Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanganyika twende tukawafundishe siasa wazanzinzibari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by DCONSCIOUS, Dec 30, 2011.

  1. DCONSCIOUS

    DCONSCIOUS JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 1,272
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Nimejaribu kufwatiria siasa za Zanzibar kwenye Mzarendo.net mtandao wa kijamii wa siasa za zanzibar nilicho gundua ni kwamba hawa watu hawajielewi, wamelewa na pombe ya SUKI hata uwezo wao wa kuchambua hoja ni mdogo sanaa ! Hebu jaribuni kutembelea kwenye hiyo web yao umjionee madudu , plz naomba msaada wenu wa kuwasidia hawa viraza.
     
  2. J

    JATELO1 JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 1,228
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    wewe una uhakika.
     
  3. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ungetoa mfano wa mjadala wao ingesaidia sana. Anyway nitapitia nijionee.
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Ntarudi badae
     
  5. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Na kutokujua kwao Siasa ndiyo pona yao. Huoni gere wenzetu wana hoja za utaifa (Muafaka, Katiba mpya, dola kamili, Benki Kuu, n.k) na siasa za maendeleo (bei karafuu juu, mafuta na gesi si ya muungano, n.k)?!

    Sisi tumekalia siasa za porojo, majungu, uzandiki na unafiki. Taifa halina mtazamo wa mbali (VISION), Hakuna Hoja za Kitaifa na linatupelekea kupoteza tunu za Taifa letu pendwa.
     
  6. EMM_411

    EMM_411 Member

    #6
    Dec 30, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 27
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    baba abdalah kumbe nawe siasa wazijua? Du? Mie napita tu,atleast leo nimekufumania!! Hahahahahahahaha karibu boko tule nyama ya mbuzi mwaka mpya huu!!!
     
  7. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #7
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 148
    Trophy Points: 160
    Ah wewe Mtanganyika uliyekuwa ukijua 'idumu TANU pamoja na fikra sahihi za Mwalimu Nyerere' tu ndiyo leo unakwenda kufundisha Wazanzibari siasa!

    Ama kweli akutukanae hakuchagulii tusi.
     
  8. Fatal5

    Fatal5 Senior Member

    #8
    Dec 31, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu salute,
    Aminia mwanangu kweli unajua siasa za WaZanzibari kwa umbali.....
    wale mayakhe mkuu wanawafundisha siasa mpaka watoto wadogo Mzanzibari ukifika umri wa miaka saba tu Wakongwe wanaanza kukufundisa Historia ya nchi ya Zanzibar na kila kitu watoto kule Zanzibari wanajua kama babu zao walikuwa wanatumia Rupia sio shillings[​IMG]
     
  9. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #9
    Dec 31, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Sisi kama watanganyika tutaungana tuwadai nini wazanzibar?uoni zanzibar ni kama koloni letu?tafakari kwa makini!
     
  10. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #10
    Dec 31, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,030
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Hakuna Watanganyika sema Watanzania, sasa tukawafundishe siasa gani wakati sisi wenyewe tupo hoi
     
  11. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 8,434
    Likes Received: 891
    Trophy Points: 280
    Wanzazibari wametuacha mbali mno katika masuala yanayowahusu, na kwangu mie nawahesabu ni wakoloni kwani wana uwezo wa kututawala, kuajiriwa kwetu, kuiba mali za watanganyika halafu wanaenda kuwekeza kwao. wametuzidi mengi mno
     
  12. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    TUKUTUKU,
    Unahitaji dalasa la siku nzima. Na kama Elimu yote ambayo Mh. Tundu Lissu amekuwa akitoa haijakufungua kujua kuwa Znz achilia mbali kutokuwa koloni lakini pia si mubia sawa katika Muungano basi tafakali yako ni butu kabisa!

    Umeona au kusoma wapi koloni lenye dola huru kabisa inayojiamulia na kutekeleza mambo yake yake kimaendeleo kwa mustakabali wa watu wake? Kama kuwa hivi ndo ukoloni basi makoloni yanafaidi zaidi ya Mkoloni!
     
  13. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,766
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    It must be realized that for at least 130 years zanzibar has had a civilized and peaceful existence under organized goverment where racial and religious harmony has been keynote. Soma historia kaka. Karibu zanzibar usome siasa.
     
  14. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2011
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Alokudanganya hakuna Watanganyika ni nani? Mimi ni Mtanganyika kamili na ambaye naipenda nchi yangu(Tanganyika) kuliko ki2 chochote. Iko siku kama siyo leo ni kesho wana wa watoto wangu wataishi kwa amani ndani ya Tanganyika yao.
    Kuhusu Watanganyika kuwafundisha Wazanzibar nadhani tujifunze utaifa na kuipenda nchi yetu (Tanganyika) kama Wazenji na mengine tujifunze toka kwao. Kama ni cha kujifunza toka kwetu wazenji labda wajifunze majungu kama alivyojifunza Hamadi wa CUF baada ya kulowea Kawe.
     
  15. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #15
    Dec 31, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,030
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Kumbe unaongea mawazo Rais wa Tanganyika ni nani?
     
  16. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #16
    Dec 31, 2011
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Waulize CCM wenzako ndo wanamjua. Kama hakuna Tanganyika Zanzibar waliungana na nchi gani basi ndio likazaliwa hilo litanzania lenu? Mnataka muoue nchi yetu kwa hoja zenu hizo muflisi za nani ni rais? Tanganyika bado ipo na inaishi rohoni mwako na mwangu na tunachosubiri ni hili limuungano livunjike ndio utajua ipo ama ishakufa.
     
  17. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #17
    Dec 31, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    DCONSCIOUS, kabla hatujaenda mbali hebu soma hapa; RA RE RI RO RU , LA LE LI LO LU. Sasa nunua kitabu cha soma kwa hatua ujifunze tofauti zake! Turudi kwenye mada. Sisi watanganyika hatuna uwezo huo unaousema. Waz'bari wanajitambua.wanajua wanachokifanya.wana katiba yao,bendera yao nakadhalika. Kwa kifupi hata hiyo benk wanayodai wanajua wanafanya nn. I wapi tanganyika? Watanganyika tupo katkat ya usingizi.si wanasi-hasa,si wanazuoni bado hatujajitambua. Lait watanganyika tungekuwa tumekomaa kias cha kuwafundisha siasa wazanzibari, vyama vingi na siasa za tanganyika zsingekuwa hivi hata baada ya miaka takriban ishirini. Tujifunze kusoma na kuumba herufi kabla ya kudhan tunaweza tunaweza kuwa walimu wa wenzetu.
     
Loading...