Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania tu waongo sana!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Quemu, Apr 27, 2010.

  1. Quemu

    Quemu JF-Expert Member

    #1
    Apr 27, 2010
    Joined: Jun 27, 2007
    Messages: 985
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Jana nilipanda basi kwa mara ya kwanza baada ya muda mrefu sana. Safari yangu ilianzia Tegeta na kuishia Posta Mpya. Kilichonigusa katika safari hiyo, sio msongamano wa abiria, ukosefu wa utumiaji wa deodorant kwa watanzania wengi, ubovu wa basi nililopanda au mengineyo. La hasha! Kilichonigusa ni jinsi watanzania tulivyokuwa waongo.

    Haya. Nilikamata basi la kwanza kutoka Tegeta kibaoni mpaka Mwenge. Tulipofika mitaa ya Mbezi Makonde, jirani yangu niliyekaa naye kwenye kiti akapigiwa simu. Inavyoonekana kuwa alikuwa na mihadi ya kukutana na mtu mjini. Basi bila ya hiyana, nikamsikia yule bwana akimwambia mtu wa upande wa pili wa simu kuwa ameshafika Mwenge, na kwamba sasa hivi yuko katika basi linaloelekea mjini.

    Nikajikuta natoa mguno wa mbali!

    Haya. Nikafika Mwenge, na kuchukua basi la Mwenge–Posta. Tulipofika mitaa ya Ubalozi wa Ufaransa, bwana mmoja (sio wa basi la mwanzo) akampigia simu mtu aliyekuwa ana ahadi naye mjini, na kumuuliza yuko wapi. Alipopewa jibu na kuulizwa yeye yuko wapi, nikamsikia akisema kuwa yuko maeneo ya Red Cross.

    Nikatoa kiguno cha wastani!

    Haya. Nikafika zangu mjini, nikafanya kilichonipeleka, na kutafuta usafiri wa kurudi zangu Tegeta. Nikatumbukiwa kwenye basi la Posta-Mwenge. Tulipofika maeneo ya Moroko, mama mmoja aliyekuwa amekaa kiti cha mbele yangu akapigiwa simu. Kutokana na mazungumzo yalivyokuwa yanakwenda, ni dhahiri kuwa yule mtu wa upande wa pili simu ulikuwa unauliza kama yule mama bado yuko mjini, na kwamba anatarajia kurudi nyumbani saa ngapi. Basi yule mama bila ya hiyana akasema kuwa bado yuko mjini anamalizia malizia shughuli.

    Nikatoa mguno mkubwa mpaka nikajistukia !

    Wazungu wana msemo mmoja unaenda hivi ‘You are what you eat.’ Sasa je kuna uwezekano kuwa kuta za Taifa letu limejengwa kwa misingi ya uongo uongo? Kwa hiyo je ni sahihi kusema kuwa uongo umekuwa ni sehemu ya hulka yetu watanzania? Je ni kweli kuwa bila ya kuongopa hatuwezi kuaminika?

    Pengine huu uongo nilioshuhudia kwenye safari yangu unaweza kuwa hauna impact kubwa (debatable) katika maisha yetu ya kila siku. Lakini kwani si viongozi wetu ni reflection yetu sisi wananchi? Sasa je, kutokana na hulka hii tuliyokuwa nayo, unafikiri ni mangapi yanayosemwa na viongozi wetu ni ya kweli? Uchaguzi unakuja. Je kuna uwezekano kuwa kuna namba kubwa (kama sio wote) ya wataka ubunge wamejichimbia kambini wanasuka uongo kabambe wa kuombea kura ?

    NB : hayo mazungumzo yote ya kwenye basi yalikuwa yanasikika wazi. Kwa hiyo sikutega masikio makusudi kutaka kusikiliza mazungumzo ya watu. Si mnajua masikio hayana mfuniko.
     
  2. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Si watanzania tu. Nimesikia kisa cha John Edwards (aliwahi kugombea urais wa marekani) na mpambe wake nikabaki nacheka tu!
     
