Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

watanzania na wazambia wanafanana kila kitu

Discussion in 'International Forum' started by rosemarie, Oct 20, 2011.

  1. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    inakuwaje tunashindwa kuungana na watu tunaofanana kila kitu lakini tunaungana na wakenya tusiofanana kabisa???
    wazambia wanakubalika zaidi tanzania na sisi watanzania tunakubalika zaidi zambia
    watanzania hawakubaliki kabisa kenya na wakenya hawakubaliki kabisa tanzania
    shida tupu!
    serikali yetu mpya ipitie huu muungano na kuuvunja tuungane na ndugu zetu wazambia!
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    You can choose your friend but you cannot choose your brother. Wakenya ni ndugu zetu, tupende tusipende, tufanane tusifanane.
    We have to live together.
     
  3. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    i dont think if this re;etionship will work out
    tunatofautiana sana na hawa jamaa
    nakubaliana na topic 100%
     
  4. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Yaani ni kheri kuungana na nchi ingine yoyote ile kuliko kenya!
    Walituliza kwenye EAC iliyopita bado twawakumbatia including kuwatimua madreva wa Tax enzi zile
     
  5. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Wale ni majirani tu wala si ndugu......sisi ndugu zetu ni wazambia, wazimbabwe, wamozambique na waghana.....lakini wakenya.....hapana..
     
  6. b

    bwaxxlo Senior Member

    #6
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 30, 2009
    Messages: 145
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Unataka kuwa rafiki na wazambia wakati hata lugha hamuelewani?
     
  7. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Wenzetu waliungana kwasababu ya the need to do so na si kupatana.
     
  8. The Quonquerer

    The Quonquerer JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 781
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Siyo ndugu zetu, and we don't need them. Tanzania itaendelea kuwa ya watanzania, na kuwa Tanzania. Hatuhitaji kuungana na mtu yeyote, hao wanaokuwadia watu kuungana nao wana asili ya huko. Tusilete machafuko yasiyo ya lazima, hivi hii akili finyu ya kuungana inatoka wapi? kwa sababu ya rasilimali za Tanzania. Even though Zambians are cool headed, kuliko hawa mapepe wakenya. Hata hivyo wanayoyafanya Tazara mnayajua? TZ is indivisible, na ieleweke hivyo, na wanamapinduzi bado tupo! Suluhu ya matatizo ya nchi hii itatoka ndani, siyo nje...watu waache ujinga!
     
  9. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    nakubaliana na wewe mkuu,lakini hii idea ya kutuunganisha na nchi kama kenya inatoka wapi?
     
  10. P

    Percival JF-Expert Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 23, 2010
    Messages: 2,171
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Hebu fafanua kidogo - vipi Wazambia ni ndugu kwako zaidi kuliko Wakenya ? Naziona fikra zako wapi zinaelekea .Acha ubaguzi na kupanda mbegu za sumu hapa. Usilete ubantu dhidhi ya jamii zingine hapa. Tanzania siyo nchi ya wabantu pekee. Moja ya mafanikio ya Tanzania ni ukabila kuondolewa lakini kuna watu kama wewe ambao hawana la kuchangia ila kukosoa na kuleta hoja kama hizi.
    Umoja au ushirikiano wa Tanzania na nchi nyingine si wa kulazimishwa ila hiyari hija ni majadiliano na mikataba kuhakikisha masilahi ya washiriki wote.

    Umoja ni nguvu.
     
  11. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #11
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    mimi sina ubaguzi ni ukweli usiopingika,nimeishi zambia na nimeishi kenya,nikiwa zambia nahisi nipo nyumbani,lakini nikiwa kenya kila siku nafikiria siku ya kuondoka,yaani najihisi mgeni,kwa mtazamo wangu wazambia tunafanana mambo mengi zaidi na wakenya tunatofautiana mambo mengi zaidi,naomba nifafanulie maana ya huu mungano wetu na wakenya
     
  12. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #12
    Oct 21, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Aina ya muungano wa Africa mashariki tunaolazimishiwa hapa hautakuwa na faida ya maana kwa Tanganyika. Tatizo la nchi hii ni kuwa tumezoea kukaririshwa mambo. Huwezi kuunganisha Tanganyika iliyo na ardhi ya bwerere na nchi kama kenya ambayo huwezi kupata hata kipande cha hatua mbili kisichomilikiwa na mtu!! Tulitakiwa kushirikiana kwa usawa na hawa majirani zetu na siyo kuungana.
     
  13. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #13
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,860
    Likes Received: 9,408
    Trophy Points: 280
    Waghana nao tunafanana nao sana wako kama wabongo katika mambo mengi tu.
     
  14. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #14
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    kama zambia imeshindakana bora tuende kongo au msumbiji
     
  15. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #15
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi sijui mtaniita mbaguzi, ila siwapendi Wakenya na Waganda. Wakenya wanatudharau mno kuliko Waganda ila naona wote wanafanana. Mimi naona bora ya SADC kuliko EAC. I DONT LIKE EAC AND I NEVER LIKE IT.
     
  16. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #16
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Haiwezikushindikana mkuu sote tupo kwenye SADC
     
  17. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #17
    Oct 21, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 344
    Trophy Points: 180
    Wakenya ndugu zao Janjaweed na Al Shabab
     
  18. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #18
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mimi Natural sipendi Wageni, hasa Wakenya. Niiteni mmbaguzi lakini ukweli ndio huo. Tanzania itajengwa na Watanzania sio Wageni
     
  19. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #19
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    kuna mikenya imepanga nyumba jirani yetu basi hatulali,kazi yao kujipendekeza sana kwa wabongo,halafu wao wajua kila kitu,kila saa wao ni kiingereza chao eti wanadai sisi hatui hicho kiinglish chao
     
  20. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #20
    Oct 21, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Aaaaahh kumbe hao majirani zenu ndio wanofuga Maharamia (illegal aliens):embarassed2:
     
Loading...