Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanganyika Wanaridhika na Muungano?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KAMBOTA, Mar 17, 2012.

  1. K

    KAMBOTA Senior Member

    #1
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 176
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kati ya maswala ambayo yamenichukua mda kuyatafiti pasipo majibu ni hili la watanganyika kutolalamikia muungano tofauti na wazanzibar ambao wako mstari wa mbele kuonyesha kosoro zake na kulilia maboresho, swali gumu zaidi ni ama la watanganyika wameridhika nao? au wanangoja muda mwafaka wa kutoa kero zao pia?
     
  2. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #2
    Mar 17, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Muungano upi?
    Ninavyojua Nyerere aliondoka na Muungano wake
     
  3. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,511
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wanazo kero japo si nyingi kama za upande wa pili.

     
  4. K

    KALABASH JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2012
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mtanganyika wa kawaida hana habari na muungano maana katika maisha yake ya kila siku hauhitaji na wala haumuongezei chochote. Wazanzibari wa kawaida na viongozi wao siwezi kuzungumza kwa niaba yao ninachojua wao ni kila siku kulalamika kuhusu muungano. Huenda kwao una manufaa fulani vinginevyo wasingekuwa wanalalamika.
     
  5. LEGE

    LEGE JF-Expert Member

    #5
    Mar 18, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 3,954
    Likes Received: 2,496
    Trophy Points: 280
    Aisifuye mvua ujue imemnyea.
    Na siri ya kaburi aijuaye maiti.
    Na siri ya maiti aijuaye mwosha??
     
  6. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #6
    Mar 18, 2012
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hakuna watu wanaouchukia huu muungano kama Watanganyika tukianza na mimi mwenyewe.
    Kinachofanya watanganyika wasiupigie kelele ni maneno ya Mwalimu Nyerere (laana) kwa atakayeuvunja. Tunasubiri wazenji wauvunje ili waondoke na laana zao. Kila siku naomba mungu yatimie ya kuvunjika kwa muungano.
     
  7. MARCKO

    MARCKO JF-Expert Member

    #7
    Mar 18, 2012
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 2,267
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mtanganyika. Sijaona umuhimu wa huu muungano. Ah mi nshachoka! Hata tukiachana. Kwanza haya maisha ya Tanganyika na Z'bar hayafanani.
     
  8. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #8
    Mar 18, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sisi tunauona na kama ni muungano wenye kasoro, wao wauona muunganao kama kisingizio cha kuendelea kuwatawala kisiasa,kiuchumi na kifikra. Jambo ambalo lina ukweli mwingi ndani yake, ukweli usio ruhusiwa kuongelewa hadharani.
     
  9. Kikarara78

    Kikarara78 JF-Expert Member

    #9
    Mar 18, 2012
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 589
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 45
    Kambota na Wana JF,
    Nafikiri Wazanzibar na Wapemba wanalalamika kwa sababu wanaona wanaonewa,ndio maana hata Watanganyika muda hatuna na hatutaki kupata laana ya waasisi wa Muungano, dhambi ya sisi Watanganyika na wao Wazanzibari itawatafuna kwa walioanza kuuvunja Muungano. Tatizo lingine huo Muungano kufanywa siri
    Nawakilisha


     
  10. P

    Praff Senior Member

    #10
    Mar 18, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    The muungano is there because it is there full stop.
     
  11. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #11
    Mar 18, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Mi naomba saana huu muungano usiwepo, kwa upande wangu siuhitaji kwa kuwa naona ni kitu cha kulazimishwa tuu, Hata hawa viongozi wetu sidhani kama wanaukubali huu muungano, ni wa kinafikinafiki. Naona tuachane kwa muda and then tukiona kuna manufaa tujadiliane kwa upya!!!
     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Mar 18, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    mie kama mtanganyika siridhiki kabisaaaaaa na huu muungano
     
  13. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #13
    Mar 18, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,046
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    sitegemei muungano kuwepo hadi 2015. Ingawa kikwete kashaingia gharama ya vitambulisho. Wazenji hebu vunjeni mzaliane na kujaza ka-ardhi kenu kadogo. Jussa ana tools zote, ni kum-switch tu
     
Loading...