Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania 30,000 hufa kila mwaka kwa Hepatitis B".

Discussion in 'JF Doctor' started by Pinokyo Jujuman, Apr 30, 2012.

  1. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ugonjwa wa "INI" maarufu kama Hepatitis B ni ugonjwa hatari sana ambao huua takribani watanzania 30,000 kila mwaka; ugonjwa huu hauna tofauti sana na UKIMWI kwa jinsi unavyoambukizwa.
    DALILI ZAKE: Mafua,Kuumwa kichwa,Homa,Kuchoka, na nyonde nyonde (Fatique),kukosa hamu ya kula chakula,kichefu chefu,Kutapika,maumivu kwenye tumbo na wakati mwingine unaweza kuharisha.

    MAAMBUKIZI YAKE ni kama ilivyo HIV; natumai zama hizi hakuna asiyejua jinsi gani Virusi vya UKIMWI husambaaa.

    Chukua Tahadhari Mapema"
     
  2. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,421
    Likes Received: 740
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo huo ugonjwa tunaweza kuu-include kwa STD's??
     
  3. doup

    doup JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 773
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hatari
     
  4. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hii sasa ni balaaa, na wenyewe hautibiki au namna gani. Mimi nimeuguza wagonjwa wawili wa ini na kwa bahati mbaya wote walifariki, lakini wote walikuwa ni HIV case. Sasa ni vema ikawekwa wazi kama huo ugonjwa wa ini ni independent au ni makandokando ya HIV?
     
  5. stephot

    stephot JF-Expert Member

    #5
    May 2, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 3,012
    Likes Received: 714
    Trophy Points: 280
    Ni kweli mkuu huu ugonjwa upo ila ni watu wachache sana wana taarifa zake,hata mimi nina mwezi wa pili tokea nipate taarifa za kuwepo kwa huo ugonjwa,ingawa nilipozama kwenye internet kuna maelezo ya baadhi ya madaktari wanao dai kuwa una dawa wakati wengine wakidai kuwa hauna dawa za kuponya zaidi ya kutuliza tu,jamani wana jamii wenzangu tuwe makini.
     
  6. Kinyau

    Kinyau JF-Expert Member

    #6
    May 2, 2012
    Joined: Nov 24, 2006
    Messages: 776
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    Ugonjwa huu sio kiambatanishi cha HIV ila ni ugonjwa independent unaweza kugoogle hepatitis B ukapata details au waweza tembelea hapa Hepatitis B Transmission, Symptoms, Causes, Diagnosis, Treatment, and Prevention Information by eMedicineHealth.com

    Mimi niliuguza kaka yangu kabisa na bahati mbaya akafariki. Huu ni ugonjwa hatari sana na mara nyingi unagundulika very late na mbaya zaidi by the time unagundulika window period hadi ini linakufa kabisa kuwa ni 3-6 months (many of the acute cases zinaishia kwenye kifo) .

    Kama tungekuwa na desturi ya kufanya checkup ingesaidia.
    Uzuri nchi za nje kuna chanjo na nilibahatika kutembelea nchi fulani ulaya nikapatiwa chanjo.
    Nawasihi wanajamii wenzangu wafanye uchunguzi zaidi ya ugonjwa huu maana by the time unaujua unao u are almost gone, bora hata HIV ukigundua unaweza ishi hata 20+ years.
     
  7. h

    haki na usawa JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 475
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kwanini hapa kwetu hawaleti chanjo kama ipo? na kwanini kama tunapata misaada ya malaria isiwe pia ya ini? naomba jibu mkuu
     
  8. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Chanjo ipo. Mara nyingi akina mama wajawazito na watoto wachanga hupatiwa, pia madaktari na wauguzi hupata. Hata wewe ukitaka unaenda kwenye mahospitali ingawa itabidi ulipie. Muhimu ni kwamba wizara ya afya ingeaandaa programu ikatoa chanjo ya huu ugonjwa bure.
     
  9. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,570
    Likes Received: 660
    Trophy Points: 280
    Duh mbona hatari zaidi ya HIV???? Ee Mwenyezi Mungu utunusuru!
     
  10. Pinokyo Jujuman

    Pinokyo Jujuman JF-Expert Member

    #10
    May 4, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yap ni sahihi kabisa; ndo maana nimesema namna unavyoambukizwa hauna tofauti na HIVs
     
Loading...