Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania tuungane kupinga ajira za undugu TRA, BOT, TBC, EWURA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Muarubaini, May 17, 2012.

  1. M

    Muarubaini JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Limekuwa jambo la kawaida kwa mashirika tajwa hapo juu kutoa matangazo ya kaz kutimiza tu matakwa ya sheria lakin tayari huwa wanakuwa na watu wao. Watoto wa vigogo ndo wamekuwa wakinufaika huko walalahoi na vyet vyao vizur wakisaga lami
     
  2. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,702
    Likes Received: 1,717
    Trophy Points: 280
    Hapo ujue adui ni CCM walioweka mfumo wa kupendeleana na rushwa maeneo yote. Ndio maana Pinda anajenga airport ya bilioni tatu Mpanda wakati Mbeya hakuna uwanja wa ndege, wanajenga kwa miaka 15 sasa. Dawa ya upendeleo ni kuiondoa ccm madarakani then kila kitu kitaenda, kwa sasa hata upinge vipi haitasaidia kwani hata rais kawapendelea marafiki wa mwanae ukuu wa wilaya.
     
  3. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Naunga mkono hoja
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Labda tupate majina na ujuzi wao ili tujue wanastahili au la.
     
  5. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2012
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Tuambie ni nani na nani ni watoto wa vigogo huko TBC, TRA, Ewura nk kabla ya kukubali hoja yako.
     
  6. WA MAMNDENII

    WA MAMNDENII JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2012
    Joined: Jun 5, 2010
    Messages: 274
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    acha kulalamika, ajira zinatangazwa wenzako wanaomba wanapata ajira we unakataa kuomba kwa hisia potofu kuwa watu wamekwishaajiriwa utabaki unachonga saaana wenzako wanapeta na vigezo vyao
     
  7. Mkomamanga

    Mkomamanga JF-Expert Member

    #7
    May 17, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Mbona iko wazi mno, kwani wabunge wa Afrika mashariki mlala hoi aliyegombea ni yupi? Tuache ya TRA na kwingineko ambako watu wanasoma kwa kuwa mtu anakaribia kustaafu na anaingizwa ili mwingine astaafu mwaka ujao na huyo achukue uzoefu wa mwaka mmoja. Tukitaka tuungane tu tupinge au tuweke misingi ya ajira bora kwa njia ya katiba. Kazi nyeti zote zifanyiwe 'public vetting' na hiyo iwe kweli public si kiini macho. Tuweke kwenye katiba suala la public vetting kwa majaji, wakurugenzi, mawaziri, nk utaona watu udenda utawatoka.
     
  8. Ambitious

    Ambitious JF-Expert Member

    #8
    May 17, 2012
    Joined: Dec 26, 2011
    Messages: 2,014
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    This idea is a good starting point.
     
  9. M

    Mwanandani Senior Member

    #9
    May 17, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wewe kama sio choko basi niwali wa mtu.
     
  10. atubariki

    atubariki JF-Expert Member

    #10
    May 17, 2012
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mmh hapo TRA,BoT,TBC,na Ewura lazima uwe muhaya hata kama huna elimu kazi utapata tu cha msingi uwe na ndugu
     
  11. satellite

    satellite JF-Expert Member

    #11
    May 17, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Niliitwa B.O.T kufanya interview IT department nilijuta kumbe nilienda kuuza sura kwenye vile viyoyozi maana ilikua ni stress interview kwa wengi wetu undugu unafanyika waziwazi mtu anamleta mtoto wake au ndugu yake bila aibu hawasubiri utaatibu wa kuingia kwa kuitwa wao wanapitiliza na kuondoka sie kina kayumba tuliwekwa hadi jioni
     
  12. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #12
    May 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ajira ni tatizo kubwa karibu kila sehemu hapa kwetu Tanzania kujuana kumekithiri! kitu cha kufanya kuongeza uwazi wa kuajiri na nafasi kubwa katika kampuni/taasisi kuombwa na kutahiniwa waziwazi kupitia tv ya taifa ili mtu aajiriwe kwa haki!
     
  13. F

    FUNGO jr JF-Expert Member

    #13
    May 17, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tra tbs ewura bot melaaniwa na bado mwaila laana kwa kujiirikisha kindugu soko la ajira huku watoto wa walala hoi wanakufu masikn magamba mlaaniwe kwa kuedekeza hili
     
  14. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #14
    May 18, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maskini Tanzania haya yote yanatokana na wimbi la wasomi waliopo mitaani huku serikali haina uwezo wa kuwaajiri wala kuwawezesha kujiajiri. Inabidi tuukatae mfumo wa serikali yetu ya sasa kwa mabadiliko ya taifa letu.

    Dogo langu ameshafanya interview 2 katika moja ya taasisi hizo ngojea tuone labda kajamba nani wangu ataibuka kidedea
     
  15. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #15
    May 18, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kuna classmate wa mdogo wangu ana diploma ya transport management alipangiwa kazi ofisi ya takwimu ya taifa baada ya kufaulu usaili aliofanyiwa na sekreatarieti ya ajira ktk utumishi wa umma.
    Alipokwenda kuripoti kazini alikopangiwa baada ya siku mbili akaambiwa nafasi ya TO bajeti yake haipo kwakuwa waliajiri mtu mwingine baada ya kuona TO haikuwa na haraka sana.
    Baadae akaja kugundua kwamba alifanyiwa uhuni ili kuwapa mwanya tume ya takwimu kuajiri mtoto wa Prof.mmoja hivi wa UDSM!!
    Ajira za sasa serikalini imekuwa ni heka heka.
     
  16. Sema Chilo

    Sema Chilo JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2012
    Joined: Mar 24, 2012
    Messages: 324
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuwa makini sna nahoja hizi ambazo zinatia hasira sana kwani dogo wangu mwenye GPA 4.2 na mwenye GPA 2.5 nani angepata ajira? but mwenye 2.5 amepata ndg live na ushahidi ninao na wote wamemaliza IFM 2010
     
  17. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,892
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    hivi gpa ya 2.5 jina jingine inaitwaje?
     
  18. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #18
    May 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,328
    Trophy Points: 280
    gentleman pass
     
  19. Watu

    Watu JF-Expert Member

    #19
    May 18, 2012
    Joined: May 12, 2008
    Messages: 2,882
    Likes Received: 224
    Trophy Points: 160
    Kazi kweli kweli mkimaliza hapo mkapinge na udini NSSF kwa Dau
     
  20. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #20
    May 18, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mimi nimelata tamaaa... Ile sekretariat ya ajira ivunjwe?? Kuna ufisadiiiiii
     
Loading...