Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania msipopaza sauti juu ya walimu na madaktari mbele ni kiza na maafa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nkisumuno, Aug 2, 2012.

  1. n

    nkisumuno JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: May 22, 2012
    Messages: 208
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nchi ya Tanzania imefika pabaya, kwani sasa hakuna kufuata sheria, maana kama walimu tumefuata sheria lakini hukumu ndiyo hii. Sawa tutaenda shuleni na kuendelea na mgomo barafu na hapo ndo kitaeleweka kuwa punda hawezi kulazimishwa kunywa maji.

    Nimeamini watawala wanaajenda ya siri kutaka wawarithishe madaraka watoto wao kwani Watoto wa watanzania hawatapata elimu sitahiki. Na uthibitisho wa mgomo mkubwa ni jinsi walimu walivyoonyesha msimamo, hivyo tegemeeni hali mbaya sana kielimu. Asasi, mashirika ya dini na jamii nzima pazeni sauti juu ya udikiteta wa Rais kikwete, Mahakama na polisi vinginevyo Tanzania ya watu mbumbu zaidi inakuja.

    Hata huyo jaji aliyepindisha sheria kwa ajili ya kujipendekeza atajibia siku moja uovu huo. Kikwete kuwa Rais isiwe tiketi ya kuwanyanyasa watanzania. Muogope Mungu. Hiv hujiulizi kwamba ukiondoka utakumbukwa kwa lipi. Kikwete hafai kwa ustawi wa Taifa letu. Nimeamini kweli alichakachua ndiyo maana ya matatizo hayo yote.

    Watanzania tutubu makosa yetu kwa mwenyezi mungu atusamehe, maana maandiko yanasema Hata uongozi mbaya hutoka kwa Mungu ili kuwakomesha watenda mabaya. Tutafakari tumekosea wapi hata kustahili kuongozwa na mtu huyo asiyefikiri hata athari ya maamuzi yake.

    Mahakama ama kweli zimepoteza mwelekeo. Tunachopaswa sasa ni kuchukua uamuzi wowote kwani Mahakama ni chombo binafsi cha Kikwete.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,959
    Trophy Points: 280
    Wewe wa wapi?
     
  3. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mahakama gani, hakuna mahakama kama muhimili siku hizi, ila kuna CCMahakama, utashinda wapi?
     
  4. Jembe Ulaya

    Jembe Ulaya JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Oct 27, 2008
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ukichagua CCM mbele ni kiza na maafa.
     
  5. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapana kikwete ni chagua la Mungu Mungu anatufundisha jambo hapo
     
  6. Mkulima wa Kuku

    Mkulima wa Kuku JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Jan 13, 2011
    Messages: 1,245
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    Ni kweli watz sasa tuache ushabiki wa kisiasa na tuangalie hali halisi ya ustawi wa taifa letu hasa kwenye elimu. Serikali na mahakama vinafanya mzaha kwenye hili. Ni kweli serikali imeshinda na kusherejekea kishabiki...viongozi wa serikali walioshinda kesi hawasomeshi watoto wao kwenye shule hizo halafu wananchi wasiofikiri wanashabikia jambo hili. Watz amkeni kwa haraka mumpinge Kikwete na mahakama ili kuponya taifa letu
     
  7. damper

    damper Senior Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Una chuki zako tu wewe hilo giza utaliona wewe na familia yako ya kichawi.
    Vimaneno maneno utafikiri........
    Kwani lazima uwe mwalimu!! Jaribu sasa huo mgomo barafu uone kilichomzuia ng'ombe kuwa na ndevu.
    Unajaribu kutaka kuungwa mkono na watanzania kwa hoja dhaifu, utafikiri hii ni nchi ya wafanyakazi pekee. ukweli ndo huo serikali haiwezi kulipa mshahara uliopanda kwa asilimia 100 tena elimu pekee!!!!!!!!!!
    Hata kama hali sio nzuri sana kwa waalimu lakini UKWELI huwezi linganisha hiyo hali ya mwalimu wa leo na miaka kumi iliyopita. Hii awamu ya Kikwete itapita lakini si ajabu wewe huyo huyo ukaja tena hapa na kuumpa sifa tele kwamba nafuu na utawala wake.
     
  8. Jiwe Linaloishi

    Jiwe Linaloishi JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: May 24, 2008
    Messages: 3,685
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Rais na serikali dhaifu wanaitumia mahakama kama kichaka cha kujificha mahakama umekuwa ndioo mzee tusitegemee jipya kwenye kesi za wananchi dhidi ya serikali dhaifu
     
  9. d

    dada jane JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu damper nahic ni mmoja ya washauri wa ikulu. Mnamkosea sana Kikwete na watanzania kwa ujumla.
     
  10. Mangimeli

    Mangimeli JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 1,158
    Likes Received: 200
    Trophy Points: 160
    Damper,,una akili sana,uyu jamaa wa wapi uyu??aelewi ata anachoongea!!
     
  11. M

    Mjenda Chilo JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Walimu fikirini kwa mapana. Hao mnaokataa kuwafundisha ndo watoto wenu, mnaowagomea watoto wao hawasomi kayumba. Tenda wema nenda zako, haki haiibwi kama ipo labda itacheleweshwa tu. Jengeni Tz yetu jamani. Tatizo linakuja huko bungeni ambako tunaambiwa keki ndogo yet waheshimiwa wanavuta mil 11, wengine hata ngazi ya ualimu hawakuifikia. Du!
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    taahila mzoefu
     
  13. STK ONE

    STK ONE JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 628
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ushabiki bwana, wewe siyo mwalimu ndiyo maana unaongea kwa jeuri kubwa kiasi hicho. Sawa, ukisema kama hatuwezi ualimu tuache, upo sahihi pia, lakini kumbuka athari kubwa zitapatikana kwa watoto wa masikini kama sisi, lakini siku zote MTU HUFANYA KITU AMBACHO KINAMPA FAIDA ZAIDI, nawashauri waalimu, tutafute kitu ambacho kitatupa faida zaidi, anagawa siyo wote, lakini wengi tufanye kazi tuachane na hii profession ya KIPUUZI.
     
Loading...