Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watangazaji wa bongo

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ntambaswala, Mar 13, 2010.

  1. N

    Ntambaswala JF-Expert Member

    #1
    Mar 13, 2010
    Joined: Dec 7, 2008
    Messages: 254
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nikiwa mfuatiliaji mkubwa wa habari za Runinga, redio na magazeti nasikitishwa sana na kiwango kidogo cha uelewa kinachoonyoeshwa na watangazaji wetu. Kwa ujumla wa wana udhaifu mkubwa sana katika maeneo yafuatayo:

    1. Kutamka kwa usahihi majina ya watu na sehemu- sikilizeni radio za nje ambazo watangazaji wanatamka kwa usahihi majina hayo
    2. Kuchanganya maneno ya kiingereza wanapoongea kiswahili. Mfano watangazaji wa Radio magic utasikia unajua ''Arsenal wapo weak sana katika kudefence'' mifani ni mingi sana- Ushauri kma lugha haipandi tumia kishwahili wakati wote au sio mbya kujiunga na mafunzo ya kiingereza
    3. Kuchanganya mambo- utasikia Rooney alifunga goli akiwa kwenye impossible angle-ukweli huwezi kufunga goli ukiwa impossible angle.
    4. Kutokamilisha habari- wakiripoti tukio leo basi ndo mwisho hakuna habari za kufuatilia baada ya hapo. Mfano tukio la vijana wanaodaiwa kufufuka mwanza na Njombe, habari hiyo ndio hivyo ilishaisha

    ......................na mengine mengi tunaweza kuongezea
     
  2. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #2
    Mar 13, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,776
    Likes Received: 2,175
    Trophy Points: 280
    na pia wawe wanajifunza jiografia kidogo..wakitangaza habari za kimataifa hiyo miji wanavyoitamka huwa nahisi kudondoka...khaaa
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Mar 13, 2010
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    hivi vituo vipo kibongo flavor zaidi kuliko kujuza watu habari. ni mziki masaa yote
     
  4. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #4
    Mar 13, 2010
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Juzi kati radio one kwenye kipindi chao cha michezo wakawa kwa mbaali wameweka uefa champions league anthem.

    Ilikua imetulia. Safi sana sababu walikua wanatangaza mechi za uefa.

    Mara habar hiyo ikaisha, wakaendelea na habari za english Premier league na lìgi nyingine. Kale ka anthem bado kakawa kanaendelea tu. Nkaanza kua bored sasa.

    Hii naita lack of situational awareness kwa yule mtangazaji.

    Ndo watangazaji wetu hawa!
     
  5. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #5
    Mar 13, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tuvumiliane wajamani huu uhuru na utitiri wa vyombo vya habari bado mchanga kwetu.........Tukikuwa tutaacha ujinga huo!!
     
  6. RayB

    RayB JF-Expert Member

    #6
    Mar 13, 2010
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 2,755
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Kwa kifupi hakuna udhibiti wa hivi vituo vya runinga na redio kabisa. Kila siku zinakuja kwa wingi kitu ambacho ni kizuri lakini tatizo ni kuwa ubora havina kabisa hata waendeshaji wake hamna kitu kabisa yaani ni thufuri
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Mar 13, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    labda hao watangazaji ni wakenya manake huku wenzetu wanavyoongea kiswahili na kuchanganya na kiingereza hata raha hamna. Halafu hao watangazaji wetu wanaopenda kuongea Kiswanglish ukiwaambia tuongee pyua english hawafiki mbali!
     
  8. saitama_kein

    saitama_kein JF-Expert Member

    #8
    Mar 13, 2010
    Joined: Oct 29, 2009
    Messages: 984
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haa haaaaa....... "genekai" kisu kimegusa mfupa
     
  9. Mama Nim

    Mama Nim Senior Member

    #9
    Mar 15, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watanzania tunapendelea burudani zaidi kuliko habari ndoo maana vipindi vingi kwenye TV na radio ni vya burudani. Magazeti yanayouza ni ya michezo na udaku. Mambo ya msingi hatuna muda wa kuyasoma wala kuyasikiliza.
     
  10. K

    Kimori88 Member

    #10
    Mar 15, 2010
    Joined: May 17, 2009
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nilibahatika kutembea MBEYA wiki iliyopita. Yaani Radio zinatia kinyaa kusikiliza. hakuna tofauti ya R wala L. Halafu wanakuwa kama wanawaiga watangazaji wa baadhi ya Radio za DAR
     
Loading...