Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania hatujui kiswahili wala kiingereza

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Ozzie, Feb 20, 2011.

  1. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #1
    Feb 20, 2011
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nimekuwa napata shida sana kuzielewa taarifa au michango toka katika magazeti mbalimbali hapa Tanzania na hata pia humu ndani ya JF. Baadhi ya makala ili uzielewe inatakiwa ujitahidi mwenyewe kuumba maneno na sentensi kama wafumbua fumbo. Mara nyingi lugha ya kiswahili huwa haitumiki kwa usanifu na usadifu. Na hata wanaochagua kutumia kiingereza huwa hawajali kama wametumia maneno sahihi ukiachia mbali mambo ya 'structure'.
    Utashangaa mtu anaandika 'ajui' akiwa na maana 'hajui', 'akuwepo' akiwa na maana hakuwepo n.k. Pia sheria ya kuanzia herufi kubwa baada ya nukta haitumiki hasahasa watu wanapochangia hoja fulani. Hii ni mifano midogo katika matumizi mabaya ya lugha. Nashangaa inakuwaje twashindwa kutumia lugha vizuri, japo wengi wa wanaotumia lugha vibaya wanaonekana ni wasomi wazuri maana hoja zao huwa zimeshiba.
    Binafsi si mtaalamu wa lugha, ila ninajitahidi kujifunza. Naamini hata makosa yakiwa ni madogodogo, hakika yataondoa imani ya hoja au ujumbe unaotolewa kwa kuwa yatakuwa yametoka kwa mtu asiye makini.
     
  2. b

    brownuli Member

    #2
    Feb 23, 2011
    Joined: May 21, 2008
    Messages: 7
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ama hakika hapo umeongea ukweli mtupu. Mfano vituo vya redio ndio balaa..watangazaji wanaropoka tu .. yaani kwa kweli inakera sana! Kizazi cha sasa sijui tukiiteje maana kiswahili sifuri na kiingereza sifuri!
     
  3. I

    Ilonza Senior Member

    #3
    Mar 11, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Daah! amakweli!! Unaoja mkubwa make watangazaji redio utumia maneno kimakosa kama vile mashule, masweta namjua badala ya fahamu mbayazaidi wanachanganya wasikilizaji kwa kutumia lugha 2,hiki kiite kizazi cha nyoka au ukipunguzamakari bas sema kizazi cha doti(.)com
     
  4. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Aisee ozzie77 usinichanganye katika hilo kundi!
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Mkuu, hata wewe unahitaji kuwa makini na kujifunza kiswahili kizuri zaidi.
     
  6. I

    Ilonza Senior Member

    #6
    Mar 11, 2011
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nakubari kukosolewa, ila kosoa waandishi waandishi wa habari na wanasiasa kwani ndio rolemodel :focus:
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Kweli kabisa.
    Lugha zote mbili hatuzijui vizuri na watu wanavyochapia ndo kabisa.
    Kuna mmoja humu aliandika 'hiv' kumbe amemaanisha HIV.
    Kazi kwelikweli.
     
  8. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #8
    Mar 17, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hiyo ipo hata kwangu kdg kdg!
    Naona itakua twaiga mahala fulani.
    Kama umemuelewa mwanzishi wa hii thread....ujitahidi mwenyewe kuweka mambo sawa!.
     
Loading...