Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watangazaji mnasomea wapi na nini?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by nelly nely, Feb 27, 2012.

  1. nelly nely

    nelly nely JF-Expert Member

    #1
    Feb 27, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Kuna baadhi ya watangazaji wanakera sana,hivi hata hili dogo linahitaji kushikiwa bakora?utakuta mtangazaji badala ya kusema wimbo anatamka 'nyimbo'! kwa mfano,"nyimbo hii aliitunga mwaka 1987!".Namshangaa sana anayejiita diva wa radio ya watu,habadiliki kwa hili!pia yuko Alex Lwambano,michael Baruti,dj faty..........mnaboa jamani.
     
  2. SHIEKA

    SHIEKA JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2012
    Joined: Dec 20, 2011
    Messages: 7,819
    Likes Received: 543
    Trophy Points: 280
    Huu umbumbumbu wa lugha umejaa kwenye vituo vyingi vya redio na tv. Inaelekea hawafundishwi misingi ya matamshi ya lugha muhimu duniani.Nilimsikia mtangazaji mmoja akitamka neno ' cognac' kama'koknak'. Mtangazaji aliyesomeshwa vizuri atatambua kwamba neno hilo ni la kifaransa na lina matamshi yake, yaani 'konyak'.
     
  3. B

    Benaire JF-Expert Member

    #3
    Mar 7, 2012
    Joined: Dec 13, 2011
    Messages: 1,940
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Presenters mara nyingi huwa hawajaenda shule.....waliosoma journalism wao huwa kwenye vitengo vya ndani vya kitaalam hasa magazetini...lakini redioni hata houseboy kama ni mjanja anashika mic ni kama bongoflava tu!
     
  4. +255

    +255 JF-Expert Member

    #4
    Mar 7, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,732
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Swala la lugha naona inategemea na kipindi anachofanya mtangazaji, mf vipindi vya burudani mara nyingi wanatumia maneno ya mitaani kuvutia wasikilizaji?! Ingekuwa tatizo sana ka kipindi ni cha habari au documentary! Asilimia kubwa kwa mtindo huo Watanzania hatukijui Kiswahili vizuri tukianza kufata habari za matamshi
     
  5. k

    kidonge ki1 Member

    #5
    Mar 7, 2012
    Joined: Mar 1, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mara kwa mara huwa lugha yetu adhim inatumika vibaya,kwa waliomstar wa mbele kuchangia hilo ni wahusika wa vyombo vya habari yaani watangazaji na si wao tu hata sisi wananchi bado hatuna utumizi mzur wa lugha hii,kwa mfano kurudi nyuma kwa gar wanaita kupiga CHANYORO,ijapokua sio rasmi kwa sehem husika,nakuichanganya lugha na baadhi ya maneno ya kiingeraza yaan KISWANGLISH,Bado tunahitajika kuitetea lugha hii
     
  6. nelly nely

    nelly nely JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 669
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    tuipige msasa!
     
Loading...