ushindi bila ya juhudi za lazima za serikali na washiriki

    Serikali inatakiwa kulea vipaji vya watoto ndio waweze kufanikiwa wakiwa wakubwa.
     
  16. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Bado hizi kauli zinatuchelewesha kufanya vitu vya maana, kila kitu serikali serikali ifanye hiki na kile, jua linachomoza jua linazama. Ni lini tutaanza kusema mmoja mmoja nahitaji kujitoa kwa ajili ya michezo ijayo ya olympic 2016 nchini brazil ili nirudi na medali ya dhahabu? Ni lini tutaanza kujiwekea malengo ya kutaka kuitangaza nchi yetu kupitia michezo na mambo mengine yanayojumuisha nchi nyingi? Ni lini basi, ni lini, ni lini ......? Kama watu wanajua umuhimu wa kujituma katika kazi zao na kujinyakulia zawadi kemu kemu kwa faida yao na familia zao basi taratibu hii mentality ya watu (pamoja na viongozi wetu) kudharau fani za michezo (siyo michezo tu) itakuwa ndo mwanzo wa watu wengi kukaa na kubweteka wakisubiri serikali iwafanyie kitu. Lets wake up and use any chances!! Watu wakianzia ndani kuvunja record za kitaifa, africa then tutakuwa tumepiga hatua kubwa.
     
  17. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    The guy is being sarcastic, hakuna pongezi alioitoa hapa zaidi ya kejeli.
     
  18. Polisi

    Polisi JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 2,090
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mkuu, wachache watakuelewa katika hili. Umeona mbali sana. Mwanzilishi wa michezo ya olympics alisema 'The aim of the olympics games is not to WIN but to take PART'. Hongera vijana wetu
     
  19. cement

    cement JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2012
    Joined: May 5, 2012
    Messages: 586
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nasikia kamati ya Olympic ilitoa milioni 294 Bayi na wenzake wakalamba zote na kupeleka kambi shuleni kwake Kibaha ahahahahahaaaaa hii nchi ni zaidi ya uijuavyo!!!!!
     
  20. kmdh

    kmdh JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2012
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakenya wanajua riadha ni njia mojawapo ya kuushinda umasikini. Sisi wengi bado hatujastukia hilo bado. Ukiangalia wale Wakenya wanaoshinda Marathons maarufu hapa duniani kama vile Chicago marathon, London marathon, New York marathon wanapata hela nzuri sana. Mbio ndefu zinalipa vizuri kwa hiyo wengine ambao wana vipaji vya riadha huwa wanajituma sana. Mfano mzuri ni yule Samuel Kamau (R.I.P)

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...