Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania hatupendani

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by funzadume, Oct 12, 2010.

  1. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Nimejaribu kuangalia kwa muda mrefu kuhusu suala la upendo (sio wa ku-do) baina ya wa-TZ na wa-TZ nimegundua hatuna upendo wa kweli bali ni chuki, wivu kupondana, kukatishana tamaa, kurogana, kupigana vijembe, kutothamini vya nyumbani na kusemeana vibaya

    Hivi tatizo hasa ni nini? mbona wenzetu wa mataifa mengine wana upendo wao kwa wao na kwa nchi zao kuliko sisi

    angalia sehemu nyingi tu utaliona ili watu wanapondea sana mastaa wetu, wanapondea timu zetu za mpira, watangazaji, bidhaa za nyumbani, miziki au movie za nyumbani, wanapondea siasa ya nyumbani, wanapondea harusi zetu, wanaponda magari ya jirani zake ni chuki kwa kwenda mbele tuna tatizo gani?
     
  2. S

    Subira Senior Member

    #2
    Oct 12, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 153
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hili nikweli kabisa watanzania hata wakipata post kubwa hawataki kuwavuta wenzao tofauti sana na west africans na kadhalika, roho zetu masikini kabisa ndio maana maendeleo yetu nayo yanachelewa sana na tuko masikini wakati tuna utajiri mkubwa, ingekuwa tunapendana tungeoneana huruma, na wenye madaraka wangeapanga kwa faida ya watu wetu ila roho mbaya imetawala hasa wenye mamlaka. naona mwelekeo wetu ni mbaya sana amani kutoweka.
     
  3. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #3
    Oct 12, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    mmh hapana
    usiwe una generalize mambo bwana....sometimes yes km mtangazaji,timu ,movie,bidhaa sjui..etc km ni mbaya lazima tu vitapondwa from what i know si vyote vnapondwa mengine yanasifiwa na wengine wanasifiwa pia sema ukifanya vbaya lazim ukweli usemwe......HAIWEZEKAN UKASIFIA TU KITU JUST BCZ KIMETOKA NYUMBANI HATA KM NII KIBAYA..mbaya zaidi uwezo wa kufanya hivyo vitu viwe vya ukweli upo..ni watu tu wanashusha ubora wa vitu na mambo kwa maslahi yao..sasa km ukitaka ufumbe tu macho na kusemayes yesssssss ni nzuri...mmh hapana .ukweli ni mzuri,kuponda ni kuzuri ili wahusika katika jambo aua kitu fulani wajirekebshe...
    na wa watanzania kuwa na fitna,chuki,majungu,kurogana ..I ISSUE YA WATZ PEKE YAO...NI KILA NCHI DUNIAN AU NTAJIE NCHI MOJA ISOKUWA NA SWAGA IZO..halafu si watanzania wote wana hizo mambo ni baadhi..umenielewa >???
    nawasilisha...karibu lunch ugali na lidelele!!!!!!!
     
  4. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Tunapenda sana tu
     
  5. Mtende

    Mtende JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 3,982
    Likes Received: 232
    Trophy Points: 160
    nadhani muda wa watanzania kuonyeshana upendo wa kweli ni octoba31 inabidi tuungane kumpa SLAA kura zetu
     
  6. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    najua hapo nimekugusa kwani inaonyesha nyie ndio wadau wakuu wa kupondea wenzao, tunajua makosa yapo lakini watanzania wanaponda kwa kubomoa sio kwa kujenga mtu akijaribu kitu badala ya kupewa moyo anashambuliwa utadhani alitakiwa kuanza kama J-Lo siku ya kwanza tu hapana tujifunze kupeana support na kwenye makosa tukosoane kwa minajili ya kujenga sio unasema tu ili mradi kupondea utasikia wengine kwa mfano anasema mie Gea Habib wa Clouds FM simpendi halafu kesho unamkuta kavaa head fone anamsikiliza mimeno nje kwa nn tuko hivi?

    ukifanikiwa unasemwa ukilost unasemwa ukiwa masikini ndio mpk utaongezewa na kurogwa kabisa usipate hata siku moja

    Kwenye kazi hatupendani, wala hatutafutiani njia za kusonga mbele utakuta tofauti kabisa na nchi za West Afrika
     
  7. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    tuna ile ya kuchekeana usoni tu kumbe moyoni mtu anatamani akurarue kama chui
     
  8. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #8
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mimi binafsi nawapenda sana waTZ. sijui wengine, maana mimi sio msemaji wao
     
  9. St. Paka Mweusi

    St. Paka Mweusi JF-Expert Member

    #9
    Oct 12, 2010
    Joined: Sep 3, 2010
    Messages: 5,869
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145


    Thanks mkuu FD hapo wala hujakosea nimekosa tu kile kithanks leo ningekuwekea maana kwa walio Europe ni kama sasa hivi wamegraduate kutoka kutopendana to kuogopana,mtu akijua wewe ni mbongo anakupita mbali utafikiri kaona mchawi aliyemuulia familia yake.
     
  10. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    sijui tuna matatizo gani mie nashindwa kuelewa kabisa
     
  11. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    hahaha!haha!!!! sawasawa ..gea habibu siyo?
    sssaaaaaaaaaaaaaaawa!!!!!!!
    sna cha kubisha ila tu skubalian na ilo jambo narudia tena...I TABIA AU KASUMBA SI YA WATANZANIA PEKE YAO ....cz kuna wengne wa tz lakin hawana tabia i afu kuna wengine ambao si watanzania WANA I TABIA..KWA IYO KAKA I NI TABIA YA MTU BINAFSI HAIJALISH MKENYA,MTZ, MMAREKAN,MFARANSA AU MWARABU...ny way tukubali kutokukubaliana ktk ili...!!!!!
    av a nce day
     
  12. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Tunapendana kudinyana tu
     
  13. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2010
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Na kuombana vocha za simu
     
  14. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2010
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    ila kupeana madeal ya pesa tunakimbiana
     
  15. Baba Mtu

    Baba Mtu JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2010
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 880
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Ni chuki na roho na husda mbaya ndizo zinazotusumbua. Kwa kifupi ni umasikini wa kukosa ukarimu ndio tatizo letu wabongo.
    Kinachotufanya tuchukie bidhaa/kazi za nyumbani ni ile kasumba ya kila kitu kizuri kinatoka ulaya. Unazikumbuka kauri hizi:
    -viazi ulaya
    -mapapai ya kizungu
    -inzi wa kizungu
    -mapera ya kizungu
    -ndizi za kizungu


    Ni kama vile French Assimilation Policy ilotawala kule afrika magharibi. Enzi hizo kila kitu kizuri ni cha ufaransa.
    Juzi juzi mtanzania mwenzetu katangaza kuinunua timu ya liverpool wabongo badala ya kupongeza, wanaponda
     
  16. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    sikubaliani na wewe, Ukweli ni utabaki palepale kuwa wantanzania kwa ujumla ni watu tusiokuwa na upendo wa sisi kwa sisi,chuki,wivu na kufurahi unapoona mwenzio anaharibikiwa,kutakuthamini vya wenzako hata kama ni vizuri.....nimeona jinsi watz walivyo si ndani ya nchi au nje ya nchi.
    kweli tuna sio wote ila sio siri tuna roho za ajabu sana.
     
Loading...