Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania Afrika Kusini

Discussion in 'International Forum' started by Mchagaa, Mar 4, 2009.

  1. M

    Mchagaa Member

    #1
    Mar 4, 2009
    Joined: Jul 31, 2007
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wenzangu wana JF,

    Nina binamu yangu mwanafunzi chuo cha UNISA anayekaa Johannesburg sasa ni miaka minne. Jambo la kushangaza anadai eti hajapata kuwaona Watanzania jijini Johannesburg. Wale anaowakuta ni watanzania mjini wanaouza viazi, vitungu, nyanya na kadhalika. Swala lake ni hili: Hamna wanaofanya kazi maofisini au hamna hata vyama vya watanzania jijini? Alipokuwa london, Watanzania kibao. Anasema eti inaonekana watanzania hawapendi sana kuja Afrika Kusini. Anadai akienda maofisi mengi tu yani coperate world, Wakenya kibao. Kasema Wakenya ni wachache London, lakini ukienda America, kila State eti hukosi Wakenya. Inakuwaje? Na kama wapo huko SA, ni mahali gani wanajificha ili naye ajitumbukize humo.

    Siku njema.:):confused:
     
  2. Maverick

    Maverick JF-Expert Member

    #2
    Mar 4, 2009
    Joined: May 29, 2008
    Messages: 308
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mchagaa!,
    Mkuu soma PM.
     
  3. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #3
    Mar 4, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mkuu Mchagaa, huyo binamu yako anataka tu watanzania wanaofanya kazi ofisini?, ina maana hao wafanyabiashara sio waTZ ama kwakuwa wanafanya biashara ya viazi, vitunguu, nyanya, alitaka wale wanaofanya biashara za magari, TV nk. Hao wafanya biashara ndio ndugu zake akiwa huko, na nadhani haohao ndio wangeweza kumuonesha waTZ wengine wa maofisini. Kama kweli kutakuwa hakuna chama hapo J'burg cha waTZ, alitakiwa ashirikiane na hao wafanya biashara kukianzisha, UMOJA NI NGUVU.
     
  4. M

    Mchagaa Member

    #4
    Mar 4, 2009
    Joined: Jul 31, 2007
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mwenzangu,
    Usimwelewe vibaya. Nafikiri katika field yake, ilibidi atafute wenzake ambao wapo ofisini ili wasaidiane kimasomo pia. Wale wanaouza barabarani, tayari anawafahamu tena sana maana supply yake ya mboga, anaipate maeneo hayo hayo. Ila hawana idea kuhusu vyama au wananchi wengine mjini. Usije ukakosa kumwelewa vizuri.

    Siku njema mwenzangu
     
Loading...