Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania hatuwezi kushindana duniani kwa biashara zetu hizi tunazo zifanya

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Chasha Poultry Farm, Jun 13, 2011.

  1. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #1
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Tanzania ni vigumu kushindana duniani kwa biashara hizi rahisirahisi zinazo endeshwa na Watanzania.
    Watanzania wengi hawapendi biashara za kuumiza kichwa wanataka biashara rahisirahisi na ambazo hata siku moja haziwezi kutufukisha popote.
    Nitatoa mfano
    1. Biashara ya Baa au grosary
    2. Saluni
    3. Daladala
    4.Satationary
    4. Duka la kuuza vitu rejareja na jumla
    5. Biashara ya kuuza nafaka
    6. Biashara ya kuuza magari
    7. Biashara ya kuuza simu
    8. Biashara ya kuuza nguo na viatu na vyombo mbalimbali
    9. Hardware
    - Kuuza chips
    - Kuuza vipodozi
    - Duka la dawa za binadamu
    10. Nyumba za kupangisha na kazalika
    HIZI NDO BIASHARA ZINAZO PENDWA NA WATANZANIA, NI NZURI SANA. BUT KWA HIZI BIASHARA HUWEZI SHINDANA KIMATAIFA HATA SIKU MOJA.

    -HAMNA MWEKEZAJI KUTOKA NJE AMBAE ANAWEZA KUBALI KUJA MUINGIE UBIA WA KUFANYA BIASHARA NILIZO OROZESHA HAPO JUU.

    -HIZO HAPO JUU NDO BIASHARA ZA WABONGO HAZIHITAJI AKILI, BIASHARA AMBAZO UNAANZISHA ASUBUHI JIONI UNAFAIDA TIYALI.
    - ILA KIMATAIFA HATA TAASISI KAMA BENK YA DUNIA KWENYE KITENGO CHA MIKOPO HAWAWEZI HATA SIKU OJA KUKUPATIA MKOPO KWA BIASHARA HIZO HAPO JUU LABDA KIDOGO NYUMBA ZA KUPANGA MEANS REAL ESTATE.
    -BIASHARA ZA KUHITAJI AKILI NYINGI
    - BIASHARA ZA CONSULTANCY
    - UWEKEZAJI KATIKA KILIMO
    - UFUGAJI WA AINA ZOTE
    - MAHOTELI NA MIGAHAWA
    - UTARII
    - UJENZI
    - NISHATI YA JUA, UPEPO NA KAZALIKA
    - VIWANDA VIDOGOVIDOGO NA VYA KATI
    - MADINI
    - TEKINOLOJIA YA MAWASILIANO, -
    SIMAANISHI KUUZA SIMU
    HIZI BIASHARA ZINAHITAJI AKILI SANA NA NI BIASHARA AMBAZO ZINAWEZA KAMA ZIKIKUA KUSHINDANA KIMATAIFA, HIZI KUPATA WAWEKEZAJI WA KUINGIA NAO UBIA NI RAHISI SANA
     
  2. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #2
    Jun 13, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kuna makampuni mengi ya watanzania nimeyaona zambia,botswana,namibia,na south africa,lakini wengi wanakuwa wachaga
    sielewi kwa nini bawana
     
  3. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #3
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Katika Ujasiriamali kuna aina 2. Born na Made. Wachaga ni kama walivyo wahindi yaani Entrepreneurs by Born, Wao wana spirit ya Ujasiriamali kama walivyo wahindi, na wamekuwa wanarithi kutoka kwa ndugu zao.
    Ingawa kuna hata makabila mengine nao wana makampuni makubwa sana buti wachaga wao wamezariwa na ujasiriamli na Ujasiriamali wao si wa kutengeneza.
     
  4. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #4
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Sita nikubali wala kupingana nawe... nachofahamu hata mbuyu unaanza kama mchicha... biashra ni biashara tu.. tofauti ni ubunifu na uboreshaji.
     
  5. L

    LAT JF-Expert Member

    #5
    Jun 13, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu

    biashara ni general term inategemea lengo na uwezo kibiashara

    biashara ina zaa = Manufacturing/production (goods/services) ===== wholesale /distribution ===== retail/final sales ===== after sales services , zote hizi ni biashara


    labda tupate uchambuzi kwamba watanzania tunazembea part gani ya kibiashara hapo juu
     
  6. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 13, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Mtoa changamoto, I doubt if you're an enteroreneur or you've even tried here. Ni ngumu kuanzisha biashara bila mtaji. Na mtaji ninaousema hapa ni ule endelevu.
    Naichukia TRA na ndo maana nakwepa vikodi vyao.
    Eti wanataka kodi kwenye mkopo au ruzuku.
     
