Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania na Ulimbukeni Matumizi ya Simu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by KakaJambazi, Aug 7, 2011.

  1. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,448
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Hakuna kitu kinachonikera kama kumwona mtanzania mwenzangu anamiliki simu ya laki hata tatu, lakini ni kwa matumizi ya kupiga, kupokea na kutuma msg tu.
    Mi nilisikitika kuna siku nilitoka mwanza - Dar kwa basi,,ni mimi peke yangu ndo nilikua nakula JF japo kisimu changu hakizidi 45000/=, (nokia 2330) wengine wamelala na wengine wakipiga simu au kutuma mesiji au kucheza gemu,,bila kujali wanamiliki simu za malaki ya fedha.

    Mimi ndo nikawa nawataarifu kuwa bajeti ya wizara ya madini imekataliwa nk.

    -Wengine hawajui kuwa kwenye simu kuna saa ( mfano simu inaonyesha mwaka 2010)
    -wengine hawajui kuwa kuna calcutator, alam etc.
    -wengine hata huduma za pesa hawatumii kabisa, mfano mambo ya simbanking (kuchek bank statement) etc

    Hivi ni ushamba au ni nini?
    Make kama ishu ni hela naweza kukukatalia sababu huduma za internet kwenye simu ni takriban bure kabisa.
     
  2. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ujue waTZ wengi tunakua vibendera leo kamwona mwenzake anakitu flani nae anataka bila kujua anaeza access vitu zaidi ya sms na kupiga yeye bora aonekane ana sim ya bei kubwa akipita kitaa anaonekana mjanja. Pia ujue tulio wengi hatujui kingereza na wanadhani kwenye net ni kingereza zaidi kwahiyo inaitaji muda kubadilika
     
  3. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,958
    Likes Received: 6,680
    Trophy Points: 280
    Sijakuelewa sana ila tambua kuwa bado uelewa wa wa tz ni mdogo kwenye teknolojia! Wengne wanajua kupokea na kukata tuu
     
  4. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Unaona Mtu ana 4wheel tena kalinyanyua juu juu kweli lkn anakaa kindoni kazini posta. ndo mambo yenyewe ya wabongo hayo
     
  5. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,958
    Likes Received: 6,680
    Trophy Points: 280
    4wheel kwetuu lembeni ndo mwake mwake!
     
  6. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,563
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />urewedi?
     
  7. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 18,958
    Likes Received: 6,680
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    NIREWEDI UKISIKIJA?
     
  8. nachid

    nachid JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2011
    Joined: Apr 14, 2011
    Messages: 852
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    <br />
    <br />
    nahic anachomaanisha ni kuwa wengi watz tuna cm za bei ya juu zenye matumizi mengi ila tunashindwa kuzitumia esp internet
     
  9. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Anamiliki VX V8 anaishi kwenye chumba kimoja Sinza Madukani!
     
  10. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Kwani tatizo hapo liko wapi?
    Jenga heshima barabarani!
    Nyumbani kwako nani atapaona?
     
  11. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Na ku bip.
    Halafu simu ikipigwa mpaka wimbo nusu ndio anapokea
    mambo ya show show tu.
     
  12. Elia

    Elia JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 30, 2009
    Messages: 3,444
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Na heshima nyingine baa.
     
  13. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Chumba kimoja?? Hapa hakuna heshima aisee. Heshima ianze kujengwa nyumbani kwanza then ndio barabarani!
     
  14. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,427
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />

    Na kudipu.
     
  15. Ze burner

    Ze burner JF-Expert Member

    #15
    Aug 7, 2011
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    mkuu wengine ni watu wa laptop simu zinazengua ktk speed. then screen ndogo inamiza macho man.
     
  16. Twilumba

    Twilumba JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 5,581
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Nadhani kwa safari yako hiyo Basi halikupungua abiria 65, Sidhani kama kweli kwa kila mmoja ulikagua simu yake (kwa mujibu wa maelezo yako)
    Sidhani kama kama utakuwa uliwasaidia, katika kusoma post yako nilidhani ulifika sehemu na kuwaelekeza hata namna ya kutumia Calculator au hata kuwarekebishia Majira simu hata ya mmoja kama mfano.

    Hata hivyo Primarly simu ni kwa ajili ya kupiga na kupokea vingine ni extra kwa muhitaji so hakuna walichopoteza kwa sababu tangu wananunua hilo ndilo lilikuwa lengo

    My Take:
    Hukuwa msaada kwao zaidi ni hayo masimango na zaidi kwa sababu waliogushwa ni abiria wa nyumbani kanda ya ziwa!
     
  17. m

    muhanga JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 871
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hivi unadhani kama wewe umejua kutumia intenet kwenye cm basi ndio ujanja? kila mtu ananunua cm kwa matumizi yake binafsi, na siamini km kweli akiwa na nia ya kujifunza yote yaliyomo kwenye cm yake atashindwa, hat mie namiliki cm ambayo ina uwezo wa kufanya mambo mengi sana ikiwemo internet, lkin always ninatembea na laptop na moderm na ninapata internet popote ninapotaka. unless uwe unazungumzia watu flani wa kipato flani (Esp wanafunzi) ambao most of them wanatumia internet za cm kwa ajili ya facebook na chit chat, lakini kwa watu ambao tuna matumizi makubwa ya intenet cm haitusaidii sana. na ukiona mwenzako hajui kitu msaidie kukijua badala ya kumkashifu...
     
  18. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Asilimia kubwa ya vijana mjini wana magari ya hatari, lakini wamepanga vinyumba vya ajabu, wengine wamebebwa kwa washkaji!
    Gari la ukweli ndio kila kitu, ukiwa na mkoko wa ukweli unaheshimika na kila mtu!
     
  19. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Na kitandani pia!
     
  20. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 160
    Hata mimi sipendi kabisa kusoma kitu kwenye simu, siyo kwamba sijui lakini ni chaguo langu.

    Kaka Jambazi, wacha kudharau wenzako kwa kuwa tu wewe ndiyo umejua kusurf tena ndiyo imekuwa balaa.
     
Loading...