Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania na milango ya maduka too much

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by nunu, Aug 17, 2012.

  1. n

    nunu Member

    #1
    Aug 17, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 38
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Katika pitapita za hapa jijini na hata huko mikoani kunakasi sana ya kila jengo kuwa na milango ya kukodisha maduka. Maana yake ni kuwataifa limejipambanua kama wachuuzi wa bidhaa za ndani na nje. Hizi za nje maanayake ni matumizi ya dollar ambazo uwiano wa kuingiza dollar na kuzitumiakuagiza bidhaa si mzuri. Lini tutajengania na uwezo wa viwanda vidogo vidogo, vya kati na vikubwa?

    Tukililea hili litakausha hata akiba ndogo ya dollar zetu kwa uchuuzi wetu. Muhimu tutengenezebidhaa tuuze nje tupate dollars. Je hatua zipi zichukuliwe ukizingatia sera za biashara ni nzuri tu??
     
  2. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    People are looking for ways to make ends meet my friend...
     
  3. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Mazingira bado hayaruhusu kuwekeza kwenye hivyo viwanda kwa sisi wazawa. Kwanza umeme bei juu, maji bei juu, miundo mbinu ndio hivyo tena hamna usafiri wa nafuu kwakuwa Reli zote mbili zimekufa. Tumebakia kubebesha mizigo kwenye mafuso na kodi nazo hazieleweki. Bado huo mzigo kama ni malighali etc haujasimamishwa barabarani kila Traffic Police akiona mzigo wa business anataka chochote japokuwa documents zote zipo.

    Huko kwenye kutafuta vibali nako ndio usiseme afadhali akija Mzungu/Muhindi/Mwarabu hata huko kwenye kutafuta vibali serikalini watamnyenyekea kuliko sisi kwa sisi wenyewe ngozi nyeusi. Waki consider haya yote watu wanaona bora wanunue viti 2 vya dentist na mashine 2 za kunyolea au waende China wakalete FONG KONG!
     
  4. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #4
    Aug 22, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 940
    Likes Received: 312
    Trophy Points: 80
    Ubunifu hatuna! Ukiona mwenzio katoka kwa style ya duka nasi tunafata huko huko! Tunahitaji mabadiliko kwa wenzetu wana shopping malls sisi bado hatujafika huko, lakini kwa hili somehow linatusaidia meaning uchumi unabaki kuwa wetu na mtaji unaoweza kuwekeza ni mdogo.
     
  5. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2012
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    You nailed it buddy
     
Loading...