Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania elimu yetu inatupeleka wapi?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yasser5, Mar 20, 2012.

  1. Y

    Yasser5 JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Naskitika saana nikiona mabadiliko ya kimazingira na ya kisayansi na teknologia Tanznia bado tumeshikilia elimu aliyo tupakazia nayo bwana wetu mkoloni mwingereza watoto nasema wakti mwingne wana haki ya kuandika viduku na bongo fraver kwenye mitihani yao ya Tanzania ngumu jamani lkn ugumu wake uko kwenye makaratasi huku kwenye really life hakuna uhusiano na hiyo elimu tunayo isoma ndio maana tuna Dr. wengi na ma prfesa lkn nchi wanipeleka chooni.....
    hiv kuna haja gani ya kuendelea kusoma PAI ,22/7 sisi watanzania niambieni ni sehm gani ya maisha una po kuta application ya logalithm ni upuuzi lkn nani?..... wenye mamlka wamelala usingizi fofo wala hata hawaoni(waziri,raisi)??? Na sijui huyu shukru kawambwa kweli alistahili kuwa waziri wa elimu basi tu kikwete na vimbwenga vya serikali yake
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Bado nashindwa kuelewa unataka nini hapa?

    Lakini kama upo kwenye kundi la wanaona kuwa hata kusoma Pi ni upotevu wa muda, basi kweli elimu inayotolewa nchini imepoteza dira na malengo!
     
  3. Y

    Yasser5 JF-Expert Member

    #3
    Mar 21, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 207
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wewe sijui umekurupuka baa gani soma vizuri post nzima na uelewe panazungumziwa nin .....k hapa kulilengwa kuzungumzia update ya elimu
    umeutizma mfumo mzima wa ufundishaji mpka produt zake ??? Walim wanawafundisha wanfunzi wao jinsi ya kujibu mtihani (kuklemka) wanafunzi hawelwi mwlim anaona bora kabisa awafanyie lkn ukirudi ukienda ni kweli utagundua mfumo wetu wa elim umekuwa chakavu unaitaji mabadiliko na hilo halitaji maelezo mengi sijui wapi na pai nionyeshe application zake katika mfumo wa sasa wa maisha tulio nao jamani vya zamani vilivyo kwisha kufa ambavyo vilikuwa na umuhim wakti huo wa kupata uhuru kwa sasa tusha jitawara tunaweza kuwa na silabasi inayo endana na sisi wa tzee wa karne hii upooo
     
  4. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #4
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwanza kajifundishe kuandika.
     
  5. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #5
    Mar 21, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,755
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    mangwini waliopata jembe la hesabu utawajua tu.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Mar 21, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,185
    Trophy Points: 280
    Hiyo ni genre mpya?
     
  7. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #7
    Mar 21, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Not suave :nono:
     
  8. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #8
    Mar 21, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Nimekuelewa sana kwa kilio chako, na unasema jamabo la maana sana. Ila Tanzania ni shamba la viongozi kuchumia mali tu, halafu wanarudi majumbani kwao kula na kustarehe!! Ndiyo maana watoto wa viongozi wetu hawasomi Tanzania na wala viongozi wetu hawatibiwi Tanzania.

    Mweleko wa elimu haupangwi na madokta na maprofesa kama unavyodhani bali unapangwa na viongozi kupitia sera zao za elimu. Profesa hawezi kufundisha critical thinking kwa wanafunzi ambao akili yote imeelekezwa kwenye namna watavyosavaivu siku hiyo. Tulipopata viongozi wanaoambiwa la kufanya kutoka Washington badala yao kupanga mambo ya kufanya kama taifa, ndipo hapo tulipoua taifa letu.

    Mungu Ibariki Tanzania.
     
Loading...