Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania 27 wanamiliki mabilioni Uswisi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ritz, Aug 18, 2012.

  1. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #1
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Wanabodi,

    Watanzania 27 wakiwamo wanasiasa na wafanya biashara, imebainika kuwa ndio wameficha mabilioni ya fedha nchini Uswisi, huku mmoja wao akiwa anamiliki Dola za Marekani milioni 56 (sawa na Sh89.6 bilioni).

    Taarifa hizo zinaeleza kuwa mbali na kigogo anayemiliki Sh90 bilioni, wapo wengine wanne, ambapo anayefuatia anamiliki Dola 30 milioni (Sh48 bilioni) mwingine Dola 20 milioni (Sh32 bilioni) na wengine wawili kila mmoja anamiliki Dola 10 milioni (Sh16 bilioni). Katika orodha ya walioweka fedha nchini humo, pia wamo wawili waliowahi kuwa mawaziri katika Serikali ya Awamu ya kwanza ya Mwalimu Julius Nyerere, ambao wanamiliki Dola 500,000 kwa kila mmoja.

    Miongoni mwa wanaomiliki fedha hizo ni kiongozi wa juu nchini pamoja na aliyepata kuwa waziri katika Serikali ya Awamu ya Tatu iliyoongozwa na Rais Benjamin Mkapa.

    SOURCE: MWANANCHI AGOSTI 18 2012
     
  2. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #2
    Aug 18, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Watajeni majina!hope baba riz1 hatakosekana.
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Ripota wa gazeti.

    una kazi nyingi wewe!
     
  4. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #4
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Huyo ni Jakaya Kikwete tu
     
  5. Marire

    Marire JF-Expert Member

    #5
    Aug 18, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 11,348
    Likes Received: 170
    Trophy Points: 160
    Hamtaji majina mnaleta ngojera tu hapa,kwani story ya hivyo hata mtoto wangu si anaweza andika?

    Upande mwingine wa sh namshagaa sana kikwete anaenda kulamba wazungu viatu ulaya na kumbe pesa kbao zimekaa tu bank ,

    RIZ ,Ujue sasa hicho chama chenu kimejaa wezi na majambazi,i hate ccm
     
  6. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #6
    Aug 18, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Ritz?system haijakupa mafao yako nini?
     
  7. k

    kisimani JF-Expert Member

    #7
    Aug 18, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 553
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    I cant believe, tunaomba serikali ithibitishe hili, nimemkumbuka Nyerere alisamee pension yake kwa kuwa nchi ni maskini, kumbe kuna nyang'au walikuwa wanasubiria aondoke waanze kuamisha hizi fedha. Mimi nawaomba wananchi tuamke nakulipigania hili. Hata kama serikali itakataa kuwataja na kuwachukulia hatua kali ikiwemo kufilisiwa, sisi tukutane jangwani kuelekea ikulu kumshinikiza rais arudishe hizo fedha au ajiuZulu. Currently we are talking inflation which is 20%+ shame on CCM
     
  8. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #8
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    waandishi wa hbr wamekuwa mbao za matangazo,hawazami ndani kujua na kuleta habari zenye mashiko.
     
  9. A

    AUTOMATIC Member

    #9
    Aug 18, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kubenea....... Ungekuwa ni wewe ungetupatia hadi acc number zao, achilia majina yao ambayo najua unayo kwenye wallet.
     
  10. Q

    QARBU Member

    #10
    Aug 18, 2012
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uko sawa kabisa mkuu, bado sijaona mwenye kuvaa viatu vya nyerere ktk serikali hii, hivyo uzalendo haupo
     
  11. M

    Mkekuu JF-Expert Member

    #11
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Time will tell,kila kitu kitafahamika na ndiyo itakuwa mwisho wa hawa magamba.kuoneana aibu sasa basi.
     
  12. M

    MTK JF-Expert Member

    #12
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 5,854
    Likes Received: 1,572
    Trophy Points: 280
    Nape na Ndugai wanasemaje kuhusu hili!!??
     
  13. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #13
    Aug 18, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kama watu wanajua mpaka na kiasi cha fedha kilichofichwa na wahusika , inakuwaje wanashindwa kutaja majina? Au kile kile kitendo cha serikali kulifungia mwanahalisi kimeweza kufanikisha nia ya serikali ya kuwatia woga wamiliki wa vyombo vya habari?
     
  14. E

    EL MAGNIFICAL JF-Expert Member

    #14
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 940
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    majina ndo yanamata huu ukoko wa nini !
     
  15. M

    Mkekuu JF-Expert Member

    #15
    Aug 18, 2012
    Joined: Apr 7, 2012
    Messages: 1,240
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watanzania tuamke tuwaunge mkono wanaharakati kwa vitendo ktk jitihada zao mbalimbali za kulikomboa taifa letu.
     
  16. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #16
    Aug 18, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kazi ipo..
     
  17. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #17
    Aug 18, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Wapi majina???
     
  18. r

    rmb JF-Expert Member

    #18
    Aug 18, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 224
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huu ni upepo tu na utapita!
     
  19. TUMBIRI

    TUMBIRI JF-Expert Member

    #19
    Aug 18, 2012
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 1,934
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Ni bahati nzuri sana mleta thread hajui kwamba thread hii inazidi kukiangamiza chama chake!

    TUMBIRI (PhD, Hull University - UK),

    tumbiri@jamiiforums.com
     
  20. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #20
    Aug 18, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,032
    Likes Received: 3,869
    Trophy Points: 280
    Hii nchi kweli shamba la bibi mpaka wakati wa Nyerere napo watu wamefanya ufisadi, tatizo muandishi kaficha majina.
     
Loading...