  3. Lily Flower

    Lily Flower JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2010
    Joined: Oct 16, 2009
    Messages: 2,560
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Yale yale mtu kapigwa simu na baba watoto wake anamuuliza uko wapi anajibu niko nyumbani kumbe baba watoto ndio yuko nyumbani hapo chacha, kwa mtazamo wangu hizi simu zimeleta madhara makubwa sana kwa jamii nikianza kulist sitamaliza leo nafikiri most of you are aware.
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    HAHAHA UKWELI SIKU HIZI UMEKUWA ADIMU SANA. kila mtu anadanganya pale alipo, hilo la kwenye dala dala ndo usiseme, watu wanadanganya sana. kuna mtu alishawahi tamka niko Morogoro kumbe tupo mitaa ya maktaba twaelekea mwenge. Hata watoto nyumbani hudanganya sana wazazi wao (hasa wanafunzi wa secondary)
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    vijimambo tu vya simu za mkononi..
    ila ukianza na hiyo mifano Quemu ynaona hata siasa zetu za kibongo za uongo uongo ndo madhara yake haya .
     
  6. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2010
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    tatizo la tanzania nikwamba waasisi wetu awakuwa wa kweli tumedanganywa sana atujazoea kuambiwa ukweli hivyo wengi wamekuwa waongo ila ili ni tatizo la dunia lia kila sehemu inatofautiana
     
  7. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #7
    Apr 27, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Uwongo ni sehemu ya maisha. Na pengine watu wanasema uwongo si kwa nia mbaya bali kwa nia ya kuepuka maswali na bughudha nyingi kutoka kwa wale wanaotka kujua kitu fulani kutoka kwako. Bila kuwa mwongo kidogo utateseka sana.
     
  8. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2010
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    mbona hujasema watu ambao wasikia simu inaita na bado hawapokei? Huo nao ni uongo yaani kuogopa kusema uongo kwa kufanya uoungo. i.e kutosikia simu. Unaweza kuconclude kuwa watu wengi wenye simu ni waongo in one way or the other.
     
  9. Bazazi

    Bazazi JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2010
    Joined: Aug 18, 2008
    Messages: 1,918
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Maumivu ya kichwa huanza taratiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiibu!!!!!!!!!!!!
     
  10. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,085
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    nilikuwa muongo wa kupigiwa mfano,yaani hata mtu akinisalimia naweza kumwambia sio mimi amenifananisha lol,lakini sasa hivi nimejifunza nadanganya pale inapobidi tu,maana nilishawahi kuface maswali baada ya kudanganya mahali,sitakuja kusahau kijasho kilinitoka
     
  11. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #11
    Apr 28, 2010
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,167
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160


    Una maanisha nini na huu msemo? Ni kitu gani wanachokula Waafrika wa Tanganyika kinachowafanya wawe waongo?
     
  12. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #12
    Apr 28, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hizo zote tisa, kumi mpigie mtu simu huku unamwona(labda amekaa mahali), utamsikia jinsi anavyokudanganya kwamba yuko sehemu ingine tofauti kabisa!
    Tulikuwa tumepanda kwenye kifodi siku moja (eneo la Kijenge-Arusha)na rafiki yangu, mara tunaposhuka akagundua ameibiwa simu...akaniomba simu yangu ili tuipigie...jamaa(mwizi) akajibu..."UNASEMAJE...MIMI NIKO SIKONGE-TABORA"..! Tuliachwa hoi, na hatukuwa na la kujibu tena, ikawa ndo mwisho wa simu hiyo!
     
  13. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #13
    Apr 28, 2010
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mbaya zaidi ni kuwa mtu unapoongea UKWELI hakuna mtu atakayekuamini.Mpaka mtu adanganywe ndio anaridhika.
     
  14. bht

    bht JF-Expert Member

    #14
    Apr 28, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Lakini jana jamani maswali ya 'uko wapi' yalikuwa too much.......labda watanzania walichoka kujibu.

    @Charity hiyo ni kweli kabisa, sasa sijui ni kwamba mtu anataka asikie tu kile yeye alichotarajia and not otherwise??!!
     
  15. bht

    bht JF-Expert Member

    #15
    Apr 28, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ukweli unakuweka huru sana, ukiongopa bana mashaka kila saa unahisi kuumbuka.
     
  16. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #16
    Apr 28, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    He!...sijaelewa kitu..
    BHT, uko kwenye mada kweli?
     
  17. bht

    bht JF-Expert Member

    #17
    Apr 28, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hahaa ndo madhara ya mvua ya ni pamoja n aakili kuwa slow brodah!!!

    no suprise lol!!!
     
Loading...