Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Wataalamu wa lugha thibitisha hili

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Advocate J, Jul 20, 2012.

  1. Advocate J

    Advocate J JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: May 24, 2012
    Messages: 3,830
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    wana jf naomb maon yenu juu ya hili hivii wewe binafsi lugha gan unadhan mtu akifundishiwa ataelewa je n kiswahiliaueng
     
  2. Mpitagwa

    Mpitagwa JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Feb 10, 2012
    Messages: 2,183
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Ni lugha ambayo mtu anaifahamu vizuri. Lugha anayotumia kufikiri, lugha ambayo imejengeka pamoja na viwakilishi vyake toka utotoni mwake. (Viwakilishi ni ile picha inayokujia mara tu usikiapo neno. Mfano unaposikia neno mama mara moja picha ya mama yako mzazi inakujia na unaposikia neno shule mara moja inakujia picha ya shule uliyosoma n.k.). Tatizo hapo Tanzania tunatumia lugha tofauti kufikiri na ile tunayoongea. Na kiswanglish ni dalili kuwa hatufahamu kiswahili wala kiingereza. Kunahitajika juhudi za dhati katika kushughulikia hili likiwa ni moja ya vipengele mhimu katika mstakabali wa elimu yetu nchini.
     
  3. Trueboy

    Trueboy Senior Member

    #3
    Jul 22, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kiswahili ni lugha rahisi sana kujifunza kuliko kiingereza,kwa sababu kwanza kiswahili hakija jitosheleza kimsamiati kwa hiyo ni rahisi mtu kuielewa misamiati michache iliyopo,sababu nyingine ni maneno mengi ya kiswahili hutamkwa kama yanavyoandikwa isipokua machache sana kama mbu/mmbu/,mbwa/mmbwa/ .Ila maneno mengi ya kiingereza hutamkwa tofauti kabisa na yanavyo andikwa mf:Education/edjukeisn/, cup/kap/, cap/kep/, you/ju:/, nk hvyo humuwia vigumu mtu kujifunza haraka na kuielewa ukilinganisha na kiswahili.
     
  4. aikaruwa1983

    aikaruwa1983 JF-Expert Member

    #4
    Jul 22, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 744
    Trophy Points: 280
    kichaga
     
  5. mathematics

    mathematics JF-Expert Member

    #5
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 3,248
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    jibu mbona liko wazi bila hata kudesa,
     
  6. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Kiswahili ni rahisi kujifunza tofauti na kiingereza kwa mtu gani?? Kwa mtu ambaye lugha yake ya kwanza ni ipi? Je ni kwa wote au kwa watu flani tu. NAOMBA MWONGOZO then nitaendelea.AHSANTE
     
  7. Trueboy

    Trueboy Senior Member

    #7
    Jul 22, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 116
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Kwa mtu ambae kiswahili si lugha yake ya kwanza.
     
Loading...