Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

WaTanganyika kaeni chonjo, kikulacho...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwiba, May 28, 2012.

  1. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Hii ni mara nyingine tena nikihusisha vurugu za Zanzibar na uwepo wa utawala wa CCM .Napendelea sana kusema ktk purukushani za Zanzibar mkono wa CCM upo au haukosi, kwani uwepo wa Muungano ni uhai wa CCM ,Muungano ukifa leo basi CCM ndio imeenda arijojo.

    Kivipi CCM itayaona mauti ? Kufa kwa Muungano ni kubatilika kwa serikali ya Muungano ,ni kubatilika kwa Bunge na kubatilika au kufikia mwisho kwa vyombo vingine vyote vihusikavyo na Muungano. Inamaana Tanganyika itabidi iitishe uchaguzi mpya ndani ya kipindi kifupi pengine kisicho zidi miezi sita.

    Mtihani mkubwa kwa wanaCCM kuweza kushinda tena au kurudi madarakani utakuwa mgumu na asilimia kubwa watafeli,uwepo wa Muungano au nguvu zinazotumika kulinda Muungano huu usivunjike ni kuhakikisha serikali ya Muungano inabakia madarakani na mradi wa kudhibiti vyombo vyote vya dola upo chini yao.

    Hivi leo hii tukiamka tunasikia Muungano umevunjika ,Zanzibar wanaserikali hawatatetereka ,je huku Tanganyika unadhani kutatokea nini ,je CCM watakubalika kuendelea na uongozi au utawala ???
     
  2. z

    zanzibar huru Senior Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa nini watu wa bara mnaungangania muungano?

    Kwa nini wanasiasa wenu toka vyama vyenu vikuu (CCM na CHADEMA ) wanaupenda sana huu muungano?

    Inafika mahala mtu kama Zitto Kabwe kuthubutu kusema kuwa Muungano ni "scared" hii inaashiria nini?

    Muungano haukuwepo

    Ukawepo

    kwa nini kama hauna maslahi kwa watu na watu hawautaki kwa nini wansiasa wanaulazimisha kwa wananchi?
     
  3. Yombayomba

    Yombayomba JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: Aug 23, 2006
    Messages: 818
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Acha utoto, hivi unakumbuka baada ya kauri ya Mh Pinda kuwa Zanzibar si nchi, JK alipohutubia bunge si aliwauliza wazanzibar na viongozi wake kuwa kelel za nini kama kuna lingine limejificha si mseme? sasa kama hamtaki muungano mbona hatukusikia hata wabunge wa Zanzibar wanatoka bungeni?

    Mh Lisu hakuwakandya kwenye muungano, lakini kuna mbunge au mwakilishi alisema haji bara? na bado wabunge wa Zanzibar kimia wanadai tu wanachukiwa, acheni unafiki nyinyi
     
  4. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #4
    May 28, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    zanzibar huru
    Umepigwa bana ukaanzisha na threaid nyingine! we kweli kiboko aisee


    umepigwa ban ukaanzisha id nyingine! we kweli kiboko!

     
  5. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,636
    Likes Received: 990
    Trophy Points: 280
    Si urudi uarabuni ukatumikishwe mtwana wewe.
     
  6. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #6
    May 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Chadema wameshasema wakinyakua nchi basi wanahakikisha Tanganyika inarudi na kuwepo serikali ndogo ya Muungano ,ni juzi tu nilisikia pale Jangwani. Au hamkuwasikia ?? Zitto yumo humu.Slaa yumo wanaweza kukataa kama hawakutamka naamini ni tamko la Chama.

    Tatizo lipo wapi ??? Unafikiria CCM watawacha kuulinda Muungano ?? Chadema inaunga moja kwa moja uwepo wa serikali tatu ,hivyo wanaunga mkono harakati za WaZanzibari kiana ,nashindwa kuelewa ni kwa nini wanashindwa kuidai Tanganyika kwa sauti zenye nguvu na kueleweka zaidi kuliko kuegemea hali ya Zanzibar.
     
  7. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hapa kuna yaliyojificha ndani ya vurugu hizi, Muungano ni chambo tu!
     
Loading...