Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watakaopata Division IV Kutosoma Mafunzo ya Ualimu

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by tatanyengo, Aug 6, 2012.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Serikali ina mpango wa kufuta ufaulu wa Daraja la IV (Division IV) kwa wahitimu wa kidato cha IV kwenda kusoma katika vyuo vya ualimu. Suala hilo limedokezwa leo na Naibu waziri -Phillipo Mulugo alipokuwa akijibu swali lililoulizwa na mbunge wa Longido bungeni Dodoma.

    Mulugo amesema wameanza kwa kuondoa point 28 na wataendelea kufanya hivyo lengo likiwa kufuta kabisa waliopata Division IV kusomea ualimu.

    My take: Division IV ndiyo ushindi kwa watoto wetu wanaosoma katika shule zetu hasa za Kata sasa wakitupwa nje ya ulingo huu litakuwa ni janga la kitaifa.

    Binafsi pia sidhani kama kuwachukua walipata division I, II, na III ndiyo kigezo pekee cha kuboresha elimu nchini -serikali iboreshe mazingira kwa walimu na matokeo watayaona!
     
  2. matumbo

    matumbo JF-Expert Member

    #2
    Aug 6, 2012
    Joined: Jul 9, 2011
    Messages: 7,206
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Ni sawa..ila hao div 4 watakuwa wanawatupa wapi sasa?
     
  3. peri

    peri JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 2,583
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    ni sawa lkn wawatafutie ajira mbadala.
    Hii itatoa changamoto ya wanafunzi kujitahidi zaidi kwani kuna wanaosoma shule za kata na wanafaulu vzr tu.
    Hata serekali isingefuta automatic zingejifuta zenyewe baada ya muda kutokana na ushindani.
     
  4. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    N njia bora ya kuondoa wazembe wa 25,24,23. Wakawe walimu kwa upande mwingine ilo kundi la iv litakwenda wap labd jeshin
     
  5. m

    mob JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,686
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 160
    kilimo kwanza+ shule za kata+migomo+ugumu wa maisha=hatima ya uchaguzi 2015
     
  6. Kertel

    Kertel JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 1,965
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Wanampango wa kuchukua wenye 0 kuwa walimu
     
  7. Asu tz

    Asu tz JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2012
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    cbe,ifm wanahtaj D 3 tu karbun st kayumba.
     
  8. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    d tatu hatariii noma mnoo
     
Loading...