Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania TANESCO Inakufa Wakati Wateja Wapo Wa Kumwaga?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Ngo, Nov 18, 2010.

  1. N

    Ngo JF-Expert Member

    #1
    Nov 18, 2010
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 284
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha Kwakweli Katiaka Ulimwengu wa sasa pale Demand ya Service ni Kubwa ila hamna Supply. Nimezungukia Tanesco Mpaka Nimechoka, ni Mwezi wa Nane huu hawa jamaa wanajisuasua tu kuniwekea Umeme kwenye Kibanda changu kwa sababu tu hawana Materials. Nikajiuliza, katika dunia hii ambako makampuni mengi yanatafuta markets kwa bidhaa na services, Kwa Tanesco Sivyo. Kama ndo siasa kutawala uendeshaji wa Makampuni yetu tutafika Watanzania au ndo kulaaniwa kwenyewe huku ambako watu wanakosa maadili katika Uongozi?
     
  2. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #2
    Nov 18, 2010
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    watu wakiacha kuchakachua hizo mita nyumbani watapata mapato ya kutosha au kila nyumba ikiwa na luku itapunguza uchakachuaji
     
  3. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #3
    Nov 18, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,177
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Mikataba mibovu inachangia kama iyo ya IPTL
     
  4. bucho

    bucho JF-Expert Member

    #4
    Nov 18, 2010
    Joined: Jul 13, 2010
    Messages: 4,409
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145


    hata wananchi wanachangia kwa kuiba umeme sana sana wale wenye mita za zamani ambao bado ni wengi
     
  5. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #5
    Nov 18, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Nafurahi kwamba mjadala umetambua kwamba sote ni wakosa - Serikali (mikataba mibovu, Wizara nyeti kutolipia umeme), Shirika (ufuatiliaji mbovu) na sisi raia (tunaoiba umeme).

    Shirika hilo kama litapata faida basi ni kwa maajabu ya Mungu.
     
  6. Ustaadh

    Ustaadh JF-Expert Member

    #6
    Nov 18, 2010
    Joined: Oct 25, 2009
    Messages: 413
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tatizo ni Tanesco kutoendeshwa kibiashara - inaendeshwa kama shirika la umma! Hii inatoa mwanya kwa wateja fulani tu kulipia huduma ya umeme na wateja fulani kutolipia umeme. Kwa staili hii shirika haliwezi kutengeneza faida. Dawa ni kuruhusu ushindani kwa kuruhusu makampuni mengine kutoa huduma za umeme katika maeneo mengine tofauti na sasa ambapo Tanesco wanahodhi huduma ya umeme. Hii itawezekana baada ya wadaiwa sugu (ikiwemo serikali) kuilipa Tanesco madai ya nyuma na kudhibiti wizi wa umeme. Nchi za wenzetu huduma ya umeme hutolewa na makampuni tofauti kwenye maeneo tofauti - hii inaweza kuwapa changamoto Tanesco kuboresha huduma.
     
Loading...