Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania milioni 8 washinda njaa kila siku

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Mar 4, 2010.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Mar 4, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    WATANZANIA wapatao milioni 8.4 wanashinda na njaa au kulala njaa ili kukabiliana na ukali wa maisha, utafiti umeonyesha.
    Kwa mujibu wa utafiti wa Synovate uliofanyika kati ya Septemba na Desemba 2009, wananchi wanaahirisha milo kwa sababu hali ya kiuchumi ya Watanzania milioni 20 imezidi kuwa mbaya.
    Mbali na wale waliopunguza bajeti zao (asilimia 43), na wale walioamua kuacha kula baadhi ya milo kwa siku (asilimia 21), watu milioni 11.2 (wanaowakilishwa na asilimia 28 ya wahojiwa), walisema hawajachukua hatua zozote dhidi ya kuongezeka huko kwa gharama za chakula wakati watu milioni 1.6 (asilimia 4) walisema wamekopa kutoka kwenye benki za biashara na hawajui jinsi ya kurejesha mikopo hiyo
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,151
    Likes Received: 14,528
    Trophy Points: 280
    mmmhhh.
    ver sad....
    maisha bora ndo haya.
     
  3. Mgeninani

    Mgeninani Senior Member

    #3
    Mar 4, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 191
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli hata wale wanaochukua chips vibandani kwa ajiri ya watoto wao na wao wanajiita wamekula?
     
  4. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #4
    Mar 4, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha sn kweli alieshiba hamkumbuki mwenye njaa
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Mar 4, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tulivyokua UD tulikua tunaiita 'technical dash'..

    Lakini swali la kujiuliza ni ..

    Kipi kipya hapa??
     
  6. Hassani

    Hassani JF-Expert Member

    #6
    Mar 4, 2010
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 253
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Au uswazi kuna ile inaitwa "Pasi ndefu",unapiga ugali wako na samaki wa kukaanga asubuhi,then unasikilizia night.Bongo bana
     
  7. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #7
    Mar 4, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    hahaha kuna jamaa yangu namsikia anasema kazini kwao kuna chama kinaitwa CHAWASHINTA eti Chama cha Washinda Njaa Tanzania. eti wao kazini hawapigi msosi kabisaaaaaaaa
     
  8. w

    warea JF-Expert Member

    #8
    Mar 4, 2010
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 244
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Miaka Minne ilopita waliahidiwa kushibishwa kwa kuletewa maisha bora. waliowaahidi hawakurudi kuwajulia hali. Waliowaahidi wameshiba na hawakumbuki kuna watu hawana chakula. Waloshiba wanajiandaa kuchukua usukani, tena si lazima warudi kuwapigia magoti wenye njaa bali wanaweza tu kufanya ujanja ujanya wa kuunda makundi ya kuwapitisha, ili waendelee kula wao. Iko siku watavuna wanachokipanda!
     
  9. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #9
    Mar 5, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ofisi nyingine ni balaa bwana. Ukitoka tu na bosi anakuita kukupa kazi utadhani anaka-CCTV flna ofisini kwako, ukirudi tu unakuta secretary anakuita bosi alikuwa anakutafuta, sasa inabidi mjanja kwelikweli. Wengine ilibidi tuwe tunaisogeza ile chai ya kizushi ya ofisini mpaka kwene mida ya saa 5 au 6 hivi ili kupalilia mazingira ya kutokula mchana na kusev vijisenti kwa ajili ya ada ya watoto. Bongo bana..ni u-sterling tu kila mahali, bila hivo imekula kwako.
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Nov 19, 2013
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,842
    Trophy Points: 280
    [h=2]Pres. Kikwete's "Maisha bora kwa kila Mtanzania"[/h]



    Reflecting on President Kikwete's promise – maisha bora kwa kila Mtanzania or a better life for every Tanzanian, see the photos and your comments are welcomed!
    [​IMG]
    Five years already and it doesn't appear to have brought any difference to the lives of these two boys, whom I spotted following proceedings to mark the Day of the African Child at Chanzulu village

    [​IMG]
    [​IMG]
    The two photos above show an old woman called Loi, in front of and in her house in Ibwaga Village. She has lost her sight with age, and lives with her daughter who is deaf. They normally depend on farming for their livelihood but last year their farm was among many others that were destroyed by the December floods in Kongwa District. At the time photograph was taken they had stock of only ten kilos of "uwere" left.

    [​IMG]
    [​IMG]
    Above, Ekilia Ngonyani, 46 is a single mother raising five children alone. She is also suffering from an unestablished condition that has caused her stomach to swell up and has been for the past 16 years. She cannot afford to go to a 'big hospital' as advised by the doctor in her village. For a living she walks 14 kilometres thrice a week to buy vegetables in a village called Tubugwe and only gets Sh2000 in profit for her trouble.

    [​IMG]
    Theresa with her four grandchildren, having lunch of boiled 'uwere,' the family can only afford to eat two meals a day.

    [​IMG]
    A young boy Village walks more than 20 kilometres in one week to collect firewood.



    MAISHA BORA KWA KILA MDA-NGANYIKA.
     
Loading...