  7. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #7
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    wabongo ni wachuuzi sio wafanya biashara
     
  8. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #8
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Sawa Mbuyu Ulianza kama mchicha but lazima kwenye biashara ufocas mbali sana, Hebu niambie Unaanzisha biashara ya kuuza nguo za mitumba je unafocas nini miaka kazaa ijayo?

    Tanzania kuna Business Man wengi sana but kuna Wajasiriamali wachache sana.
     
  9. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #9
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    tatizo watu wengi hili neno ujasiriamali
    hawalielewi

    ndo maana utakuta mama ntilie nao wakiitwa wajasiriamali.....
    na wamachinga nao wajasiriamali ,funny ...
     
  10. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #10
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Hapa Duniani kuna Wafanya biashara na Wajasiriamali Kwa Tanzania kuna Wafanya biashara wengi sana na wajasiriamali wachache sana. Huwezi anzisha saruni ya kunyoa nywele ukajiita mjasiriamali au kuanzisha duka la kuuza dawa ukajiita mjasiriamali au ukaanzisha baa ukajiita mjasiriamali no.

    Hao wote ni wafanya biashara. Mjasiriamali ni ambae anaanzisha somothing new, ni mgunduzi wa kitu fulani kipya. Huwezi anzisha kitu ambacho kisha anzishwa na watu wengine ukajiita mjasiriamali.

    Kuhusu kuanzisha biashara bila capital nataka nikuambie inawezekana narudia kusema kwamba Ukiwa mjasiriamali kuna uwezekano wa kuanzisha biashara bila capita.


    Your idea is the primary capital. Ukiwa na Idea nzuri sana nina uhakika unaweza kuuza Idea yako. Imegine unataka kuanza biashara ya kuuza magari chakavu hiyo siyo aidia hata siku moja.


    Kihusu Kodi mimi nazani kwamba ni uoga tu, Bila kulipa kodi huwezi kufanya biashara kimataifa hata kuchukua mkopo benki ni ngumu sana.
     
  11. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #11
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa Watu wnazania kila anaye fanya biashara basi huyo ni mjasiriamali. Huwezi kuuza simu za kichina au kutembeza redio za kichina mtaani ukajiita mjasiriamali.

    WAJASIRIAMALI WOTE NI WAFANYA BIASHARA BUT C WAFANYA BIASHARA WOTE NI WAJASIRIAMALI
     
  12. Mkeshahoi

    Mkeshahoi JF-Expert Member

    #12
    Jun 13, 2011
    Joined: Jan 4, 2009
    Messages: 2,429
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu nadhani hujanisoma... ni wachache sana walionza na biashara kubwa ka usemavyo... Nnachofahamu unaweza kuanza na biashara ndogo naikakuwezesha kufanya biashara kubwa na hatimaye kuwekeza.. nawafahamu watu walionza kwa kuuza ufuta magengeni na leo ni na wafanya biashara waliofanikiwa... Ni UBUNIFU na UJASIRI tu ndo mihimili katika biashara..
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    tatizo linaanzia na serikali
    wao ndo wa kwanza kuwaita wachuuzi ,wajasiriamali
    na taasisi pia zenye kutafuta misaada nje,
    utasikia tuna wajasiriamali 300,
    ukienda chunguza unakuta wajasiriamali hawafiki watano.
    Mfano sido....
    Ubabaishaji mtupu...
     
  14. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #14
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    politics is our business
     
  15. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #15
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    ni sawa kabisa but watanzania hawafocus, huwezi andaa project proposal ya kuuza chips halafu kwenye proposal unaandika kwamba nitauza chips but mimi natageti kuuza magari baadae.

    Kama umeamua kuuza chips uza chips na tafuta ubunifu mbalambali katika kuuza chips.
    Wabongo leo utakuta analima na anamashamba makubwa tu but akisha pata hela ataishia kwenda kununu basi, wala hana mpango wa kuendeleza kilimo chake ili kiwe cha kisasa zaidi.
     
  16. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #16
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    True, Tatizo Hii dhana ya Ujasiriamali ni ngeni sana kwetu. Ujasiriamali ulikuwa sana kwenye nchi za Kibepari Huku kwenye Ujamaa kulikuwa hakuna kitu kama hicho.
     
  17. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #17
    Jun 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    unakuta mwanamke
    ambae ni mama wa nyumbani
    anaishi kwa kumtegemea mumewe
    anaanzisha kibiashara kisicho na faida
    utasikia na yeye ni mjasiriamali...
    hata tra hawamjui
     
  18. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #18
    Jun 13, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,081
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    C tatizo lao ni tatizo la uelewa.
    Watanzania wao wanafahamu kwamba ukisha kuwa na kibanda au duka basi wewe ni mjasiriamali.
     
Loading...